Các bác cho hỏi về sound card có đường optical out

alochaiko

Member
Chào các bác, e đang xem phim = laptop Dell Studio 1340, hình ảnh e đưa ra LCD = cáp HDMI, còn âm thanh e đưa ra = đường 6 kênh analog (3 jack 3,5 front, rear và c/sub) để ra bộ Z5500 nhưng hiện tại e muốn dùng Z5500 để giải mã DTS (nghe nói hay hơn) nên e ko hiểu cái lap Dell 1340 của e có cach nào để ra ko. e định mua 1 cái USB sound card có optical hoặc coaxial, e có hỏi cái sound card ZALMAN nhưng chủ cửa hàng trên 84D/12A Lý Nam Đế nói đường optical/coaxial của cái ZALMAN này cũng chỉ ra được 2.1 thôi, e lại hỏi tiếp cái Creative X-Fi surround 5.1 có đường optical out nhưng bác chủ cửa hàng lại nói là đường optical của nó ko ra được đối với WINDOWS 7 (máy của e)
vậy e xin hỏi các bác là có loại USB sound card nào khác dùng được trong trường hợp của e ko ạ hoặc có cách nào khác xin các bác chỉ giáo cho
e tks các bác

long_pn

Member
Ðề: Các bác cho hỏi về sound card có đường optical out

Driver mới có hỗ trợ Windows 7 cho X-fi Surround 5.1:

"Driver
Creative Sound Blaster X-Fi Surround 5.1 Driver Pack 1.01.0099
Filesize : 54.9 MB Download
Hide Details
Release date : 14 Jan 10
This suite of driver and application has been updated and combined for your convenience. It installs Creative Audio Console to control your audio device's settings. For more details, read the rest of this web release note.
File Name : XFXA_PCDRV_LB_1_01_0099.exe

This suite of driver and application has been updated and combined for your convenience. It installs Creative Audio Console to control your audio device's settings. For more details, read the rest of this web release note.

Added Features:

* Provides support for all applicable remote control models.

Requirements:

* Microsoft® Windows® 7 32-bit or 64-bit, Windows Vista® 32-bit or 64-bit, Windows XP Professional x64 Edition or Windows XP Service Pack 2
* Sound Blaster® X-Fi™ Surround 5.1

Notes:

* This pack is only for the audio device listed above.
DO NOT install this pack for other Sound Blaster audio devices.
* To install this pack
1. Download the file into your local hard disk.
2. Close all other Windows applications.
3. Double-click the downloaded file.
4. Follow the instructions on the screen."

onggia

Well-Known Member

Chào các bác, e đang xem phim = laptop Dell Studio 1340, hình ảnh e đưa ra LCD = cáp HDMI, còn âm thanh e đưa ra = đường 6 kênh analog (3 jack 3,5 front, rear và c/sub) để ra bộ Z5500 nhưng hiện tại e muốn dùng Z5500 để giải mã DTS (nghe nói hay hơn) nên e ko hiểu cái lap Dell 1340 của e có cach nào để ra ko. e định mua 1 cái USB sound card có optical hoặc coaxial, e có hỏi cái sound card ZALMAN nhưng chủ cửa hàng trên 84D/12A Lý Nam Đế nói đường optical/coaxial của cái ZALMAN này cũng chỉ ra được 2.1 thôi, e lại hỏi tiếp cái Creative X-Fi surround 5.1 có đường optical out nhưng bác chủ cửa hàng lại nói là đường optical của nó ko ra được đối với WINDOWS 7 (máy của e)
vậy e xin hỏi các bác là có loại USB sound card nào khác dùng được trong trường hợp của e ko ạ hoặc có cách nào khác xin các bác chỉ giáo cho
e tks các bác

optical out chỉ ra được 2.1 nghe có vẻ lạ quá bác ạ,e nghi ngờ ông bán hàng này ko biết gì rồi.Có optical mà passthrough ra thì kiểu gì chả ra đc 5.1.

alochaiko

Member

optical out chỉ ra được 2.1 nghe có vẻ lạ quá bác ạ,e nghi ngờ ông bán hàng này ko biết gì rồi.Có optical mà passthrough ra thì kiểu gì chả ra đc 5.1.

e cũng lăn tăn thế, nhưng mà ông bán hàng này nói rõ là dùng passthrough cũng chỉ ra được 2.1 thôi, e chẳng hiểu thế nào

onggia

Well-Known Member

Ông này post quảng cáo 1 kiểu rồi trả lời 1 kiểu khó hiểu kinh bác nhỉ,sao bác ko test trực tiếp luôn,cái này rất dễ bác ơi.

alochaiko

Member

Ông này post quảng cáo 1 kiểu rồi trả lời 1 kiểu khó hiểu kinh bác nhỉ,sao bác ko test trực tiếp luôn,cái này rất dễ bác ơi.

test kiểu gì hả bác, chẳng nhẽ mang về nhà test, ở đấy thì e cắm từ laptop ra cái gì bây h ...

XO68

Hic, e hơi gà chút, các bác cho e hỏi làm sao để dùng cái Opitical ra loa 5.1

hai_3012

Creative X-Fi surround 5.1 ra optical trên win7 vô tư mà bác
ông này chắc ko rõ tình hình hoặc mún bán zadman gì rồi

hai_3012

Hic, e hơi gà chút, các bác cho e hỏi làm sao để dùng cái Opitical ra loa 5.1

mún ra 5.1
bác phải có nguồn phim 5.1 chuẩn dts hoặc dolby ..v..v...
laptop bác xuất ra 5.1 qua cổng optical
loa 5.1 phải có cổng optical in để nhận âm thanh optical
hoặc laptop xuất ra receiver/amply sau đó xuất ra loa 5.1
nếu ko được thì bác hãy xem lại phần tinh chỉnh chọn chế độ xuất âm thanh chưa nhé

alochaiko

Member

cám ơn các bác, e vẫn đang nghe qua đường analog 6 kênh, chắc e nghiên cứu 1 em X-Fi surround 5.1 cho = anh = em ^_^

Bên trên