Cách tạo ảnh 3D từ camera thông thường

HanoiDVD

Member
Ðề: Cách tạo ảnh 3D từ camera thông thường

Ảnh Red-Cyan này các bác. ẢNh chụp nhân viên bán hàng tại HanoiDVD đang đứng giới thiệu kính xịn ColorCode 3D nhập khẩu trực tiếp từ Mỹ

Seraph

độ xa gần của vật thể phụ thuộc vào khoảng cách giữa 2 vùng red cyan nữa các bác :-?

hieu_kent

Hì! Ko cần phải bỏ cả chục triệu mua máy ảnh 2 ống kinh hay 2 cái máy ảnh hay phải lọ mọ chụp 2 tấm nữa! Bi giờ có "T3D - 2D to 3D Image Converter" 1 phát thì ảnh 2D từ thời ông cố nội cũng ra 3D đc! Thậm chí cho chọn định dạng side by side hay red/cyan .v.v kính thưa các kiểu và loại. Và lưu dưới các dạng chuẩn của type ảnh khác nhau của máy tính đọc được. Cho phép tùy chỉnh độ nông sâu theo ý thích luôn. Hum nào rảnh làm mí chục cái demo up cho ace xem! ^^ Từ khi có Avatar và đi coi ngày đầu tiên mới biết đến công nghệ phim 3D :p Đi rạp coi 3D suốt từ đó giờ nhưng mấy ngày nay về quê rảnh ko có gì làm mới nghiên cứu công nghệ này không ngờ thú vị ra phết. Mai xuống thành phố lại đầu tư mấy cái kính về xem cho đã! Còn sắm màn hình TV hay các loại kính cao cấp thì đợi đã. SV năm 3 túi tiền ko rủng rỉnh! ^^

Tiện thể hỏi chủ thớt với toàn thể anh em "nghiện" 3D nếu chọn mua kính 3D thì nên mua loại nào thì khi xem phim sẽ không bị nhức mắt và cho màu sắc trung thực nhất! Và có thể xem phim rõ trên laptop acer 4740G?!?

Mấy bữa nay có thử tự làm cái kính chơi, bằng cách vẽ bút lông viết cd như trên mấy cái clip hướng dẫn. Tiếc cái màu xanh lọc màu rất tốt nhưng màu đỏ ko lọc đc cái gì cả. Đeo lên xem hiệu ứng nổi lên thì vẫn có nhưng màu sắc lòe loẹt chán đời. Ham hố làm 1 lèo mấy tấm ảnh của mấy bác post ở trên sau 15p bỏ ra mắt liên tục chớp xanh đỏ chóa chóa cứ tưởng tạm biệt 2 cái "cửa sổ" rồi. Hix!

Mới tham gia cộng đồng 3d mong đc giúp đỡ! Các bác trả lời tư vấn hộ e câu hỏi ở trên! Cám ơn lắm lắm!

Bên trên