Các bác xem giùm con dell này

777

Member
em đang tính mua con dell này có cấu hình như sau:
Dell Studio XPS 16-1640, Đồ Khủng cho dân đồ họa-Intel Core 2 Duo Processor P8600 2x2.4Ghz, RAM 4096MB, HDD 500GB, 16"WXGA_TrueLife - VGA ATI HD 3670 512MB , Blu-Ray DVDRW, Wireless Lan 802.11G, Vista Home Premium
- Các bác cho em hỏi con này có chơi nổi phim HD k ạ?

nvmy

Well-Known Member
Ðề: Các bác xem giùm con dell này

Con này mà gọi là khủng à?
P/S: test avatar :D

cấu hình này chắc là nhỏ trong dòng studio XPS nhưng vẫn chơi HD dc thoải mái đê.vào config MPC nữa là ok

intel

con này được gọi là khùng chứ không phải khủng P8600 cache thấp quá bác ơi,HD thì chơi ngon nhưng ko xem duoc 1080P đâu màn hình nó 16" mà :))

777

Member

Cảm ơn các bác đã cho ý kiến ,em bê nguyên cái lời quảng cáo của cửa hàng.Nhưng nếu em đã có lcd rồi ,khi xem em chuyển ra lcd 42 inche thì có xem được hd k ạ

kdnguyen

Coi 1080p vô tư.

Cấu hình em này giống Dell studio 1555 - P8600 - ATI 4570 - RAM 4GB, mà em studio 1555 coi 1080p vô tư thì em này cũng vô tư.

Dr_slums

Con này có bluray lại hỏi có xem đc HD không? Bác hỏi lạ quá. Hay muốn show hàng à? ;))

777

Member

Em k có ý định show hàng đâu bác ,chỉ vì em k biết thật nên mới hỏi thôi.các bác cứ cho em thêm ý kiến để khi mua k ân hận

777

Member

ok Vậy em quyết theo ý bác.Cảm ơn bác đã cho ý kiến ,vì bỏ ra một món tiền lớn e cũng đắn đo lắm.Có gì em sẽ báo cáo các bác sau .

ar15

Member

chơi tốt nhưng nếu có đường hdmi thì tốt hơn nhiều là vga

vinagoh

Well-Known Member

chơi tốt nhưng nếu có đường hdmi thì tốt hơn nhiều là vga

Đề nghị các bác khi tư vấn thì ít nhất củng phải biết máy này như thế nào, chứ trả lời theo như bác này thì ai cũng có thể trả lời được. ^:)^

Máy này chạy tốt 1080p.
Màn hình 16" xem rất rỏ, sáng, có resolution 1366x786
Có cổng HDMI, VGA, eSata, 2xUSB.....
Sound car Creative có thể xuất âm thanh Digita qua cổng HDMI, và Analog qua 3 giắc cắm (5.1).

Pin dùng giá tốt nhưng máy hơi nóng khi sử dụng.
.....................................

Nói chung khá tốt để xem HD và dùng đồ hoạ.

Giá em nó vào thời điểm này là khoảng 1.100 Obama.

anhnh

con đấy là dùng được rùi đó, chơi HD tạm được thôi :D

phandan

Member

Con này cũng bình thường mà, cấu hình tốt mà màn hình không chuẩn 16:9 thì cũng khó làm ăn lắm pác ui ^^

Bên trên