Cách tạo dáng chụp hình cho nhóm siêu chất với đồng phục đi biển

Alibuvn

Đi biển có lẽ là niềm yêu thích của rất nhiều gia đình, team nhóm công ty mỗi đợt cuối năm. Một trong các khoảng khắc thú vị và nhiều người muốn xem lại đó là chụp hình. Tuy nhiên chụp hình làm sao để đẹp, độc đáo thậm chí tạo được cảm giác thư giãn mới là khó. Vậy nên Alibu xin giới thiệu với các bạn muôn kiểu tạo dáng chụp hình cho nhóm đẹp với mẫu đồng phục đồng phục đi biển đơn giản, dễ mua, dễ thực hiện như sau.

Các cách tạo dáng chụp hình nhóm chất
1. Cách tạo dáng “mỗi người một vẻ”
Khi đã có trang phục đẹp thì các bạn chỉ cần chọn chỗ của riêng mình để pose dáng mà bạn cảm thấy tự tin nhất là được.

Mỗi người một vẻ, mười phân vẹn mười.
2. Cách tạo dáng Dab “huyền thoại”
gược lại cách tạo dáng chụp ảnh nhóm này có mức độ phủ sóng diện rộng khắp Facebook và Instagram và không thể thiếu trong những bức ảnh du lịch của hội bạn thân.

Cách tạo dáng chụp ảnh nhóm “dab” cực nổi
Cách tạo dáng chụp ảnh nhóm “dab” với đồng phục đi biển cực nổi.
Cách thực hiện cực đơn giản, các bạn chỉ cần nhảy cúi đầu xuống đồng thời giơ khuỷu tay và tay còn lại hướng về phía sau và chĩa lên trời là được. Tất nhiên, chính vì quá phổ biến như vậy nên các bạn cần chọn cho nhóm của mình bộ đồng phục đi biển riêng để sự khác biệt để tránh trùng lặp với hội nhóm khác.

3. Cách tạo dáng “diễn sâu”
Để tạo nên bức ảnh để đời, đầu tiên các bạn hãy chuẩn bị những bộ đồng phục riêng của nhóm mình sẽ giúp shot hình thêm “quyền lực”. Sau đó, tạo những dáng mà bạn cảm thấy mình “thần thái” nhất, thêm một số phụ kiện như kính râm, mũ… sẽ tuyệt vời hơn đó.

Đến những nơi “sang chảnh” đừng quên tạo dáng sao cho xứng tầm nhé.
4. Cách tạo dáng “nhảy lên tự do”
Hãy cùng hội bạn đếm đến 3 và nhảy lên thật cao mà không cần tuân theo bất kỳ nguyên tắc nào. Đặc biệt, các bạn cũng không phải bỏ qua thành viên trong nhóm nào để chụp ảnh mà chỉ cần cài đặt chế độ chụp tự động là đã có bức hình kỷ niệm để đời rồi.

Cách tạo dáng nhảy tự do giúp bạn cực “high” trong chuyến vui chơi.

5. Cách tạo dáng “nói nói cười cười”
Đừng nên cười cứng nhắc như chụp ảnh thẻ nhé mà hãy vô tư cười đùa với nhau để có bức ảnh tự nhiên nhất có thể. Cuối cùng, những bộ đồng phục đi biển tinh tế sẽ giúp bức ảnh kỷ niệm của các bạn thêm hoàn hảo đó.

Hãy nghĩ đơn giản mình đang nói chuyện vui vẻ với bạn bè chứ đừng “gồng” quá nhé.
6. Cách tạo dáng “xếp hình”
Sẽ không còn gì ý nghĩa hơn khi nhóm của bạn xếp thành hình biểu tượng cho tình bạn để lưu giữ lại quãng thời gian bên nhau.

Đây chắc chắn là các tạo dáng không thể thiếu trong những bộ ảnh kỷ yếu.
Áo thun đồng phục đi biển cực kì phù hợp để tạo dáng hình trái tim cho bộ ảnh kỷ yếu.
7. Một số cách tạo dáng chụp ảnh nhóm “siêu lầy” khác đồng phục đi biển

Trái dừa nào có vị gì nhỉ?

Cách tạo dáng lầy lội với áo hoa đi biển phong cách “mai thúy”.

Có ai cảm thấy “trẹo” lưng dùm không?

Cách tạo dáng “cùng nhau tìm bí mật”.

Cách tạo dáng “nhà có 5 nàng tiên”

Cách tạo dáng “đọ chân dài”.

Cách tạo dáng ” Phật nghìn tay”.

Cách tạo dáng “hoa xinh hoa nở”.

2. Những lưu ý khi tạo dáng chụp ảnh nhóm
Bức ảnh của các bạn sẽ đẹp hơn nếu có sự góp mặt của những bộ đồng phục nhóm. Đồng phục sẽ nếu bật được tinh thần đoàn kết, gắn bó giữa các thành viên trong nhóm với nhau, tạo nên sự thu hút cho bức ảnh.
Đừng bỏ qua kem chống nắng nếu các bạn chụp ngoài trời khi đi biển nhé. Đặc biệt là các bạn gái muốn vẻ ngoài của mình luôn rạng rỡ thì hãy bỏ người bạn mỹ phẩm này vào túi xách của mình nhé. Bên cạnh đó, phụ kiện như kính râm sẽ giúp shot hình của bạn thêm ngầu đó.
Hãy mang theo cây gậy tự sướng để phòng ngừa trường hợp các bạn không tìm được người chụp hộ mà vẫn muốn có mặt đầy đủ của mọi thành viên trong nhóm.
Không nhất thiết phải sử dụng máy ảnh chuyên dụng mà chỉ cần smartphone có camera góc rộng, chụp ảnh ngược sáng, chức năng chụp ảnh chân dung, photoshop… là được
Cuối cùng, chọn background phù hợp để hội bạn thân tha hồ sống ảo nào. Để xem được các mẫu thiết kế đồng phục đi biển đẹp nhất hãy Click vào đây

#dongphucalibu # maydongphucalibu #dongphucdibien

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên