Các thắc mắc khi download và giải nén A71 Bản bluray

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

ledung123

Về Hưu
Do bản bluray này chia 10 part , khi giải nén bị báo lỗi part 01 ( do part 01 source gốc bị lỗi ). Nên phải cần đợi reupload. Các bạn chờ nhé . Khi nào có part 01 đã được reupload ,mình sẽ test và reupload cho mọi người khi nó giải nén tốt .

Pass unrar : Xem chữ ký của mình

PS : Topic này chỉ là nơi thông báo lỗi khi download và giải nén. Các vấn đề lấy link download, các bạn vui lòng PM, không post lấy link tại đây . Xin cám ơn .

ledung123

Về Hưu
Ðề: Re: Các thắc mắc khi download và giải nén A71 Bản bluray

Mình giải nén thì bị báo lỗi part 01,Part 08 luôn Bác ledung123 ơi!

Theo nhận định của mình, thực chất chỉ là part 01 bị lỗi . Part 08 báo lỗi là do từ part 01 đến 08 là phần giải nén cho file 00001.m2ts, nhưng vì part 01 bị lỗi , nên file 00001.m2ts không hoàn thành, nên nó thông báo lỗi của part cuối cùng của file đó .

fostina

Well-Known Member
Ðề: Các thắc mắc khi download và giải nén A71 Bản bluray

Bác cho em link ban 720p với, ths bác

khong_khiem

Active Member

xác nhận part 1 bị lỗi,chờ bác vậy...thanks

viethung888

Well-Known Member
Khi nào có part 1 bác up luôn vào cái Folder cũ để tiện theo dõi. Thank và chờ tin bác!

nguyenthienqui

Active Member

xác nhận part 1 bị lỗi, làm mình down lại lần 2 luôn

tuyenhaily

Active Member

Khi nào có part 1 bác up luôn vào cái Folder cũ để tiện theo dõi. Thank và chờ tin bác LEDUNG123

khong_khiem

Active Member

vẫn chưa có j.chờ tin của bác ledung123...

quochuy1996

Well-Known Member
Hix, không biết có phải do part 1,8 bị lỗi hay không nhưng sau khii xem thử bản bluray này (bỏ mấy phút đầu thì xem được trọn BD: nhạc, kịch, hậu trường bằng chế độ play lite trên Dune, xem play nguyên gốc thì đứng hình ngay phút đầu tiên) thì thấy hình ảnh thì đẹp hơn bản D9, 720p. Nhưng âm thanh chỉ là True sterreo (âm thanh bị rè như Asia 70 qua Denon 1311XP), không có menu, chỉ có 1 chapter không next qua từng bài được. Do đó nhờ bác nào extact âm thanh 5.1 và chapter từ bản 720p share cho anh em để remux lại BD này cho hoàn chỉnh và hay hơn.Cám ơn

thanhkeu

Active Member

Bản 720p mình xem trực tiếp trên TV samsung Smart thì không tua tiến lùi dược, có ai bị như mình ko nhỉ, xem các file khác vẫn tua dược bình thường.

khong_khiem

Active Member

Hix, không biết có phải do part 1,8 bị lỗi hay không nhưng sau khii xem thử bản bluray này (bỏ mấy phút đầu thì xem được trọn BD: nhạc, kịch, hậu trường bằng chế độ play lite trên Dune, xem play nguyên gốc thì đứng hình ngay phút đầu tiên) thì thấy hình ảnh thì đẹp hơn bản D9, 720p. Nhưng âm thanh chỉ là True sterreo (âm thanh bị rè như Asia 70 qua Denon 1311XP), không có menu, chỉ có 1 chapter không next qua từng bài được. Do đó nhờ bác nào extact âm thanh 5.1 và chapter từ bản 720p share cho anh em để remux lại BD này cho hoàn chỉnh và hay hơn.Cám ơn

Bác ơi ASIA70 âm thanh là Dolby TrueHD, em xem quá tốt,tốt hơn Bluray số asia 69 và thúy nga 106....Bluray ASIA69:dolby 448kbps & 640kbps; asia70: dolby TRUEHD còn TN106:448kbps thui

quochuy1996

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Các thắc mắc khi download và giải nén A71 Bản bluray

Bác ơi ASIA70 âm thanh là Dolby TrueHD, em xem quá tốt,tốt hơn Bluray số asia 69 và thúy nga 106....Bluray ASIA69:dolby 448kbps & 640kbps; asia70: dolby TRUEHD còn TN106:448kbps thui
Tôi đang nói âm thanh của Asia 71

Đã nhận được link của bác ledung123, chờ nốt part01 nữa. Thank bác nhiều!

nklinh1966

Active Member

Theo nhận định của mình, thực chất chỉ là part 01 bị lỗi . Part 08 báo lỗi là do từ part 01 đến 08 là phần giải nén cho file 00001.m2ts, nhưng vì part 01 bị lỗi , nên file 00001.m2ts không hoàn thành, nên nó thông báo lỗi của part cuối cùng của file đó .

Làm luôn 1 link cho "lành", bác ơi !

hungthong

Well-Known Member

Đang chờ bản 1 link để down cho khỏe, nhiều link phải hồi hộp khi chờ unrar..
Cám ơn anh Dũng trước.
Chúc sức khỏe!

ledung123

Về Hưu

Đang chờ bản 1 link để down cho khỏe, nhiều link phải hồi hộp khi chờ unrar..
Cám ơn anh Dũng trước.
Chúc sức khỏe!

Hồi hộp thì mới thú vị . Khi unrar thành công mới thấy vui :D

ngoc vinh

Member

Mình dùng 7zip giải nén, cũng có báo lỗi part 1 nhưng vẫn xong. Dùng TMT5 vẫn có menu, next và back đều được. Hình ảnh âm thanh cũng tốt, nhưng sao âm thanh chỉ stereo thôi. Menu giống như Asia 70, phải tua qua khúc đầu một chút lúc ba MC giới thiệu vì đứng hình. Xem được đến cuối và kéo ngược lại từ đầu cũng được, như vậy part 1 bị lỗi nên bị đứng hình chỉ kéo nhẹ qua là xem hết dĩa.
Cho nên mình cũng đang chờ part1 của ledung123, cám ơn bạn nhiều.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên