Các bác giúp em đấu loa ạ.

minhthong1981

Active Member
Ðề: Các bác giúp em đấu loa ạ.

mình đâu có nói là "Vinh ơi, tui lấy loa trước nha, tiền bạc giờ ko có, được ko?" Mình chỉ kêu V set up cho 1 bộ loa, rùi sau khi okie, mình kêu cuối tháng lấy, vậy thôi. Rùi bác V mới kêu cứ mang về nghe thử đi, được thì lấy ko thì đổi loa khác, thế này chở đó chứ. Nói thật mình cũng ngại dzu này lắm, lỡ cuối tháng chưa có lương thì khổ, hehe.

Để cuối tháng này mua luôn cái tivi LCD 37", rùi post dàn HD lên cho xem. hi hi, dzui quá.

à quên, lần đầu làm quen với anh em BH cũng là ghé nhà bác Hoang trước đó, nên đến đó trải nghiệm, tự nhiên thấy biết thêm nhiều.

Cuối tháng này sắm luôn hả bao1020? làm luôn đi rùi anh em mình post dàn HD lên luôn 1 thể. hehe.

bao0102

Active Member

mình đâu có nói là "Vinh ơi, tui lấy loa trước nha, tiền bạc giờ ko có, được ko?" Mình chỉ kêu V set up cho 1 bộ loa, rùi sau khi okie, mình kêu cuối tháng lấy, vậy thôi. Rùi bác V mới kêu cứ mang về nghe thử đi, được thì lấy ko thì đổi loa khác, thế này chở đó chứ. Nói thật mình cũng ngại dzu này lắm, lỡ cuối tháng chưa có lương thì khổ, hehe.

Để cuối tháng này mua luôn cái tivi LCD 37", rùi post dàn HD lên cho xem. hi hi, dzui quá.

à quên, lần đầu làm quen với anh em BH cũng là ghé nhà bác Hoang trước đó, nên đến đó trải nghiệm, tự nhiên thấy biết thêm nhiều.

Cuối tháng này sắm luôn hả bao1020? làm luôn đi rùi anh em mình post dàn HD lên luôn 1 thể. hehe.

hehe.chắc em phải học chiêu này của bác thui.Dùng "nam nhân kế" để thu phục lòng tin of bác ý.:D.
Em cũng đang cố để gom cho nhiều nhiều 1 tý.
Ban đầu định mua cái HD tầm hơn 3t thui,tìm tòi sao giờ lại mê mẩn 2 em Dune B1 với Base 3.0 mới chết chứ.chắc trong tuần này e sẽ lấy 1 trong 2 em đó.
Định để dư thêm mua loa giờ lại vướng thêm ít lúa cho em Hd,rõ là khổ các bác nhỉ.#-o
Khi nào hoàn thiện e sẽ up hình chia sẻ với mọi người hen.

hoangtq

Well-Known Member

Bác bao0102 có chữ ký hay đấy, nhưng sau này biết nhiều hơn về HD có lẽ sẽ chuyển sang "rất khổ" vì tối ngày lo tìm kiếm, nâng cấp ...

@minhthong1981: chúc mừng có bộ 5.1 xem HD nhé, riêng tivi thì mình có ý kiến góp ý chút xíu, lúc trước mình cũng từng có 1 em 37'' full hd của LG, rất may là sau khi xài 2 tháng bán lại đc cho bà chị vợ lỗ 2 tr :D để lấy cái 42'' bữa trước T lên nhà xem. 37'' nó lỡ cỡ, nửa lạc nửa mỡ -> nếu cố thêm đc 1 chút thì nên lấy 42'' trở lên T ạ

bao0102

Active Member

bi giờ thì cái sự "KHỔ" nó đã ăn vào người em rùi bác Hoangtq ui.hix.#:-S

bao0102

Active Member

samsung 40inch B550 đang giảm giá đó bác.12t500k.rẻ rùi đó bác.

s2krazyellow

Well-Known Member

Nếu xem phim HD ko, thì cứ Plasma 42. giá tầm 9tr à... ( ở nhà mình đó, thông )
Còn sợ TV ko ro nét hay xấu thì cứ HD hoạt hình cho cháu xem là ổn thỏa.......
Plasma giờ công nghê khá tân tiến rồi.. cũng ko tệ lắm đâu...
Tuy nhiên Thông muốn xem thì phai đóng cửa lại.. tại Màn hình fản chiếu lại vật sáng phía sau... ko như LCD...

