Các kênh miễn phí trên vệ tinh vinasat 1

987520

Ðề: Các kênh miễn phí trên vệ tinh vinasat 1

thêm kênh quảng ninh QTV1 free trên tp vtc

prettyb0y71

có bóng đá là nó khóa lại à mấy bro..trên HTV bây h có trận arsenal nó khóa rồi..còn trận Montpellier nó mở cho mình xem

Trận MC-Sun lúc 18h45 nó nở cho xem , mấy trận sao thì khóa ! đành phải dùng K+. Mình không thích BLV của K+ lắm thích mấy anh của HTV vậy mà cứ trận khóa trận mở , khó hiểu HTV quá . Trận Wes- Ars thì coi trên VTC3 - HD vậy

BTDBRVT

Re: Ðề: Các kênh miễn phí trên vệ tinh vinasat 1

Có sao ? mình chỉ thấy kênh QTV3 bị khóa lại thôi !
Khóa cái gì? Có thấy cái khóa nào gắn vào QTV3 đâu :))
Trên hệ thống VTC, chỉ có các đài địa phương HN1, HN2, BRVT, BP2, Hậu Giang là đeo cùm thôi nhé
Còn HTVC Thethao thường xuyện cho khán giả xem free leo cây EPL nên không quan tâm em nó cho lắm =))
Bác có điều kiện xem VTCHD, K-, em không có nên phải chơi cách khác :D

hkhang

Active Member

mấy bác cho em hỏi sao em thêm mấy tần số mấy kênh của htv thì chất lượng rất yếu không dò được kênh như 11119 / H / 13333 thì tin hiệu thì được tầm 30 con chất lượng chi 8 hay 9 thôi ak.. mình quét trên E 132... tới giờ mình vẫn chưa dò được mấy kênh của HTV ạ.. mình dung cái đầu VTC hd 02 gì đó của tàu khựa ak.. tks mấy bác nhiều.. nếu muốn quét trên vinasat 2 thì phải thêm vệ tinh kinh độ bao nhiêu vậy

BTDBRVT

mấy bác cho em hỏi sao em thêm mấy tần số mấy kênh của htv thì chất lượng rất yếu không dò được kênh như 11119 / H / 13333 thì tin hiệu thì được tầm 30 con chất lượng chi 8 hay 9 thôi ak.. mình quét trên E 132... tới giờ mình vẫn chưa dò được mấy kênh của HTV ạ.. mình dung cái đầu VTC hd 02 gì đó của tàu khựa ak.. tks mấy bác nhiều.. nếu muốn quét trên vinasat 2 thì phải thêm vệ tinh kinh độ bao nhiêu vậy
Bác đọc lại các bài comment trước, cũng ở theat này. Không rõ thì qua các diễn đàn vệ tinh mà kiếm bài chỉ dẫn.

hkhang

Active Member

mình có đọc từ đầu tới cuối dò theo các tần số trên nhưng không bắt được nhóm kênh của htv nên mới hỏi trên này

BTDBRVT

mình có đọc từ đầu tới cuối dò theo các tần số trên nhưng không bắt được nhóm kênh của htv nên mới hỏi trên này
Bác chỉ cầm remote chỉnh đầu thu, chứ bác chưa chỉnh lại LNB, chảo thì lấy gì HTV lên hình :D

hkhang

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Các kênh miễn phí trên vệ tinh vinasat 1

Bác chỉ cầm remote chỉnh đầu thu, chứ bác chưa chỉnh lại LNB, chảo thì lấy gì HTV lên hình :D

ak ra là vậy thế bác có hướng dẫn cụ thể được không hay dẫn cho em cái link hướng dẫn chứ bây giờ không biết đuờng nào mà tìm kiếm nữa.. tks bác nhìu

BTDBRVT

hkhang

Active Member

tks bác để sang mai leo lên nóc nhà xem sao..nó mới mất chừng nữa tháng nay ak.. hy vọng em lên ko làm mất hết kênh ;))

liemqs

Hiện tại các tần số của đài Tp.HCM trên VNS 2:
11088 / V / 28125
11119 / V / 13333
không có sống? tình hình là sao đây các bác?

trung750

Member

Đổi phân cực từ V sang H lưu lại rồi dò kênh là xong
Lỗi này do phân cực trên LNB

midataka

Member

Hiện tại các tần số của đài Tp.HCM trên VNS 2:
11088 / V / 28125
11119 / V / 13333
không có sống? tình hình là sao đây các bác?

Vừa dò bằng đầu thu vtc HD2 tầm số 11088/H/28125 hay V đều được hết.

BTDBRVT

Vừa dò bằng đầu thu vtc HD2 tầm số 11088/H/28125 hay V đều được hết.
LNB 1 kim, đã thu được cự H thì làm gì thu được cực V? Người ta đã nói không có sóng. Giải quyết trường hợp này là thay LNB 2 kim( k-, VTC,....)

Bên trên