Cách Kết Nối Amply Pioneer7800II với lại Amply Jarguar PA-303XG

minhhn

Member
Ðề: Cách Kết Nối Amply Pioneer7800II với lại Amply Jarguar PA-303XG

Thank bác nhiều nhiều nha! Bác cho moden cụ thể của em nó luôn nha

Model thì khó nói lắm bác. Bác cứ tìm hiểu trên này, thấy ưng cái nào thì múc thôi.
Bác tham khảo dàn của em nhé:
Mixer: Allen Heath Zed 10fx giá $300
Effect: Lexicon MX 300 giá $200
Loa tích hợp công suất: Electro Voice ZLX12p giá ở VN khoảng hơn $1000.

Lúc đầu em không xài Effect rời, chỉ xài FX tích hợp trong ampli thấy cũng ổn. Sau thích chỉnh chọt thêm nữa nên mới lấy con Lexicon.
Loa ZLX12p hát rất tốt, ban đầu em sợ nó hơi to so với diện tích phòng 30m2 nhưng lấy về thấy rất tốt. Vocal nghe rất rõ ràng và nổi, không như mấy cái loa Karaoke bình thường. Hát tốt hơn 2 cặp Bose 301 cũ của em. Nhược điểm là tiếng Bass xuống không được sâu. Thêm quả Sub nữa thì quá hoàn hảo. Cặp này mang ra sân chơi mới thấy nó mạnh cỡ nào. Mấy con Bose hay BMB gì đó mà mang ra sân nghe cứ phèn phẹt.

Chào Các Bác
Em vấn đề này muốn được các bác giúp đỡ.
Hiện em dang có bộ:
1. Amply pioneer 7800II
2. Amply Jarguar PA-303XG
3. EQ: Sony Graphire Eqalizer SEQ-9
4. Micro: micro bik pro 8
5. Loa: 2 cặp Victor D5
Em muốn tận dụng 2 amply này để hát karaoke có được ko?
Nếu đuợc Các bác cho em hỏi cách kết nối Amply Pioneer với amply Jarguar như thế nào.Các Bác có thể chỉ cho em cách nối chi tiết có được ko? Tại em chưa có kiến thức về vấn đề này. Rất mong được các bác giúp đỡ.
Thanks bác nhiều!

Mình cũng có 7800II và cũng đã thử hát với hai âm ly cùng lúc nhưng âm thanh không ra gì. Mình đang dùng bộ KX100 của JBL là thiết bị Mixer+professor có đường center out nên 7800II mình chỉ dùng riêng cho center với loa JBL Control 1. Còn đường LR của KX100 nối với âm ly BMB chạy cùng cặp Bose V. Khi lắp đặt xong hát thử thấy cực kỳ ấn tượng, chất lượng vượt trội. Theo mình thì đường center riêng đã là một ưu điểm nhưng điều quan trọng là cặp JBL control 1 có tiếng trung rất ổn. Lâu rồi nghe nhạc không dùng Bose V nữa mà toàn nghe bằng 7800II ghép với loa control 1. Mở nhạc vàng ngồi cách mấy chục m nghe vẫn phê.

nbminhchau2007

cảm ơn mấy bác nhiều nha.nhưng phòng của em có 15m2 thì có nên xài dan chuyên nghiệp kg mấy bác?

tuanhanghai

Re: Ðề: Cách Kết Nối Amply Pioneer7800II với lại Amply Jarguar PA-303XG

Chào các bác, nhà em đang gồm có thiết bị sau:
1. âm ly Pioneer 7800 II
2. âm ly cali 688 pro.
3. loa bose 301 seri 3
4. loa pioneer cs99
5. sub canada energy 20cm.
6. bộ mic sure không dây.
Các bác hương dẫn em cách đấu nối để sử dụng toàn bộ các thiết bị trên để vừa hát và vừa nghe nhạc hợp lý nhất ạ. Em xin chân thành cảm ơn.

Bên trên