Các bác cứu e với

thienphudat

Tình hình là e mới sử dụng A1D, e ko biết là quạt làm mát đằng sau AVR khi bật máy nó có chạy ko hay khi nóng nó mới chạy. E mở 4-5 tiếng mà chẳng thấy nó chạy gì cả e hơi lo. Mong các bác giúp đỡ. 8->
E cảm ơn nhiều

onggia

Well-Known Member
Ðề: Các bác cứu e với

4 5 tiếng quạt ko chạy mà âm ly vẫn kêu tốt thì ko có vấn đề gì đâu bác cứ yên tâm.

HDUNG

Well-Known Member

Khi quạt chạy mà receiver không kêu mới đáng lo :))

thienphudat

Khi quạt chạy mà receiver không kêu mới đáng lo :))

Nhưng e thấy chạy 4-5 tiếng máy nóng và có hiện tượng tự động tắt về stanby lại phải bật on ở khiển lên lại chạy bình thường không biết có sao ko? các bác cho e lời khuyên.

vinagoh

Well-Known Member

Vậy chắc quạt có vấn đề rồi bác ơi, mở ra kiểm tra lại xem dầu mỡ thế nào nhé.

onggia

Well-Known Member

Nhưng e thấy chạy 4-5 tiếng máy nóng và có hiện tượng tự động tắt về stanby lại phải bật on ở khiển lên lại chạy bình thường không biết có sao ko? các bác cho e lời khuyên.

Mang ra nhờ mấy ông thợ xem hộ cái quạt thôi bác ạ,bị hiện tượng này thì cũng hơi mệt rồi đấy bác ạ.

hdat

Có 2 nguyên nhân: Thứ nhất có thể quạt bị hỏng -> tháo ra test riêng hư thì thay cái mới. Thứ hai có thể mạch cảm biến nhiệt ( bao gồm cả relay nhiệt hay sensor) bị hư-> tháo ra test nguội nếu bác không rành thì nên đem đến thợ chuyên.

Bên trên