Synt-BH

- A! Cái vụ lấy hàng trước rùi trả tiền sau này hay đấy.
- Chúc Chú Vinh Đắt hàng nhé!!

minhthong1981

Active Member

cám ơn bác Hoang chỉ giáo, e cũng muốn lấy con 42" lắm, mà chán nỗi bên mình luôn có 1 bà xã lúc nào cũng ngăn cản, kêu nhà nhỏ xíu (Vinh biết nhà rùi đấy), vác 42" về tổ thêm chật nhà. Tính em thật thà chất phác, ko giận dỗi hay chửi bới gì, chỉ nhìn thẳng vợ 5 phút rùi hỏi "em có hiểu anh ko?", vợ em đáp "hiểu, nhưng chỉ tới 37" thôi". Thế là xong.

Nói chung, hôm nay hi vọng lãnh lương, chiều ra Phankhang mang theo bà xã + HD Player để test, hy vọng cái 37" xem nửa lạc nửa mợ để vợ đồng ý 42". Hix.

lenamtrung76

Well-Known Member

Phan Khang đang bán (KM 8/3) :

- 8.990.000 VNĐ : TV Plasma LG 42PJ 350

- 7.590.000 VNĐ : TV Plasma Samsung 42C430

Chúc bác sẽ thuyết phục được vợ !

(Có thẻ VIP hình như được giảm giá tiếp 2% nữa !)

hoangtq

Well-Known Member

Đồng chí Thông có cần học hỏi bí kíp dụ vợ duyệt mua 42'' k thì tớ chỉ cho, học phí cho khóa này là 1 bữa nhậu để rửa tivi mới nhá ...

Chiều nay nếu có đưa gấu đi PK thì text cái 32'' xấu nhất ở đó đầu tiên, xem 1 hồi nói k duyệt. Sau đó nhìn thoáng qua cái 37'' nào mắc nhất (chắc >11 củ) cho gấu xem thử, hỏi ý vợ thấy ntn ? Tiếp đến cho gấu xem cái 42'' plasma của Pana hoặc LG, giá tầm 9-10 củ, hỏi vợ xem thấy ntn.

=> Gút lại, 37'' mà full hd thì giá mắc hơn plasma 42'', xem thì cũng đẹp như nhau thôi (đó là chúng ta biết và nhận xét, còn gấu thì chỉ quan tâm cái nào giá bèo hơn là chính) => Khả năng duyệt 42'' là rất cao, nếu k duyệt thì đừng mua cái nào, chở về luôn, về nhà cũng k cần nói gì, k cần làm mặt lạnh. Đảm bảo tối về gấu sẽ phải suy nghĩ và mở két để chiều sở thích của chồng thôi ....

Tối đi về comment kết quả liền nhá, nếu cách này chưa hiệu quả thì chuyển sang kế hoạch 2 (sẽ nói sau) :D:D:D

optoma-hd

Đồng chí Thông có cần học hỏi bí kíp dụ vợ duyệt mua 42'' k thì tớ chỉ cho, học phí cho khóa này là 1 bữa nhậu để rửa tivi mới nhá ...

Chiều nay nếu có đưa gấu đi PK thì text cái 32'' xấu nhất ở đó đầu tiên, xem 1 hồi nói k duyệt. Sau đó nhìn thoáng qua cái 37'' nào mắc nhất (chắc >11 củ) cho gấu xem thử, hỏi ý vợ thấy ntn ? Tiếp đến cho gấu xem cái 42'' plasma của Pana hoặc LG, giá tầm 9-10 củ, hỏi vợ xem thấy ntn.

