Các bác giúp em làm sao xem được phim HD

loncon2003

Nhà em hiện nay có 1 màn hình LCD 37 inch (Full HD), 1 bộ Home Theather Pioneer HTZ 272. E cần phải có những thiết bị gì để xem được phim HD (ngoại trừ đĩa DVD các bác nhé).

Rất mong các cao thủ giúp đỡ. Tks!

vicgame

Member
Ðề: Các bác giúp em làm sao xem được phim HD

Theo spec thì bộ dàn của bạn có thể giải mã tốt các tín hiệu DTS và Dolby, như vậy là đủ.
Tuy nhiên nó chỉ nhận tín hiệu từ nguồn USB và đĩa DVD.
Nguồn qua USB thì không hỗ trợ file MKV (vốn thường là các file phim HD)
Cách duy nhất là burn phim HD của bạn ra đĩa DVD chứ không còn cách nào khác. Còn nếu bạn đổi bộ dàn khác có input HDMI hoặc SPDIF là tốt nhất

anbinhdo

Well-Known Member

Mình xin chia buồn cùng bạn là để xem HD trên HTZ 272 của Bạn là không được . Vì HTZ 272 của Bạn không hổ trợ âm thanh DTS từ nguồn ngoài, nếu đấu vào chỉ giả lập âm thanh 5.1 thôi chứ không là DTS.
Nếu bạn muốn xem phim HD thì bạn cần mua 1 đầu HD player ( hoặc là 1 máy tính PC gọi đúng là HTPC ) để trình chiếu phim HD ( đuôi định dạng phim .mkv ; .m2ts ) và bao gồm có ổ cứng (HDD) để lưu trữ phim, đấy là hình ảnh. Còn để nghe được âm thanh DTS ( 5.1 ) và ( 7.x) thì bạn cần mua 1 bộ dàn âm thanh bao gồm loa + receiver hoặc các dàn âm thanh AIO ( có hổ trợ âm thanh DTS từ nguồn ngoài và có HDMI )... đấy là cơ bản.Còn nhiều lắm nói ra sợ bạn lại rối bù lên .Có gì alo cho nhanh

loncon2003

Mình xin chia buồn cùng bạn là để xem HD trên HTZ 272 của Bạn là không được . Vì HTZ 272 của Bạn không hổ trợ âm thanh DTS từ nguồn ngoài, nếu đấu vào chỉ giả lập âm thanh 5.1 thôi chứ không là DTS.
Nếu bạn muốn xem phim HD thì bạn cần mua 1 đầu HD player ( hoặc là 1 máy tính PC gọi đúng là HTPC ) để trình chiếu phim HD ( đuôi định dạng phim .mkv ; .m2ts ) và bao gồm có ổ cứng (HDD) để lưu trữ phim, đấy là hình ảnh. Còn để nghe được âm thanh DTS ( 5.1 ) và ( 7.x) thì bạn cần mua 1 bộ dàn âm thanh bao gồm loa + receiver hoặc các dàn âm thanh AIO ( có hổ trợ âm thanh DTS từ nguồn ngoài và có HDMI )... đấy là cơ bản.Còn nhiều lắm nói ra sợ bạn lại rối bù lên .Có gì alo cho nhanh

Tks các bác... Vậy là hết thuốc rồi. Giờ mà đổi bộ 5.1 khác thì lục tốn quá.... Đành xem tạm DVD vậy....

loncon2003

Tks các bác... Vậy là hết thuốc rồi. Giờ mà đổi bộ 5.1 khác thì lục tốn quá.... Đành xem tạm DVD vậy....

Các bác cho e hỏi thêm chút. Giờ nếu e bỏ DVD kiêm Ampli của Pioneer HTZ272 nhà e đi, chỉ giữ lại 06 loa và kết nối 06 loa này với 1 Ampli 5.1 khác có được ko ạ?

Bên trên