Cắm cáp sctv mà dò kênh toàn ra kỹ thuật số bị mã hóa

sau_rom

Member
Chào các bác, tháng trước em mua con TV LED có hỗ trợ DVB-T2, vì bận dọn phòng nên cả tháng rồi em chỉ toàn cắm laptop xem film trên nó, hôm wa mới gắn cáp cho nó (SCTV).

Lạ là khi dò kênh, nó bắt dc 75 kênh kỹ thuật số + khoảng 4 kênh analog. Kênh analog thì mờ căm, ko xem được gì. 75 kênh kts (hình như của AVG) thì phần lớn bị mã hóa hết, chỉ xem dc 2 kênh đọc sách với nhạc việt >_< Trong khi các tv khác trong nhà em (cũ nên không có DVB-T2) cũng cắm cáp SCTV thì nó bắt dc các kênh bình thường.

Em đã ngồi mò đi mò lại, dò tới lui thì vẫn vậy. Hic, có bác nào biết nguyên nhân ko? Em là chỉ muốn xài cáp sctv như bình thường thôi ah. Tks

taibd

Active Member
Ðề: Cắm cáp sctv mà dò kênh toàn ra kỹ thuật số bị mã hóa

Bác dùng tivi hiệu gì có tích hợp dvb-t2 đều có 2 phần dò kênh analog và kts trong menu cài đặt. bác vào đó chọn kiểu nào thì dò tự động hoặc thủ công. Hi.

Cáp SCTV mà nhiễu DVB-T2 cũng hay thật, sóng đâu mà mạnh vậy???
nó bị khoá là đúng rồi còn gì nữa.

sau_rom

Member

Mình dùng Pana, đã dò tay analog chỉ dc 4, 5 kênh, mà nhiễu ko thể xem được. Trong khi digital 75 kênh, 2 kênh xem được là đọc sách với nhạc việt của nó thì nét. Mình ở Tân Bình, TP.HCM

ngdhieu

Well-Known Member

Chào các bác, tháng trước em mua con TV LED có hỗ trợ DVB-T2, vì bận dọn phòng nên cả tháng rồi em chỉ toàn cắm laptop xem film trên nó, hôm wa mới gắn cáp cho nó (SCTV).

Lạ là khi dò kênh, nó bắt dc 75 kênh kỹ thuật số + khoảng 4 kênh analog. Kênh analog thì mờ căm, ko xem được gì. 75 kênh kts (hình như của AVG) thì phần lớn bị mã hóa hết, chỉ xem dc 2 kênh đọc sách với nhạc việt >_< Trong khi các tv khác trong nhà em (cũ nên không có DVB-T2) cũng cắm cáp SCTV thì nó bắt dc các kênh bình thường.

Em đã ngồi mò đi mò lại, dò tới lui thì vẫn vậy. Hic, có bác nào biết nguyên nhân ko? Em là chỉ muốn xài cáp sctv như bình thường thôi ah. Tks

Nhổ cáp SCTV ra, cắm cái anten râu mà dò vô có khi còn xem được nhiều kênh hơn đó bác.

Bên trên