Các Bác Tư Vấn Giúp Em !

hbo

Member
Ðề: Các Bác Tư Vấn Giúp Em !

Cảm ơn các bác nhiều . E dân mới vào nghề có gì không phải các bác bỏ qua . mà sao bác xxx là bác nào mà cứ như xhd thế :-s . Em đang định tậu em này các bác cho em í kiến Samsung PS-50C7000YR

bác đó chẳng phải XHD .cũng không thích phim ảnh không lành mạnh-vì nghiện nặng LG nên khó cai lắm(đùa tý thôi nếu bác định mua samsung thì không nên nghe tư vấn của bác khangxxxx .bác này rất ác cảm với sansung)

khangxxxx

Banned

bác đó chẳng phải XHD .cũng không thích phim ảnh không lành mạnh-vì nghiện nặng LG nên khó cai lắm(đùa tý thôi nếu bác định mua samsung thì không nên nghe tư vấn của bác khangxxxx .bác này rất ác cảm với sansung)

Bác nói vậy là nói oan mình rồi. Mình chỉ phân tích tại sao LG LE5500, LG LE7500 đẹp hơn SS C5000, SSC6900 mà thôi, vì nhiều người biết LG đẹp hơn nhưng không hiểu rõ lý do tại sao :D. Nhiều bác ở đây suốt ngày quảng cáo mua SS, SS vô đối làm mình thấy có trách nhiệm phải nói lại cho đúng để các bác không bị tư vấn sai ( thông số kỹ thuật, công nghệ cũ mà vô đối thì chẳng hiểu vô đối chỗ nào). Ngoài LG ra mình cũng tư vấn các bác mua Toshiba, Sharp,v.v mà. Yêu cầu chủ topic thế nào thì tư vấn mẫu tốt nhất dựa vào ý kiến chủ topic.

Nói gì thì nói: member trong diễn đàn thì phải giúp đỡ lẫn nhau hết lòng không vụ lợi, đừng có nhu cầu chủ topic thế này mà lại tư vấn thế khác :D

meomatto

Active Member

Các bác lên nhờ Tư vấn thì dứt khoát không nghe chú xx gì tư vấn nhé! Chỉ nên nghe những người đã có hàng thật và dùng thật thì mới chuẩn.
Chú xx gì gì đấy ở nhà không có bất cứ 1 cái gì ra hồn hết. Lại mắc bệnh ám ảnh với LG. Tóm lại là chả có cái gì mà dùng, nhưng lại phán như thật.
Phán thì lại lôi từ báo chuyên QC của VN ra thì nghe làm gì?! Phán thế thì các bác muốn dc tư vấn tự tìm hiểu cũng được! không nên nghe chú xx gì đó nói linh tinh nhé!

Nói chung LG cũng không phải tệ .

Nếu đem so SS C6900 với LED 7500 . thì phải so như sau .

Về màu sắc và kiểu giáng tùy bác chủ quyết .

1) về dòng đời thì LG LE7500 ra sau SSc6900 .

2) 3 cái tính năng @internet thì 2 thằng như nhau .

3 ) Về công nghệ hỗ chợ . USB của SS có thể chơi được MKV và giải mã DTS ( nếu đã chơi LED với giá thành hiện tại thì có lẽ bác chủ không cần cái USB đó làm gì nhỉ )

4 ) Nên ưu tiên hơn cho con nào có độ tương phản cao hơn , tốc độ quýet ảnh chuyển động cao hơn và LED thì nên có chức năng local diming .

P/s : dù sao thông số kỹ thuật cũng chỉ để tham khảo . Nên tin vào mắt của bác

meomatto

Active Member

Chả ai ghét gì LG cả đâu dưng mà dạo này có chú Super Crazy Fanboy của LG lên gáy ra rả như Ve suốt cả tháng nay điếc hết cả tai nên tự dưng ae thấy LG tầm thường quá.
Thuê PR thế này mà lại vớ phải ông vớ vỉn thành ra bị Thổi ngược.
Về Cơ bản thì xác nhận đúng là LE7500 của LG nhỉnh hơn Sam C6900 về Hiển thị nhưng kiểu dáng và tính năng mở rộng kém hơn 1 tí.
Có thể xác nhận luôn rằng 2 hãng HQ đó có hẳn 1 chiến thuật rõ ràng để Hất tung 1 đối thủ nặng kí Sony, đến từ Nhật nhưng có vẻ Cô độc trên Võ đài TG.
Về cơ bản mà nói thì mình thấy những hãng SX TV LCD còn lại chả có gì nổi bật để đọ được 3 chú kia ngoài thỉnh thoảng có 1 Sp đinh.

khangxxxx

Banned

Nói chung LG cũng không phải tệ .

Nếu đem so SS C6900 với LED 7500 . thì phải so như sau .

Về màu sắc và kiểu giáng tùy bác chủ quyết .

1) về dòng đời thì LG LE7500 ra sau SSc6900 .

2) 3 cái tính năng @internet thì 2 thằng như nhau .

3 ) Về công nghệ hỗ chợ . USB của SS có thể chơi được MKV và giải mã DTS ( nếu đã chơi LED với giá thành hiện tại thì có lẽ bác chủ không cần cái USB đó làm gì nhỉ ) >>> LG chơi được mkv qua usb nha bác

4 ) Nên ưu tiên hơn cho con nào có độ tương phản cao hơn , tốc độ quýet ảnh chuyển động cao hơn và LED thì nên có chức năng local diming .

P/s : dù sao thông số kỹ thuật cũng chỉ để tham khảo . Nên tin vào mắt của bác >>> mắt của mình cái nào công nghệ xịn hơn, thông số kỹ thuật cao hơn thì thấy đẹp hơn :D

Đánh giá của giới chuyên môn cho các bác tham khảo:
Việc không hỗ trợ khả năng tối mờ cục bộ đã làm mất sự ấn tượng về chất lượng hình ảnh ở một mẫu TV LED cao cấp của Samsung. Nếu đem so sánh Samsung C6900 với mẫu LED viền cao cấp LG LE7500 thì sản phẩm của Samsung tỏ ra đuối sức hẳn so với đối thủ về độ sâu của dải màu đen cũng như độ tương phản của hình ảnh. Việc sử dụng đèn LED trên mẫu Samsung C6900 46 inch này mới chỉ đạt hiệu quả hình ảnh tốt hơn LCD thông thường, tiết kiệm điện năng tiêu thụ chứ không thể đạt được chất lượng ở một chiếc Plasma thông thường.

meomatto

Active Member

Lại lên gáy lại mấy cái bài cũ à khang xx?
Không thấy nhàm và nhảm à?
Đổi bài khác đê?! kém thế?

khangxxxx

Banned

Có sao nói vậy người ơi, nói bốc phét là không được. Có bác ân hận vì đã trót mua SS C6900 mà chưa kịp đọc tư vấn đó.
haizzz, mua xong SS C6900 vài bữa nay giờ đọc bài này xong thấy hối hận :(

Tốt khen xấu chê để mọi người tham khảo. Chuyện rất bình thường :D

Bên trên