Các bác tư vấn giúp em

dammeHD

Em cũng tập tễnh chơi HTPC theo cách nối tín hiệu optical từ main ra reciever để nghe âm thanh còn hình ảnh vẫn xài cái Dell 19 ultra bèo thôi vì chưa đủ lúa để chơi LCD. Em có 2 cách:
1. Mua Z5500 hoặc DDTS + Gigawork 500
2. Mua Reciever D7EX + 5.1 Polk của chị Bích Vân

Cách 1 thì ít tốn kém hơn nhưng em băn khoăn vì có 1 lân nghe thử Z5500 kết nối optical với DVD, nghe nhức đầu vô cùng, kô hài lòng (có thể setup sai hoặc ngồi vị trí kô đúng!!!).Giga 500 + DDTS thì chưa nghe cũng như phương án số 2.
Em muốn hỏi nếu em sử dụng cách 2 (tốn khoảng 15t) thì có hơn thằng 1 kô? theo như cách kết nối optical từ main. Bác nào kinh qua rồi thì nhận xét giúp em và cho em lời khuyên!
Thanks các pác!

phuong

Member
Ðề: Các bác tư vấn giúp em

Em cũng tập tễnh chơi HTPC theo cách nối tín hiệu optical từ main ra reciever để nghe âm thanh còn hình ảnh vẫn xài cái Dell 19 ultra bèo thôi vì chưa đủ lúa để chơi LCD. Em có 2 cách:
1. Mua Z5500 hoặc DDTS + Gigawork 500
2. Mua Reciever D7EX + 5.1 Polk của chị Bích Vân

Cách 1 thì ít tốn kém hơn nhưng em băn khoăn vì có 1 lân nghe thử Z5500 kết nối optical với DVD, nghe nhức đầu vô cùng, kô hài lòng (có thể setup sai hoặc ngồi vị trí kô đúng!!!).Giga 500 + DDTS thì chưa nghe cũng như phương án số 2.
Em muốn hỏi nếu em sử dụng cách 2 (tốn khoảng 15t) thì có hơn thằng 1 kô? theo như cách kết nối optical từ main. Bác nào kinh qua rồi thì nhận xét giúp em và cho em lời khuyên!
Thanks các pác!

nếu như đầu tư thì bạn nên chọn cách 2, mình đã qua chị Vân và nghe thử rồi thật tuyệt. mình cũng đang định đầu tư như bạn vậy, sub + center + surruod là của polk, còn reciver thì còn lăn tăn chưa chọn.

duycom

Ban Quản Trị

Nếu chọn phương án 2 thì phí tổn khoảng bao nhiu để có 1 giàn nghe được vậy các bác?

kosovo

Trả lời Mod L-)

- Reciever D7EX: 7.800.000đ
- Subwoofer Rm 10: 3.500.000đ
- 05 Satellite Rm 202: 700.000đ x 5 = 3.500.000đ (bộ loa này là bèo nhất trong cấu hình của Chị BV)

Tổng thiệt hại: 14.800.000đ 8-}

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Trả lời Mod L-)

- Reciever D7EX: 7.800.000đ
- Subwoofer Rm 10: 3.500.000đ
- 05 Satellite Rm 202: 700.000đ x 5 = 3.500.000đ (bộ loa này là bèo nhất trong cấu hình của Chị BV)

Tổng thiệt hại: 14.800.000đ 8-}

Con amply hơi chiến cho 1 dàn xem phim. Nếu chịu lấy Yamaha thay vào thì chỉ cần 5000k oánh cũng ngon cơm rồi.

Nếu là tớ thì tớ sẽ chơi đồ 2nd cho rẻ mà ngon.

kosovo

Con amply hơi chiến cho 1 dàn xem phim. Nếu chịu lấy Yamaha thay vào thì chỉ cần 5000k oánh cũng ngon cơm rồi.

Nếu là tớ thì tớ sẽ chơi đồ 2nd cho rẻ mà ngon.

bác ơi, hàng 2nd đóa 8->

duycom

Ban Quản Trị

hic cái receiver đắt quá >.<
tầm giá như ~ $450 như con z5500 chắc khó có option nào hơn nó quá
:(

kosovo

hic cái receiver đắt quá >.<
tầm giá như ~ $450 như con z5500 chắc khó có option nào hơn nó quá
:(

Thực ra bác có thể chọn receiver rẻ hơn

http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=35&t=13581&start=125
AMPLI YAMAHA DSP-AX8: REMOTE ZIN THEO MÁY.
GIÁ: 3T5.
AMPLI PIONEER VSX-D710S: CATALOGUE & REMOTE ZIN THEO MÁY.
GIÁ: 2T5.
DENON AVR-1801
GIÁ: 2T8.

Bộ loa rear và font em nghĩ là rẻ lắm rồi. Bác có thể dùng tạm 1 cái sub 2nd Nhật Tảo, chắc chừng 1M-1M5. Không ăn Z5500 mới là lạ L-) (em đoán thế ^#(^)

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Đúng là ở tầm giá Z5500 (mới) không thể kiếm được set gia dụng nào tương đương (chấp cả 2nd). Nhưng nếu budget được khoảng 12 triệu đổ lên thì khả thi.

dino

Active Member

em cũng đang xài z5500, hôm qua qua nhà thằng bạn nghe dàn cỏ stereo, aply yamaha 1tr5, loa kenwood 1tr9, hic nghe nhạc hay quá ... tính lên dân dụng mà nghe anh chip nói >12tr sụp hầm lun hu hu

kosovo

Đúng là ở tầm giá Z5500 (mới) không thể kiếm được set gia dụng nào tương đương (chấp cả 2nd). Nhưng nếu budget được khoảng 12 triệu đổ lên thì khả thi.
Về chất: Bác Chip test chưa hay "võ đoán" :confused: Về lượng: Lưu ý với dàn gia dụng bác có thể nâng cấp từ từ, giá bán lại cũng không mất nhiều so với giá mua ban đầu!

