Các Bro giúp một tý về Main Board

sydansinh

Well-Known Member
Tình hình là mình đang dùng con main board
J&W JW-IN7100-HDMI xem HD ok vừa rồi trúng số thay main GA-EG45M-DS2H thấy ca ngợi dữ quá.
Tiếc thay main này lại không xem được phim HD mở một tí là nó tắt màn hình đen thui và báo nosign ,CPU vẩn họat động, các ứng dụng khác không sao cả, Bro nào biết cho ý kiến? Không lẽ quay trở lại với Em J&W rẻ tiền

a_Fon

Active Member
Ðề: Các Bro giúp một tý về Main Board

Lỗi này là do Bios có vấn đề, bro update Bios đi , hùi trước tui cũng bị như thế, Update BIOS dễ lắm chỉ xui nó cúp điện là ... hơi phiền, nếu Update mà vẫn bị thì chắc có lẽ do nguồn điện...

Ultimo

Member

- Kiểm tra lại cáp màn hình, nếu có thể thay thử 1 sợi khác.
- Lúc thay main bạn đã cắm ... quạt cho CPU chưa ? Lắp quạt đó có chuẩn không ? Giắc nguồn cho quạt đã lắp đúng chân chưa ?
- Kiểm tra lại cài đặt xung nhịp, nhiệt độ trong BIOS. Cái này đặt sai dễ gây đứng máy luôn.

hunghugo

Member

Vấn đề của Bác cũng ko có gì quan trọng >> Mainboard GA-EG45M-DS2H [ Tính Tương thích cho Fim HD rất chuẩn ] Bác nên xem lại Card VGA >> Điểm lỗi phát sinh từ chổ đó
Bác thử test với VGA khác xem

Chúc Bác thành công

Làm theo như trên ma ko dc thì vác đi BH thôi. main mới chắc vẫn còn BH chứ ah

manhthang

Huyền Thoại

Vấn đề của Bác cũng ko có gì quan trọng >> Mainboard GA-EG45M-DS2H [ Tính Tương thích cho Fim HD rất chuẩn ] Bác nên xem lại Card VGA >> Điểm lỗi phát sinh từ chổ đó

Chúc Bác thành công

Video on thì lỗi chỗ nào được. Hơn nữa cái main này chỉ hỗ trợ card 4x thôi nhé, không hỗ trợ 16x.

Frog

Member

các ứng dụng khác không sao cả
Chẳng hiểu các bro tư vấn kiểu gì. người ta nói rõ thế này mà cứ kiểm tra cái này, update bios thế kia.....xyz
theo em chủ thớt kiếm driver mới nhất cài vô( khả năng driver gây lỗi cực ít)
setup lại phần mềm coi HD.
thỉnh thoảng em nghịch: cài đặt lung tung=> xem HD tối thui(không báo mất tín hiệu như bro)
chờ tin vui của bro:-"

sydansinh

Well-Known Member

Chúc Bác thành công

Bác ơi cái này em dùng VGA on board của nó mà,Lạ một điều là các ứng dụng khác ok, chi khi xem HD mới bị thế mới đau, mà em dùng nó chủ yếu xem HD, Em thử bằng cách dùng VGA rời 512 MB ASUS thì nó chạy OK, chẳng hiểu ra sao nữa.
Dù sao cũng cám ơn bác quan tâm

sydansinh

Well-Known Member

Làm theo như trên ma ko dc thì vác đi BH thôi. main mới chắc vẫn còn BH chứ ah
Mang lên BH hành rồi, nó test OK bảo lỗi phần mềm, mình dùng thằng nào xem HD cũng bị thế(xem HD bằng MPC, Media player, BS Pro , K player...)

Bên trên