Các bác giúp con gà này chút

pcrazer111

Cái dàn âm thanh của e mua cách đây 2 năm, thấy trên nó có ghi DTS decoding nhưng e kiểm tra ko thấy có cổng Optical mà chỉ thấy có cái cổng Coaxial. E nghe nói âm thanh DTS cũng cắm qua cái cổng Coaxial này ạ? E dùng con HDX1000 thấy nó cũng có cái cổng Coaxial vậy nếu e mua cáp coaxial về kết nối HDX với cái dàn âm thanh nhà e thì có nghe được âm thanh DTS ko ạ? Bác nào có hình của cáp Coaxial cho e cái hình. Từ bé thằng e chưa thấy cái cáp đó bao giờ

hunghugo

Member
Ðề: Các bác giúp con gà này chút

Nếu Như Bác Muốn Xài Cổng Coxial của HDX1000 Vào Dàn Loa Vẫn Nghe Được Nhưng Ko hay Bằng vào Cổng Optical [ Quang Học ] ít Bị Nhiễu Hơn Coxial

căn Bản Thì Anh Em HD VN Thường Xài Cổng Optical Để Xem Fim HD + Nghe Nhạc LossLess Thì Xài Cổng Coxial [ Giải Pháp 1 Optical OnBoard + 1 Card Sound PCI Có Hổ Trợ Digital I/O Cho Ra adapter Có Hổ Trợ Cổng Coxial + Optical >>> Nếu Trên MainBoard Có Cho Ra Optical + Coxial Càng Tốt

Dây Coxial

Chúc bạn thành công sớm gia nhập vào HD VN

Chỉnh sửa lần cuối:

pcrazer111

e ko định kết nối dàn âm thanh với PC đâu. vì PC e để phòng riêng và HD e để phòng riêng mà.

hunghugo

Member

Như vậy dàn loa của bạn chỉ chuyên nghe nhạc thôi còn xem fim cũng được nhưng âm hiệu ứng âm thanh DTS sẽ ko rõ ràng và đầy đủ

Bạn nên đầu tư cho em nó 1 dàn loa 5.1 chuyên về xem fim + nghe nhạc chẳng hạn như Dàn 5.1 Logetech Z5500 Hay Creative

tieuthieugia

Well-Known Member

Nếu Như Bác Muốn Xài Cổng Coxial của HDX1000 Vào Dàn Loa Vẫn Nghe Được Nhưng Ko hay Bằng vào Cổng Optical [ Quang Học ] ít Bị Nhiễu Hơn Coxial

căn Bản Thì Anh Em HD VN Thường Xài Cổng Optical Để Xem Fim HD + Nghe Nhạc LossLess Thì Xài Cổng Coxial [ Giải Pháp 1 Optical OnBoard + 1 Card Sound PCI Có Hổ Trợ Digital I/O Cho Ra adapter Có Hổ Trợ Cổng Coxial + Optical >>> Nếu Trên MainBoard Có Cho Ra Optical + Coxial Càng Tốt

Chúc bạn thành công sớm gia nhập vào HD VN

quơ đũa của nắm...
nghe nhạc ai xài coxial...chắc có bác....>:)
sound dữ và cổng analog...

MrBo682

Well-Known Member

Cái dàn âm thanh của e mua cách đây 2 năm, thấy trên nó có ghi DTS decoding nhưng e kiểm tra ko thấy có cổng Optical mà chỉ thấy có cái cổng Coaxial. E nghe nói âm thanh DTS cũng cắm qua cái cổng Coaxial này ạ? E dùng con HDX1000 thấy nó cũng có cái cổng Coaxial vậy nếu e mua cáp coaxial về kết nối HDX với cái dàn âm thanh nhà e thì có nghe được âm thanh DTS ko ạ? Bác nào có hình của cáp Coaxial cho e cái hình. Từ bé thằng e chưa thấy cái cáp đó bao giờ
Thực chất Coaxial chỉ là ngã truyền dẫn tín hiệu digital đồng trục với đầu kết nối RCA (hay thợ gọi là dây có đầu hoa sen thôi).Cáp chuyên dụng được làm như vậy ,tốt hơn do chất liệu(lỏi to hơn,đầu cắm chắc hơn> tín hiệu bớt suy giảm bởi điện trở trên vật liệu dẫn mà thôi).
Mình chưa dùng HDX 1000,bạn nên xem cách setting để xuất âm thanh Digital output qua ngỏ coaxial là được và cũng cần biết cái dàn kia có nhận giải mã DTS từ ngoài vào không

TACT

Bác cứ yên tâm mà dùng, dàn vẫn nhận ra hết, chuyện suy hao tín hiệu số xem như ko có đối với dây tốt và ngắn, ăn thua là chất lượng tín hiệu nguồn phát của bác thôi.

pcrazer111

phần kết nối coaxial ở dàn âm thanh nhà e lại kiểu như cái đầu cắm dây ăngten vào tv ấy. nên e chả hiểu loại cổng vào đấy có dây coaxial ko?

Bên trên