các pác tư vấn hộ e bộ HT

newmanvn

Member
tình hình là em đang tìm sắm 1 bộ HT về xem HD, lâu lâu nghe nhạc nhẹ nhàng thư giãn. có vài cấu hình các pác góp ý hộ:
- receiver yamaha RX-V663 + loa yamaha NS555, thằng bạn kỹ thuật ở Âm thanh Hòa Phúc giới thiệu kêu hay lắm.
- receiver DENON 2xxx + loa Jamo S606 HT, ko biết chất lượng thế nào.
- dàn HT LG HT953TV thiết kế bởi huyền thoại âm thanh Mark Levinson. cái này đọc trên nghe nhìn thấy đánh giá nghe nhạc + phim tốt nhưng e chưa dc nghe wa. muh ko biết có thể kết nối với những thiết bị khác như PC, ipod... ko or chỉ "cho dvd vào xem thôi". một số dàn HT nguyên bộ của Pioneer giống e LG này chất lượng như thế nào.
mong các pác kinh nghiệm wa rồi thì tư vấn hộ em cái. tình hình là ko thể trì hoãn cái sự sung sướng này lại dc. Dẫu biết rằng đang dấn thân vào con đường đau khổ.

Thế Anh

Ðề: các pác tư vấn hộ e bộ HT

- receiver yamaha RX-V663 + loa yamaha NS555, thằng bạn kỹ thuật ở Âm thanh Hòa Phúc giới thiệu kêu hay lắm.
RXV663 hỗ trợ HD Audio, phim hay nhưng nhiều người kêu nghe nhạc chán. Loa Ya cũng ko đc đánh giá cao
- receiver DENON 2xxx + loa Jamo S606 HT, ko biết chất lượng thế nào.
Dòng S (Studio) của Jamo chỉ nên dùng để xem phim thôi. Giá cả bộ của nó (ko tính Sub) chỉ bằng giá 1 đôi loa Front của dòng C (Concert) của chính Jamo. Đừng nói những dòng ngon hơn.
- dàn HT LG HT953TV thiết kế bởi huyền thoại âm thanh Mark Levinson. cái này đọc trên nghe nhìn thấy đánh giá nghe nhạc + phim tốt nhưng e chưa dc nghe wa. muh ko biết có thể kết nối với những thiết bị khác như PC, ipod... ko or chỉ "cho dvd vào xem thôi".
Chất lượng dùng để giải trí bình dân cho số đông. Tác dụng chính là trang trí phòng khách cho đẹp.
một số dàn HT nguyên bộ của Pioneer giống e LG này chất lượng như thế nào.
All-in-one của Denon, Jamo, Pioneer, Yamaha ngon hơn của Samsung, LG...
mong các pác kinh nghiệm wa rồi thì tư vấn hộ em cái. tình hình là ko thể trì hoãn cái sự sung sướng này lại dc. Dẫu biết rằng đang dấn thân vào con đường đau khổ.

Nếu chỉ xem phim không thì còn có giới hạn. Chứ đi vào hệ thống Ste thì mênh mông ko quay đầu lại đc đâu $-)

Thế Anh

Bạn tham khảo thêm phương án dùng loa cột làm Front, Recevier nghe nhạc và xem phim khá ổn của justbenice:

Denon 2309: 800$

Jamo C407: 500$

Jamo C400 SUR + C400 CEN: 350$

Sub Jamo 250: 300$

Dây: 50$

Tổng cộng: 2000$

newmanvn

Member

E co doc wa bai cua bac justbenice, thay bac ay keu hut hang voi cap c407 moi mua, noi cu g nhu dan HT sony, ko bit bi gio sau khi set lai vi tri thi nghe da hay chua? Bac justbenice co y kien ho e cai. Bac la nguoi moi mua bo nay muh. E xin them y kien cua cac bac.
Hinh nhu vn minh ko chuong hang yamaha cho lam. Thay may hinh bac general up trong thread he thong am thanh khung cua bon khoai tay toan xai receiver yamaha.
Ko le choi 1 cai receiver yamaha + s606 coi film con lam 1 cap b&w nho nho voi cai amp analog 1tr vnd de nghe nhac. Sorry iphone ko co dau

newmanvn

Member

phong cua e 5x4.5m
kinh phi chi co <20tr ko the hon dc.

Ku_Sứt

Dưới 20 củ bác nên tham khảo qua bộ giàn của bác xtrader ấy, em thấy bộ đó từ nghe nhạc đến xem phim đều khá ngon, sau có thêm tiền thì nâng cấp thêm bác à.

justbenice

Moderator

E co doc wa bai cua bac justbenice, thay bac ay keu hut hang voi cap c407 moi mua, noi cu g nhu dan HT sony, ko bit bi gio sau khi set lai vi tri thi nghe da hay chua? Bac justbenice co y kien ho e cai. Bac la nguoi moi mua bo nay muh. E xin them y kien cua cac bac.
Hinh nhu vn minh ko chuong hang yamaha cho lam. Thay may hinh bac general up trong thread he thong am thanh khung cua bon khoai tay toan xai receiver yamaha.
Ko le choi 1 cai receiver yamaha + s606 coi film con lam 1 cap b&w nho nho voi cai amp analog 1tr vnd de nghe nhac. Sorry iphone ko co dau