=> Gút lại, 37'' mà full hd thì giá mắc hơn plasma 42'', xem thì cũng đẹp như nhau thôi (đó là chúng ta biết và nhận xét, còn gấu thì chỉ quan tâm cái nào giá bèo hơn là chính) => Khả năng duyệt 42'' là rất cao, nếu k duyệt thì đừng mua cái nào, chở về luôn, về nhà cũng k cần nói gì, k cần làm mặt lạnh. Đảm bảo tối về gấu sẽ phải suy nghĩ và mở két để chiều sở thích của chồng thôi ....

Tối đi về comment kết quả liền nhá, nếu cách này chưa hiệu quả thì chuyển sang kế hoạch 2 (sẽ nói sau) :D:D:D
Cao kiến của bác hoangtq quá chuẩn luôn.Gấu của bác THÔNG chắc phải trúng kế thôi.

minhthong1981

Active Member

à quên mất chưa nói là ko được chọn Plasma vì bà xã kêu hao điện, rùi giảng thêm về tiết kiệm, vật giá leo thang, vĩ mô vi mô tùm lum. Đã nói là 1 năm thêm chừng có 500k tiền điện, vậy mà cũng ko chịu. Mà thôi ko kể nữa, mất công anh em lại thấy chán cái thằng Thông suốt ngày lên đây than, hehe.

@anh Hoàng, cám ơn anh nhiều nhé. Tuy nhiên, Bà xã và em dã đi xem trước rùi, ok với 37" (mặc dù vẫn thích 32" hơn vì "em thấy vậy là bự rồi"), ko chọn plasma. Đang xem qua con SS LCD 37C530 (ưng nhất), Pana 37 và vài hãng khác.

nếu k duyệt thì đừng mua cái nào, chở về luôn, về nhà cũng k cần nói gì, k cần làm mặt lạnh. Đảm bảo tối về gấu sẽ phải suy nghĩ và mở két để chiều sở thích của chồng thôi ....
Để em làm thử, nhưng xác suất thành công e thấy ít quá (vì e hiểu vợ em mà). Chẳng qua là e muốn vợ chồng hòa thuận thôi, chứ thật ra e có thể rút tiền từ thẻ ATM của e mà mua tivi, ko cần tham khảo vợ gì cả.

s2krazyellow

Well-Known Member

Sắp lấy vợ rồi... phải học hỏi nhiều từ bác Hoàng thôi.. cao kiến.. cao kiến..... ahahaha

ntt1975

Member

Em thì cứ ra vác về mua 10 củ thì cứ nói vợ 6 hay 7 củ gì đó là ok. Cái này phải hy sinh tí quỹ đen từ tiền tiết kiệm ăn sáng, nhậu nhẹt cfe cà fao hehe. Vợ cứ khen :"Thế mà Em tưởng cái TV to đùng phải hơn chục triệu".

Hôm em mua con AVR1611, về nói với gấu: "Đồ khuyến mại khi anh mua cho cơ quan cái máy nổ". Ôi... HD...ôi!!

lenamtrung76

Well-Known Member

Đúng là mỗi gia mỗi cảnh.

Vợ nhà mình thì cứ thúc, sao anh không lo lắp dàn cho lẹ đi ! :D

lenamtrung76

Well-Known Member

Chúc mừng bác.. Bác đang có phước đây.... Điều mà nhiều anh em HD mong muốn....

Nhưng khổ nổi là cứ đòi dàn karaoke, làm mình càng thêm nhức đầu !

Nội việc lo đi tham khảo nghe - nhìn để xem mình cần gì cho bộ dàn là đã phê, nói gì thêm vụ karaoke ! #:-S

hoangtq

Well-Known Member

Cái vụ báo giá với gấu này hóa ra cũng đáng để bàn nhỉ, nếu đã xác định là chiều vợ thì k nên đứng núi này trông núi kia nữa ... còn ngược lại thì tiếp tục bàn bạc, tìm mưu kế ... kekekeke

s2krazyellow

Well-Known Member

Nhưng khổ nổi là cứ đòi dàn karaoke, làm mình càng thêm nhức đầu !

Nội việc lo đi tham khảo nghe - nhìn để xem mình cần gì cho bộ dàn là đã phê, nói gì thêm vụ karaoke ! #:-S

Bose 301 Hồng Kông. vừa rẻ , vừa Karaoke vừa làm Front cũng tốt mà.. hehe....

Bên trên