Các bạn muốn mua và thích nhưng lọai âm ly, receiver, loa nào nhỉ

Mình đang định kinh doanh về mặt hàng điện tử âm thanh cũ, vậy mong các bạn cho mỉnh hỏi, lọai và mặt hàng nào, thương hiệu nào trong những thứ nêu trên bán đắt hàng, dân mình săn nhiều thì các bạn post vào đây nhé.

Sau 1 time thu thập ý kiến , gom hàng, tích lũy kinh nghệm mình sẽ bắt đầu bán hàng. Ưu tiên giá cho những bạn có đóng góp giúp mình.
Thankssss

junyvu231990

Ðề: Các bạn muốn mua và thích nhưng lọai âm ly, receiver, loa nào nhỉ

loa thì nhìu loa.. vi tính hay dan dụng bạn..

Loa dân dụng bác ạ

overkillx

Huyền Thoại

Bạn hỏi vấn đề khá rộng, trên thị trường hàng âm thanh nội địa khá đa dạng, từ châu âu đến Nhật, Mỹ lại còn sở thích người nghe thể loại nhạc nào, từ nhạc vàng đến đồng quê, hòa tấu cổ điển và bán cổ điển... mà mỗi loại nhạc lại phải có bộ dàn tương ứng. Nếu bạn kinh doanh nên tìm hiểu người ta thích nghe gì thì mới bắt đầu tập trung vào loại amply, loa nào thể hiện tốt loại nhạc đó chứ bạn đầu tư dàn trải không cố định vào 1 loại nào đó thì rất tốn kém mà chưa chắc thu được hiệu quả mong muốn.
Cá nhân mình thì thích nghe nhạc vàng nên mình chọn CDP và Amply là Marantz ghép với loa Mỹ nghe rất ngọt ngào chi tiết.

Bạn hỏi vấn đề khá rộng, trên thị trường hàng âm thanh nội địa khá đa dạng, từ châu âu đến Nhật, Mỹ lại còn sở thích người nghe thể loại nhạc nào, từ nhạc vàng đến đồng quê, hòa tấu cổ điển và bán cổ điển... mà mỗi loại nhạc lại phải có bộ dàn tương ứng. Nếu bạn kinh doanh nên tìm hiểu người ta thích nghe gì thì mới bắt đầu tập trung vào loại amply, loa nào thể hiện tốt loại nhạc đó chứ bạn đầu tư dàn trải không cố định vào 1 loại nào đó thì rất tốn kém mà chưa chắc thu được hiệu quả mong muốn.
Cá nhân mình thì thích nghe nhạc vàng nên mình chọn CDP và Amply là Marantz ghép với loa Mỹ nghe rất ngọt ngào chi tiết.

một vote cho bác này.Nói rất chính xác.Chúc bác chủ thớt mau thực hiện được mục đích

Em sẽ tiếp thu : vậy có nên đặt ra câu hỏi, ví dụ : dong nhạc đồng quê thì nên ghép âm ly và loa nào lại với nhau, nhạc cổ điển thì ghép lọai nào với nhau . Câu hỏi này chính xác chưua nhỉ

overkillx

Huyền Thoại

Em sẽ tiếp thu : vậy có nên đặt ra câu hỏi, ví dụ : dong nhạc đồng quê thì nên ghép âm ly và loa nào lại với nhau, nhạc cổ điển thì ghép lọai nào với nhau . Câu hỏi này chính xác chưua nhỉ

Chính xác, nhưng mình nghĩ bạn hỏi câu này là bạn mới chơi âm thanh, mình khuyên bạn nên chơi trước đi đã, hãy để đôi tai bạn quyết định đã rồi hãy nghĩ đến buôn bán, trong quá trình chơi bạn mới biết được loại nhạc nào thì phù hợp với bộ dàn âm thanh nào chứ nghe 9 người 10 ý thì rất khó. Mình cũng mới chơi mấy năm và cũng đổi chác mua bán khá nhiều để chọn ra 1 bộ ưng ý với sở thích.

à thì mình cũng đang chơi mà, nhưng chơi đc có 4 tháng, chưa đc nhiều

4 ngày nữa mình moiứ về VN rồi sẽ post ầu đủ tên chi íêt mấy lọai mình đang xài.

lehoang40

Mình cũng mới tập nghe cách đây vài tháng, nhờ phong trào xem HD, lúc đầu chỉ mua HDP về xem thôi, nhưng xem rồi lại muốn nghe cho tới :), nghe 5.1 rồi lại muốn 7.1, nghe Dolby rối lại thích DTS, bây giờ lại thích DTS true HD.... xem phim, nghe âm thanh DTS được rồi lại phát hiện muốn nghe nhạc nửa cơ ...:))... Đúng là nhu cầu của con người thật không giới hạn.

