Cách kết nối HDp với amply và tivi

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: Cách kết nối HDp với amply và tivi

xin các bác tư vấn giúp nha,amly của em không có HDMI
1.Đầu HD------->TV em dùng HDMI
2.Đầu HD------->Amly em dùng Optical
3.TV----------->Amly em dùng dây 3 màu

Bác cắm vậy là chính xác rồi ,HDMI khác Optical là nó kết nối cả âm thanh lẫn hình ảnh và chuẩn âm thanh thì băng thông cao hơn nên nó tải được True HD ,DTS-HDMA .

Optical thì chỉ có thể ra DTS là cao nhất rồi ,tuy nhiên phim rip thì ít phim nào có 2 chuẩn cao hơn ,thường âm thanh là AC3 hay DTS thôi.

haigiayviet

Member
4.đầu DVD------>amly em dùng dây AV
5.đầu DVD------->TV em không biết dùng gì,mong anh em chỉ dẫn

Hai Scm

Active Member
4.đầu DVD------>amly em dùng dây AV
5.đầu DVD------->TV em không biết dùng gì,mong anh em chỉ dẫn

1-> 3 ok rồi bác:
4. Bác dùng 2 sợi Trắng Đỏ (Left Right)
5. Bác dùng sợi vàng của dây AV đó, nếu DVD và Tivi còn dư cổng Component/ HDMI thì dùng cổng này bác ạ.

thedu1020

Active Member
mấy bác cho em hỏi. em đang dùng con poineer htz-626bd có 2 cổng Hdmi in và 1 hdmi out vậy nó có hỗ trợ ARC ko vậy mấy bác

ngbuithien

em hỏi các pro chút là em mới mua một cái dàn có cổng Optical in. Giờ em nối HDMI từ đầu HD vào TV (LG LS4600), sau đó dùng cáp quang nối từ TV ra Ampli thì có xuất được 5.1 không? Tks

batgioi80

Ðề: Cách kết nối HDp với amply và tivi

các bác giúp em với, em có dàn Muteki 7.2 Sony, có cổng HDMI, tivi Panasonic pláma cũng có HDMI, em dùng HDP Himedia 910B nối HDMI vào dàn âm tahnh, sau đó lấy 1 dây HDMI từ cổng out của dàn cắm vào cổng In HDMI cảu tivi nhưung ko lên gì cả, tương tự cắm HDMI từ HDP lên HDMI IN của tivi cugnx ko lên gì, trong khi đó mang sang Tivi khác cắm phát lên ngay, ko hiểu có phải do lỗi tivi ko? hay là còn phaiỉ setup ở đâu nưa? bình thường em vẫn xem HD qua laptop được, bác nào biết giúp em với, thanks.

DAIYOU

Active Member

các bác giúp em với, em có dàn Muteki 7.2 Sony, có cổng HDMI, tivi Panasonic pláma cũng có HDMI, em dùng HDP Himedia 910B nối HDMI vào dàn âm tahnh, sau đó lấy 1 dây HDMI từ cổng out của dàn cắm vào cổng In HDMI cảu tivi nhưung ko lên gì cả, tương tự cắm HDMI từ HDP lên HDMI IN của tivi cugnx ko lên gì, trong khi đó mang sang Tivi khác cắm phát lên ngay, ko hiểu có phải do lỗi tivi ko? hay là còn phaiỉ setup ở đâu nưa? bình thường em vẫn xem HD qua laptop được, bác nào biết giúp em với, thanks.

Cách nối từ HDP > Rec Sony sau khi kết nối bạn phải chọn soucer đầu vào cho nó vì nó có 3 cổng HDMI In > từ cổng HDMI Out đến LCD thì cũng chọn trên LCD cổng HDMI mà bạn cắm .

Cách 2 cắm từ HDP > LCD cắm cổng số mấy thì chọn Menu trên LCD là cổng đó.

Xong test thử rồi ngồi rung đùi nhé!

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: Cách kết nối HDp với amply và tivi

em hỏi các pro chút là em mới mua một cái dàn có cổng Optical in. Giờ em nối HDMI từ đầu HD vào TV (LG LS4600), sau đó dùng cáp quang nối từ TV ra Ampli thì có xuất được 5.1 không? Tks

Có lẽ không được vì trên LCD không hỗ trợ xuất ngược như vậy.

