Cách add phụ đề vào file Bluray

vantan

Active Member
Các bác cho hỏi đối với phim blray dạng iso (chỉ 1 file duy nhất) thì có chương trình nào sử dụng để add phụ đề rời vào file iso này không? Phụ đề việt add sẵn trong phim tệ quá! Thank nhiều

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại
Ðề: Cách add phụ đề vào file Bluray

Add phụ đề rời vào file ISO Blu-ray là rất phức tạp.
Nếu bác dùng HDP sử dụng chip Realtek 1186 thì chỉ cần sửa tên file phụ đề rời giống với tên file ISO Blu-ray là được:D.

pmy67

Member

Các bác cho hỏi đối với phim blray dạng iso (chỉ 1 file duy nhất) thì có chương trình nào sử dụng để add phụ đề rời vào file iso này không? Phụ đề việt add sẵn trong phim tệ quá! Thank nhiều

Bạn bỏ phụ đề add sẵn, kiếm phụ đề khác add vào

vantan

Active Member

Khổ nổi là đang coi bằng Dune Duo mới chết

thanhtungqng

Uploader

Mình cũng từng nghĩ cách add phụ đề vào file ISO để dùng trên đầu HDP, nhưng cuối cùng bỏ ý định này, rất mất thời gian và phức tạp. Cách nhanh nhất trích xuất file phim m2ts và add file phụ đề của mình vào. Nhanh gọn có thể thưởng thức liền

vantan

Active Member

Cách trích xuất file iso thành file m2ts ra sao vậy bác

pmy67

Member

add phụ đề đơn giản mà bạn, tôi cũng xài Dune như bạn, vào dùng DAEMON.Tools.Pro.Advanced để extrac ISO, sau đó copy toàn bộ nội dung vào HDD, seach trên forum cách tách/add phụ đề cho BD.

pmy67

Member

add phụ đề đơn giản mà bạn, tôi cũng xài Dune giống bạn, bạn dùng DAEMON.Tools.Pro.Advanced giải nén ISO, và tách/add phụ đề như trên forum là OK

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Theo cách của bác pmy67, khi coi trên Dune Duo sẽ mất menu. Còn âm thanh vẫn được đảm bảo (DTS-HD MA hoặc Dolby True-HD) phải không bác pmy67?

pmy67

Member

Không mất gì cả, vẫn giữ được menu nguyên gốc bạn ạ

vantan

Active Member

Bác pmy67 có thể hướng dẫn kỹ hơn được không ạ? Sao khi giải nén file iso thì tiếp theo làm sao? Thank nhiều

Bên trên