cảm nhận LG 3D Monitor D2342P

vipitunes

mình đang có ý định mua em này thi nên siêu thi pico nhân viên ở đấy nó lại bảo muốn xem 3d phải dùng app của LG mình hoang mang quá có pro nào dùng chưa cho chút cảm nhận>:/

crazyboy1304

Moderator
Ðề: cảm nhận LG 3D Monitor D2342P

em này chơi game và xem phim 3D thì dùng Tridef 3D. Có thể sẽ có dĩa kèm theo khi mua. Tham khảo : TriDef 3D

trex

Mình đang dùng D2342P được 2 tháng rồi, thật sự rất ưng ý em nó... hiệu ứng 3D chẳng khác gì các TV Cinema đời mới của LG
khi mua, trong hộp sẽ có 2 CDRom, 1 trong số đó có phần mềm TriDef 3D để sử dụng (phần mềm này liên tục cập nhật mỗi khi bạn khởi động), ngoài ra còn có 1 cổng HDMI 1.4a bên cạnh cổng DVI-D
bạn có thể nối cable HDMI từ video card (loại có sẵn cổng HDMI hoặc dùng adaptor chuyển DVI ->HDMI) hoặc bạn có thể cắm đầu HD player qua cổng này
khi phát qua cổng HDMI, bạn phải bấm vào nút Menu 3D (nút thứ 2 từ trái qua) và chọn loại display (SBS, TAB, Linier..) để monitor có thể play phim 3D 1 cách chính xác (với cách này, hiệu ứng 3D tuyêt vời hơn dùng TriDef 3D nhiều lắm)
Tóm lại:
- Khi chơi game hoặc xem phim 3D thông thường, bạn chỉ cần dùng cable DVI thông thường và trình Tridef 3D (tất nhiên hình ảnh chỉ ở mức độ chấp nhận được thôi - xem phim đôi khi hơi giật vì chương trình phải xử lý 3D bằng phần mềm)
- Nếu muốn xem phim 3D fullHD, bạn nên dùng cable HDMI loại tốt, kết nối qua cổng HDMI của monitor, đảm bảo bạn sẽ ngạc nhiên về độ sắc nét và hiệu ứng 3D của cái màn hình "chíp hôi" này (vì khi play qua HDMI, monitor sẽ xử lý 3D bằng phần cứng tích hợp sẵn)
- Nếu có thêm người muốn cùng xem phim, bạn có thể mua thêm kính ở các trung tâm kỹ thuật của LG hoặc mua loại kính phân cực của RealD với giá khá rẻ
( Có 1 điểm cần lưu ý là cái màn hình này cực kỳ sáng, nếu dùng cho mục đích thông thường bạn chỉ để mức sáng ở khoảng 15% và Contras khoảng 20% thôi, khi play phim 3D, màn hình sẽ tự động chuyển sang chế độ 3D Color Effect ON - tức là 100%, sau khi xem xong phim, bạn lại phải vào Menu chuyển chế độ 3D Color Effect này sang OFF để trở về mức sáng 15% nếu không sẽ rất lóa mắt )

Chúc vui với LG D2342P

Chỉnh sửa lần cuối:

vipitunes

cảm ơn bạn thế lát nưa ra trân anh bê luôn cho đỡ nguội hii

cuong798

bài viết hữu ích quá... cảm ơn chủ thớt
http://www.racv.weebly.com

trex

Hehe.. cùng 1 lò ra cả, mình cũng bê chiếc của mình ở T.A, ngay đợt đầu nhập về có 1 chiếc để bày mẫu, mình qua ngó thử kết quá bê về luôn :)

hsoncd

Ở Sài Gòn mua chỗ nào được nhỉ, kết lắm nhưng tìm mãi không có chỗ nào bán. Một số website rao bán nhưng alo thì nói chưa có hàng !!! Bó tay. Bác nào biết chỉ hộ em cảm ơn.

changxitin

Ở Sài Gòn mua chỗ nào được nhỉ, kết lắm nhưng tìm mãi không có chỗ nào bán. Một số website rao bán nhưng alo thì nói chưa có hàng !!! Bó tay. Bác nào biết chỉ hộ em cảm ơn.

Ở SG bác ra thử Phong Vũ xem! Thấy trong báo giá có! Giá: 7tr
Cũng đang quan tâm em này! Mà đi kèm chắc cũng chỉ 1 kính 3D thôi nhỉ?

trex

Lạ nhỉ.. ở HN thì hỏi chỗ nào cũng có nhiều hàng.. :D .. (đùa cho vui, các bác trong SG chớ giận nhé) , mua màn hình này kèm theo 1 kính FPG-200F và 1 kính dạng kẹp (dùng cho người đeo kính cận), muốn mua thêm thì ra trung tâm bảo hành LG 168 Trần Đại Nghĩa có bán 200k 1 cặp, các bác SG có thể liên lạc trực tiếp với điện máy Trần Anh ngoài HN, thanh toán chuyển khoản, họ sẽ ship vào tận nhà luôn bằng d.vụ chuyển phát nhanh

Chỉnh sửa lần cuối:

latruong

Member

Ở Sài gòn chẳng ông nào có hàng cả. Chán ghê

latruong

Member

Lạ nhỉ.. ở HN thì hỏi chỗ nào cũng có nhiều hàng.. :D .. (đùa cho vui, các bác trong SG chớ giận nhé) , mua màn hình này kèm theo 1 kính FPG-200F và 1 kính dạng kẹp (dùng cho người đeo kính cận), muốn mua thêm thì ra trung tâm bảo hành LG 168 Trần Đại Nghĩa có bán 200k 1 cặp, các bác SG có thể liên lạc trực tiếp với điện máy Trần Anh ngoài HN, thanh toán chuyển khoản, họ sẽ ship vào tận nhà luôn bằng d.vụ chuyển phát nhanh
Chắc phải mua ngoài Hà Nội quá. Trong Sài gòn mình hỏi từ chiều hôm qua tới giờ không có chỗ nào có hàng hết

vipitunes

mình vưa ôm rồi phải công nhận là tuyệt vời chỉ có bắt buộc phải dungf win7 win xp không có driver

hsoncd

Mua chỗ nào vậy bác, chỉ cho anh em mua với. Mình dùng cái này để xem đầu thu chảo HD và HD box không biết có được không.

tetsu81vn

- Phong vũ có mà, tháng trước ra Phong Vũ xem , có em người mẫu đứng phục vụ luôn mà, ra tận nơi đi, gọi điện làm gì.

IloveHDz

E đang phân vân con này với con Evo3d :)

Các bác thấy sao ah ???

ong8ba8

Active Member

Ở Sài Gòn, Phong Vũ có hàng rồi, 8 đã ring về, trải nghiệm ấn tượng, sáng, đẹp... nhưng đúng là xem 3D thì phải xem màn hình càng to càng đã... 47 inch hay 55 inch... model này là của LG Indonesia sản xuất

Bên trên