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Về chất: Bác Chip test chưa hay "võ đoán" :confused: Về lượng: Lưu ý với dàn gia dụng bác có thể nâng cấp từ từ, giá bán lại cũng không mất nhiều so với giá mua ban đầu!

1. tớ đang nói receiver + spk 5.1 nha, chứ stereo thì rẻ hơn nhiều lắm.
2. tớ chỉ mới kinh qua vài bộ nhấp nhỉnh 15tr thôi, ngoài ra là học theo mấy bác chuyên nghiệp về cái mức giá 12tr. Có thể tớ và các bác ấy còn thiếu sót, mong chỉ giáo.

HD 1080p

Nói 12 triệu là còn nhẹ,đem 13-14 triệu ra ngoài chắc gì đã mua được bộ hay >:D<

kosovo

1. tớ đang nói receiver + spk 5.1 nha, chứ stereo thì rẻ hơn nhiều lắm. 2. tớ chỉ mới kinh qua vài bộ nhấp nhỉnh 15tr thôi, ngoài ra là học theo mấy bác chuyên nghiệp về cái mức giá 12tr. Có thể tớ và các bác ấy còn thiếu sót, mong chỉ giáo.
thì em vẫn đang nói 5.1 muh. em hỏi thử là bác có test hay chưa thôi, chứ thiển ý em nghĩ dàn gia dụng dưới 12M mà ko đánh được Z5500 thì hơi lạ. Tks bác!

HD 1080p

thì em vẫn đang nói 5.1 muh. em hỏi thử là bác có test hay chưa thôi, chứ thiển ý em nghĩ dàn gia dụng dưới 12M mà ko đánh được Z5500 thì hơi lạ. Tks bác!

Vật giá đang lên,cuối năm sẽ còn lên nữa.12 triệu bây giờ chỉ ngang với 8-9 triệu năm trước,từng đó tiền thì mua bộ 5.1 tốt làm sao được ;))

luciano

Active Member

bóng bàn về cái vụ HT này 1 cái! 12tr muốn mua đồ tốt chỉ có 1 con đường là xài second hand thui! Đảm bảo cấu hình sau hất tung Z5500.

1. Speaker Rm201 satellite của Polk, nhiều người sử dụng và feedback rất tốt! (deal giá với chị BV trực tiếp sẽ có giá tốt hơn, maybe)
HOặc là làm 5 con satellite JBL control 1
Polk x 5 = 3.5tr
JBL x 5 = 3tr-3tr2
2. Sub cứ ra Nhật Tảo nhiều sub rẻ mà chắc, vào tiệm của anh Phương khúc gần chỗ gắn mấy dây đồng và motur ấy! Cách đấy 1 tuần, có 1 con Sub Ya 1tr8 (nguyên bản) óanh mát trời.
3. Vào VNAV store nhiều bác bán amly khá rẻ:
1/. AMPLI PIONEER VSA-D6TX, GIÁ 5T (cố lên làm con này là yên tâm, chơi mấy năm :D)
2/. AMPLI DENON AVC-3500, GIÁ 6T5
3/. AMPLI DENON AVR-1801, GIÁ 2T5 (chấm con này vì giá rẻ, và thương hiệu Denon)
4/. APLI PIONEER VSX-D710S, REMOTE & CATALOGUE, 2T5
5/. AMPLI PIONEER A-717V, GIÁ 2T5.

Tổng cộng: Loa 3.5tr
sub 1.8tr - 2.5tr
amly 2.5tr
đầu đọc Sony 1.2tr
9- <12tr
Lạm bàn một tý

Nhưng chân thành khuyên bác chủ topic đầu tu con amly+doi main trước có tiền làm sorround. Cuối cùng mới sắm sub

1. Amly Pioneer D7 hay Denon dòng 1707 (7-8tr)
2. Đôi loa Jamo C series (mới 5tr)

Từ từ sắm sau. Vì sorround khá rẻ, không mắc lắm. Quan trọng là Center. cấu hình trên bác sẽ hài lòng khi bất kỳ anh em nào giao lưu với bác, trên hết là đầu tư để tránh sau này thất vọng bán rẻ, bán tháo!

KHông ai chơi HT hay stereo mà k thay bộ dàn ít nhất là một lần!

Nếu ở Sài Gòn, ghé em chơi! Thân

Luci 0908-44-34-15

kosovo

hiiii, các bác HD SG (đa phần Voz sang) vẫn thích Z5500 hơn thế mới khổ!:x

luciano

Active Member

thì tùy điều kiện mà mình chơi! Và lại, sở thích mà bác đâu ép người khác được!

Nghe bác Kosovo nói, chắc cũng vào nghề lâu nhi?? :D , dân dụng bao giờ cũng là giải pháp tối ưu mà! bữa nào gặp, anh em cà phê đi :D

HD 1080p

hiiii, các bác HD SG (đa phần Voz sang) vẫn thích Z5500 hơn thế mới khổ!:x

Ít tiền thì dùng thế thôi cho chắc ăn,Z5500 cũng là hàng cao cấp đấy thôi.Cứ cố để chơi dân dụng mà ít tiền, không có kinh nghiệm là dễ bị thuốc,sau này lại hối ;))

luciano

Active Member

nếu không chịu hỏi mà vác đại Z5500 thì mới là bị thuốc đấy :))

ANh em sẵn sàng tư vấn, thậm chí đi mua cùng! Đam mê được sẻ chia sẽ nhân đôi chứ không phải ngồi khoanh tay rùi phán ....

Bên trên