Trong những ngày tháng đi tìm thông tin để mua sắm và sau đó là mua sắm dàn âm thanh, mình phát hiện rất nhiều người có nhu cầu như mình, là những người mới chúng mình rất cần những nhà tư vấn, ví dụ: với 10T tôi có thể có được một dàn âm thanh như thế nào là tối ưu? với 13T thì sao? nếu 40 - 50T thì như thế nào...vv và ,,,vvv...
Lưu ý với bạn là những người mới như mình, dù có tiền đến dâu, lúc đầu cũng chỉ muốn đầu tư vừa phải, không thể 1 phát lên mây đâu ..:)), sau khi đã trải nghiệm, mời đầu tư cao hơn... Nếu thật sự bạn mới kinh doanh, nên bắt đầu với những đối tượng như mình, đầu tư từ thấp đến trung bình trước, tư vấn rõ ràng, làm ăn uy tín, mình tin bạn sẽ có khách hàng thôi....

viethung888

Well-Known Member

Ông em định làm ăn nhớn à? Có đồ gì re rẻ bán cho anh với!

XO68

E thik mua cái dàn "hôm thia thờ" 5.1 hoặc 7.1(e nghĩ 7.1 chưa cần thiết) nhìn sang trọng. nghe chất lượng và rẻ rẻ chút!khoảng tầm dưới 13triệu!

tuanzs

Member

E thik mua cái dàn "hôm thia thờ" 5.1 hoặc 7.1(e nghĩ 7.1 chưa cần thiết) nhìn sang trọng. nghe chất lượng và rẻ rẻ chút!khoảng tầm dưới 13triệu!

Nhìn thấy bài này bạn post ở đâu rồi.

Nếu thực sự muốn mua thì với 13T bạn có khá nhiều lựa chọn đấy (dĩ nhiên là với người mới chơi thôi còn khi đã dấn sâu vào con đường nghe nhìn rồi thì $ luôn là vấn đề bao nhiêu cũng vẫn thấy thiếu.

PA1: tìm hàng 2nd để ráp (hỏi mấy bác HP ấy các bác tư vấn cho)
PA2: làm một bộ AIO như Denon 390XP hoặc Z5500 thì bác còn thừa khối $

Bạn đi nghe thử đi rồi QĐ. X_X Chúc bạn có sự lựa chọn sáng suốt

hdat

Mong các bác giúp em lựa chọn giữa 2 giàn Denon 390XP với Jamo S606HCS3+AVR-1507(2nd). Sẳn cho em hỏi nơi nào bán Loa và AVR hàng 2nd uy tín , em cám ơn các bác nhiều( em ở SG).

bebibo

Em thấy mấy dòng AVR pioneer như D10, AX10 có mấy bác rao bán hôm trước hôm sau là hết ngay. Bác cứ nhập 100 con về bán với giá 10tr(cho D10) và 18tr ( cho AX10) là trong vòng 1 tháng chắc hết.
Amp 2nd mấy dòng Marantz từ 88SE trở lên và 1 vài dòng creek bán cực nhanh.
Còn loa e chả biết j.

onggia

Well-Known Member

Mình đang định kinh doanh về mặt hàng điện tử âm thanh cũ, vậy mong các bạn cho mỉnh hỏi, lọai và mặt hàng nào, thương hiệu nào trong những thứ nêu trên bán đắt hàng, dân mình săn nhiều thì các bạn post vào đây nhé.

Sau 1 time thu thập ý kiến , gom hàng, tích lũy kinh nghệm mình sẽ bắt đầu bán hàng. Ưu tiên giá cho những bạn có đóng góp giúp mình.
Thankssss

Loại nào mà khéo thuốc khách bán cũng chạy như tôm tươi bạn ạ,bán hàng quan trọng là khéo cái khoản này :))

pap_pol

Member

Đơn giản thôi nếu bạn ở HN sang 226 HÀ Huy Tập bên Yên Viên mà xem hàng và học cách nó làm khách đắt vãi hàng mà khách cứ đâm đầu vào .....he

bebibo

Đơn giản thôi nếu bạn ở HN sang 226 HÀ Huy Tập bên Yên Viên mà xem hàng và học cách nó làm khách đắt vãi hàng mà khách cứ đâm đầu vào .....he
Công nhận đồng chí Chiến đấy bán mắc thật, có ai mua ở đấy chưa truyền kinh nghiệm cho anh em đi ah?

Mountain

Member

Chắc là đắt xắt ra miếng.

Bên trên