CAC BAC VAO DAY BAN LUAN VE MODEL PANASONIC MOI NAY DI

MasterVN

Ðề: CAC BAC VAO DAY BAN LUAN VE MODEL PANASONIC MOI NAY DI

Chào anh em, ai đã xài qua Pana 32X10 chưa, thấy giá 7,8T cũng ok quá, dự tính ngày mai sẽ mua, đang cần tư vấn gấp, thanks! Tiện thể so sánh với 32LX88V lun, em nào hơn? :)

mitiopla

Sau khi tìm hiểu kỹ, hôm qua mình đã cưới em pana 32lx80. Lý do mình cưới em này là vì thấy giá cả rất phù hợp (Mình mua ở Ideal với giá 7.290.000đ) và chất lượng hình ảnh của tivi để ở đây so với các bác khác như : pana 32X15 (để ngay bên cạnh), samsung 32B550 (để phía trên). sony 32S550, 32v550, ...thì thấy hơn hẳn. Để chắc ăn minh yêu cầu nhân viên (và ngay bản thân mình) chỉnh tất cả các máy ở chế độ Dynamic với các thông số chuẩn của nhà sản xuất (Contract 100, color 50. shapness 50, light 50) thì thấy em 32lx80 vẫn trên hơn tất cả về độ sáng, độ nét và độ tương phản, đặc biệt là màu sắc và hiển thị nền đen rất sâu
Sau khi đặt cọc (Ở Ideal này rất chuối, phải lên cửa hàng mua và đặt cọc tiền chứ không cho đặt hàng qua điện thoại) mình lại tiếp tục ghé Nguyễn Kim và trên đường về ghé luôn Phan Khang để kiểm tra giá . Giá ở hai nơi này cao hơn ở Ideal (N/K : 7.890.000 có khuyến mãi quạt đứng, P/K thì 8.290.000). Hình ảnh ở N/K thì 32lx80 để cạnh 32x10 thấy hơn hẳn. Còn 37lx80 thì để cạnh 37X15 thì như mình đã post lần trước, hình ảnh của em 37X15 ở đây tối và mờ hơn nhiều so với 37LX80. Hình ảnh ở P/K thì của em 37X15 ở đây thì khá hơn nhưng vẫn chỉ bằng 9/10 so với em 37LX80
Điều đầu tiên khi thấy nhân viên của Ideal đang dò kênh tivi thì mình đã thấy chắc chắn 1 điều là minh không sai lầm, vì trong khi dò bắt được kênh nào thì hình ảnh hiện lên rất sáng và rất rõ nét. Sau đó khi sử dụng thì minh thực sự hài lòng vế chất lượng hình ảnh khi xem truyền hình cáp (Minh xài cáp SCTV). So với em Pana 32LE8 thì mình đánh giá em nó nhỉnh hơn khá nhiều, đặc biệt là các chế độ (Picture mode) standard, movie, eco trong hơn hẳn
Mình có đọc qua bài viết của bạn trungkien14410, cám ơn bạn đã góp ý. Thực ra thì em Pana 32X15 mình đã sử dụng và cân chỉnh hình ảnh với mức hiểu biết của mình, các vấn đền bạn nêu ra khi cân chỉnh hình ảnh mình cũng đã làm hết rồi nhưng hình ảnh vẫn không được đẹp. Con Pana 32X15 hơn hẳn các con khác về chất lượng âm thanh, cách bố trí menu cũng như các tùy chỉnh về hình ảnh và điều khiển. Tuy nhiên cái quan trọng nhất của cái tivi là hiển thị hình ảnh, đặc biết là hình ảnh khi xem tivi (Mình không đề cập tới xem film HD vì ta đã coi thật rõ ràng film HD được trình chiếu tại các STĐM và do đó bạn có thể kiểm chứng chất lượng hình ảnh khi xem film HD của các dòng tivi tại nơi đây), theo mình nghĩ hiên tại đa số người mua tivi là để xem tivi là chủ yếu, sau đó là xem film,âm thanh hay các phần khác chỉ là phần phụ mà thôi
Minh thực sự là người rất mê nghiên cứu về đồ Hitech, nhưng chỉ biết nhiều nhất là về lựa chọn tivi, trong bài viết tới mình sẽ post lên các kinh nghiệm khi đi mua tivi cũng như cách nhìn của mình về các loại tivi trên thị trường. Tuy nhiên đây cũng chỉ là ý kiến chủ quan của mình khi tham gia diễn đàn với thành ý giúp mọi người tránh phải trả học phí khi chơi hàng Hitech. Chúc mọi người tìm được 1 phần của minh (Tivi) như ý
anh ơi cho em hỏi tí. em cũng mới mua 32lx80 ở idea như anh, nhưng sao coi cap mấy đài đầu xấu quá (bị muỗi và sọc tùm lum). ở nhà đang xài 1 em toshiba 19" thì thấy toshiba đẹp hơn rõ. khơng biết là do chất lượng cap không phù hợp với 32lx80 hay sao nữa? để chuyên coi áp thì nên mua toshiba hay panasonic anh?

digikni

Well-Known Member

TX-32LX80 >< TX-32LE8

em xem trên panasonic.com.vn thì thấy con LX80 các thông số giống y xì con LE8 (chỉ có màn hình LX80 là LCD IPS-alpha WXGA còn LE8 chỉ ghi là LCD WXGA). Giá thì chênh nhau gần cả triệu HCM.

Theo các bác thì lấy LX80 hay là LE8 ạh?

LX80 đi bác ạ... mình cũng so 2 con, y choang nhau. Nhưng cuối cùng lấy LX cho chắc. dù gì cũng IPS-alpha. Biết đâu nó sẽ phát huy tác dụng trong 1 lãnh vực nào đó thì sao!! he he.
Giá chênh nhau ít thui. Chỉ 200k - 300k à.
Theo xếp hạng của Pana thì LE8 thuộc entry, LX800 thuộc mid-range. Còn LX80 thì giữa giữa...

anh ơi cho em hỏi tí. em cũng mới mua 32lx80 ở idea như anh, nhưng sao coi cap mấy đài đầu xấu quá (bị muỗi và sọc tùm lum). ở nhà đang xài 1 em toshiba 19" thì thấy toshiba đẹp hơn rõ. khơng biết là do chất lượng cap không phù hợp với 32lx80 hay sao nữa? để chuyên coi áp thì nên mua toshiba hay panasonic anh?

Bạn coi lại anten, dây dẫn, rà đài lại... xem sao.
Mình cũng đang xài cab... coi sướng hơn cái Pana CRT nhiều

ABC

LCD 37X15V và LG 42PQ60R thì còn nào hơn bác....coi HD thì cứ to mà chiến trứoc chứ...

http_nickie

Thật ra nếu tín hiệu tốt thì hình ảnh cái nào cũng đẹp vì thế nêu chỉ xem Film HD thi chơi cái bự mà rẻ là ok rồi vi 100Hz chỉ có tác dụng cho các tín hieu yếu như Cable TV thôi.

Bên trên