Hello bác, thực ra 2309 là đánh cực chuẩn với C407 vì công suất của denon 2309 là 100W cho loa 8 ôm và 135W cho loa 6 ôm. Trong khi đó công suất của C407 là 150W 6 ôm. Vừa chuẩn để phối hợp với nhau.
Còn vụ hụt hơi của mình không phải do công suất yếu mà do phòng dài quá , âm thanh phát ra bị mất hút luôn :( . Sub 300 test ở ngoài tiệm uýnh ầm ầm đem về nhà mình còn bị hút luôn nữa là . Còn vụ test 2309 với c407 ở siêu thị bị đứt là vì chắc gặp cái amply bị lỗi. Rồi mấy anh "kĩ thuật" của siêu thị kêu đánh kô nổi nên đứt. hihi . Nói chung 2309 kết nối với C407 là rất ok rồi. Sau này có tiền thì đầu tư thêm 1 cái amply 2 kênh cũng của denon luôn, tầm 600usd là nghe nhạc mỹ mãn luôn bác ạ. Loa C407 nghe nhạc có thể nói là tốt.

Thế Anh

Nếu chỉ xem phim. Mọi người có thể thay đôi Floor Standing như C407 bằng đôi Bookshelf như C403. Khi đó chi phí giảm đi nhiều lắm mà hiệu quả xem phim không thay đổi

Chỉnh sửa lần cuối:

newmanvn

Member

e hơi chuông hình thức nên chơi front bằng đôi bookshelf thì ko được hoành tráng lắm bác ạ. bác Thế Anh cho e vài lời khuyên về đôi yamaha NS555 dc ko ạ. vietnam có vẻ ko thích yamaha lắm nhỉ. về hình thức e này đẹp lung linh, nghe thì chưa biết thế nào. tiện hỏi cá bác luôn receiver Pioneer thì loại nào tầm <700 nghe dc, với mức tiền ấy chọn Pioneer or Denon thì good hơn

luciano

Active Member

pioneer ơ thị trường việt nam ít có model cho bác chọn, do đó hầu như là hàng second hand. Pioneer đánh bằng sò MOSFET nên về lý thuyết đánh có lực, mạnh, hợp lý để đầu tư!

bác cứ đi nghe thử, chứ mà nghe anh em khuyên là đi mua đồ cho anh em chứ k phải mua đồ cho bác đâu!

phòng rộng như vậy thì nên chơi loa cột, đừng làm bookshelf tội nghiệp em nó

Thế Anh

e hơi chuông hình thức nên chơi front bằng đôi bookshelf thì ko được hoành tráng lắm bác ạ. bác Thế Anh cho e vài lời khuyên về đôi yamaha NS555 dc ko ạ. vietnam có vẻ ko thích yamaha lắm nhỉ. về hình thức e này đẹp lung linh, nghe thì chưa biết thế nào. tiện hỏi cá bác luôn receiver Pioneer thì loại nào tầm <700 nghe dc, với mức tiền ấy chọn Pioneer or Denon thì good hơn

Cậu nói thế này thì mình cũng chẳng biết nói lời nào với cậu nữa. Hừm. Nếu về thẩm mỹ Jamo V407 lại ko đẹp bằng Ya NS-555 chắc. Thùng màu đen, driver màu bạc. Trông đúng là kiểu hình thức đen trắng rẻ tiền, phối màu ngược mà dám so với màu gỗ thật của Jamo + driver màu đen.

Mà muốn đẹp thì đầu tư vào phòng ốc ấy. 1 đôi loa Front chẳng nói lên được điều gì nhiều đâu. Ngon thì chơi Bookshelf 9.1 đi. Vào phòng chiếu phim, người ta chơi toàn loại Sourround lưỡng cực có thấy ai bảo loa xấu đâu. Nếu cậu nói là vì lý do kinh tế mà chọn NS-555 là loại rẻ tiền hơn Jamo C-407 thì còn chấp nhận được. Đằng này

Chỉnh sửa lần cuối:

MrBo682

Well-Known Member

pioneer ơ thị trường việt nam ít có model cho bác chọn, do đó hầu như là hàng second hand. Pioneer đánh bằng sò MOSFET nên về lý thuyết đánh có lực, mạnh, hợp lý để đầu tư!

bác cứ đi nghe thử, chứ mà nghe anh em khuyên là đi mua đồ cho anh em chứ k phải mua đồ cho bác đâu!

phòng rộng như vậy thì nên chơi loa cột, đừng làm bookshelf tội nghiệp em nó

:-B vai điểm đồng ý và vài điểm không đồng ý.Pioneer đánh Mosfet cái này tùy loại.Các nhản hiệu khác cũng có mosfet(thậm chí rất nhiều).Pioneer hay hơn cái khác là do chủ quan cua bro.Cứ đi dạo 1 vong chợ điện tử cũ như Nhật Tảo tham khảo quan điểm này chắc thay đổi ......thân!:confused:

Bên trên