Cách chép phim AVCHD (*.mts) từ máy quay sony ra đĩa DVD.

dunguyen

Các bác cho mình hỏi, mình có một máy quay phim sony,đinh dạng phim quay được là AVCDH (*.mts), giờ mình muốn nối các đoạn phim đó lại ghi ra đĩa DVD mà các đầu đĩa DVD bình thường có thể đọc được. Mấy bác có cách nào không chỉ cho mình với.

Ðề: Cách chép phim AVCHD (*.mts) từ máy quay sony ra đĩa DVD.

ban dung phan mem picture motion brown cua sony chep dia DVD de dang luon

dunguyen

phần mềm này có trong đĩa khi mình mua máy sony hay sao bạn, tại mình không co đĩa này .Phần mềm này ghi ra đĩa DVD mấy đầu đĩa DVD bình thường có thể đọc được không bạn.

khungkhiep

phần mềm này có trong đĩa khi mình mua máy sony hay sao bạn, tại mình không co đĩa này .Phần mềm này ghi ra đĩa DVD mấy đầu đĩa DVD bình thường có thể đọc được không bạn.

Có nhiều cách lắm:
1- Sử dụng phần mềm PMB theo máy, nhưng lúc này định dạng chuyển về DVD standard rồi nên coi DVD không đẹp lắm.
2- Sd phần mềm Video Converter sang định dạng như: DVD rồi burn ra dĩa bình thường.

Mình cũng gặp khó khăn giống t/h của bạn, nhưng sau này mày mò nên biết thôi

davidhand

Moderator

Nếu bác muốn làm đĩa phim đẹp, có chuyển cảnh, lồng ghép nhạc, chữ đầu, cuối đĩa (nếu muốn), ... thì dùng Corel Ulead studio X4, có thể edit các clips bác quay, chọn định dạng xuất rồi chờ thành quả là 1 DVD chuẩn theo ý bác. E vẫn dùng soft này, dễ dùng mà cũng khá, file xuất rất đẹp và pro.

Bên trên