Nếu Reciver 5.1 sao không cắm từ HDP HDMI> Rec HDMI > LCD HDMI thì mới được và dễ dàng.

Nếu không có HDMI thì HDP Optical>Rec Optical để lấy phần Audio
HDP HDMI> LCD HDMI để lấy hình ảnh.

batgioi80

Cách nối từ HDP > Rec Sony sau khi kết nối bạn phải chọn soucer đầu vào cho nó vì nó có 3 cổng HDMI In > từ cổng HDMI Out đến LCD thì cũng chọn trên LCD cổng HDMI mà bạn cắm .

Cách 2 cắm từ HDP > LCD cắm cổng số mấy thì chọn Menu trên LCD là cổng đó.

Xong test thử rồi ngồi rung đùi nhé!

Mấy cái đó em làm rồi, sau khi căm sang máy khác em đặt lại độ phân giải về 720p thì tivi đã lên hìh, hóa ra do sai độ phân giải HDP là 1080 còn tivi mới chỉ là 720 nên ko nhận được tín hiệu, thanks bác

doanquangsvtt

Chào các bác, nhờ các bác hỗ trợ giúp vụ kết nối này ạ:

Thiết bị em có:
- Tv Samsung D490 (43", 3D)
- Đầu K+ HD
- HD Player Tvix N1
- Dàn Sony E690 (5.1)

Nhờ các bác hỗ trợ giúp em nên kết nối ntn cho hợp lý, đảm bảo xem TV (qua K+) hoặc nghe nhạc (qua HDP) đều xuất được ra loa.

P/s: ngoài ra em gặp vấn đề là dàn 5.1 nhà em bật âm lượng rất nhỏ (thấy volume trên đầu Bluray/DVD hiện max là 33, âm lượng các kênh em chỉ chỉnh đc tối đa 6dB - không tăng đc)?! --> các bác hỗ trợ giúp em làm sao để tăng âm lượng được chứ 1000W mà nghe nhỏ tí xíu?! :-|

Cám ơn các bác nhiều nhiều! :)

mjnh

Member

Up cho bác doanquangsvtt em cũng muốn hỏi giống bác..

duchoa1309

Bác chủ thớt cho em ké chút nhé:
Các bác kinh nghiệm cho em hỏi chút là kết nối hdmi từ receiver sang TV có lấy đc âm thanh từ tivi sang receiver đc ko ajh?
Em đang bị vấn đề như thế này ạ
Em đang dùng Onkyo ht-s4505 và sony 46w704 và
HDP---HDMI---Receiver
Receiver---HDMI---TV
TV---Optical---Receiver
Nhưng mà khi xem HDP thì âm thanh chỉ lên PCM chứ ko lên DTS hay DOLBY ( DOLBY thì phải chỉnh từ film ở Dune_nếu có )
còn khi nghe ca nhạc từ youtube hay zing trên tivi thì thì vẫn hiện DTS and DOLBY lên ở receiver

Các bác đi trc giúp em làm sao để lên đc DTS khi xem film ở DUNE ( thường là khi NEO: 6, nhưng mà khi xem film ở DUNE mà ko có DOLBY thì ko có cái DTS luôn )
Hay bác chỉ cho em làm sao nối HDMI để chuyển âm thanh từ TV sang Receiver cũng đc ạ
vì em đổi sang dùng Optical từ DUNE xuống Receiver để lấy âm thanh thì DTS vẫn lên ầm ầm
EM CÁM ƠN CÁC BÁC RÂT NHIỀU.

DAIYOU

Active Member

Bạn vào Setup -> Audio trên Dune.

Digital audio conector .............chọn dây xuất âm thanh

Digital audio output mode.........chọn Original (bistream)

Mở Receiver lên rồi thử xem được không?chưa được chỉnh tiếp hàng 2 nhé.

duchoa1309

Cám ơn bác DAIYOU...nhưng em chỉnh ở cái DUNE là: digital audito connector: HDMI rồi mà nó vẫn ko thèm hiện lên DTS gì cả:(

DAIYOU

Active Member

Mạng lag quá ,trùng bài

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên