Các bác giúp em nâng cấp bộ dàn nhà em

v2huynh

Member
Mong các pác giúp đỡ. Nhà em đang có mấy thiết bị như sau:
- Một cái FM Stereo/ FM-AM Receiver Hiệu Sony Model STR-DK5
- Một cái CD/DVD player Hiệu Sony Model DVP-N551P
- Một cặp loa Hiệu Sony Model SSK5
Các bác cho em một số gợi ý để làm cái dàn âm thanh 5.1 xem HD ở nhà với . Tầm tiền khoảng trên dưới 5tr nhé. Max là 8 triệu thôi ạ (không bao gồm màn hình các bác nhé, chỉ dàn thôi ạ). Cám ơn các bác nhé.

vicgame

Member
Ðề: Các bác giúp em nâng cấp bộ dàn nhà em

Theo em tìm hiểu Receiver Sony STR-DK5 có hỗ trợ line in là Optical/Coxial, hỗ trợ Decode DTS/Dolby Digital nên có thể xuất âm thanh 5.1 ngon lành qua 5 loa với công suất 80w/kênh. Về amply như vậy là ok
Với DVD này bác chỉ cần cắm line out là Optical/Coxial sang receiver và set lại trong menu là xuất âm thanh số là bác có thể thưởng thức âm thanh 5.1 ok. Tuy nhiên nó chỉ chơi DVD được thôi, ko HD được.
Với cặp loa kèm theo Receiver này thì bác làm thành cặp front cũng tốt, việc còn lại là bác phải kiếm cho đủ 1 con Sub, 1 con Center và 1 cặp Surround cho đủ bộ 5.1, cái này thì bác có thể sắm đồ 2hand cho rẻ (chú ý lúc chọn loa thôi)
Việc còn lại để thưởng thức HD là bác phải có 1 nguồn phát HD, bác có thể dùng máy tính để bàn với đk là có thể xuất âm thanh SPDIF qua Optical/Coxial. Bác cũng có thể dùng laptop nếu laptop của bác có cổng SPDIF out.
Hoặc nếu đã muốn thưởng thức HD ngon lành hơn thì nên kiếm 1 em HDplayer tầm bình dân (Eaget M880 như em chẳng hạn, tầm 2tr2 hoặc hơn) thêm 1 ổ cứng 1~2TB (1tr5 ~ 2tr5)

v2huynh

Member

Cám ơn bác vicgame rất nhiều. Bác có thể cho em một số gợi ý dùng loại nào và mua ở đâu được không? Thú thực là em không biết gì về loa đài lắm đâu. Nên không biết mua loại nào cho nó phù hợp với bộ trên. Cám ơn các bác nhiều

vicgame

Member

Cám ơn bác vicgame rất nhiều. Bác có thể cho em một số gợi ý dùng loại nào và mua ở đâu được không? Thú thực là em không biết gì về loa đài lắm đâu. Nên không biết mua loại nào cho nó phù hợp với bộ trên. Cám ơn các bác nhiều

Mình không biết bạn ở HN hay HCM và trình độ về loa của mình cũng lè tè nên chả dám phàn nhiều..
Nếu ở HN thì mình có ra chợ zời để xem, may mắn thì kiếm được mấy con loa ngon ngon. Chú ý về đường gân loa xem, nếu nó mới thì có thể đã bị làm lại. Bạn có thế sang bên box loa ngoài kia hoặc sang VNAV để tham khảo các chuyên gia. Tốt nhất lúc đi mua thì nên đi cùng ai đó có kinh nghiệm sẽ tốt hơn

v2huynh

Member

Cám ơn pác dân chơi nhé. Hi vọng có ngày em được đến diện kiến bác và dàn của bác để học tập, tham khảo. Hihi. Hi vọng bác ở HN, quận Cầu Giấy thì không còn gì tuyệt hơn. Cám ơn bác nhé

bao0102

Active Member

Bạn thử tham khảo HT của mình xem sao :-@ :-@ :-@
Mã:
[url]http://www.hdvietnam.com/diendan/63-nhung-dan-hd-mau-hdvietnam/50709-he-thong-hd-cua-toi.html[/url]

em cũng đang lăn tăn về em sony này.nhờ bác mà em mở tấm lòng.:).
bác cho e bik thêm âm thanh nghe tốt không ha bác.

v2huynh

Member

em cũng đang lăn tăn về em sony này.nhờ bác mà em mở tấm lòng.:).
bác cho e bik thêm âm thanh nghe tốt không ha bác.
Nghe cũng không hay lắm. Trống nó cứ ù ù, kông chắc. Nhưng mà ít tiền thì nghe cũng ok rùi. Hihi

loclq

Member

cho em ngồi hóng xem thêm kiến thức tí ah

0987630409

cảm ơn bác .em học hỏi đc 1 số thứ

Bên trên