Cảm nhận Marantz MM7025 2 Channel Power Amplifier

SonyNguyen

Active Member
Chào các bác sau một thời gian loay hoay tìm Pow để cải thiện phàn nghe nhạc và cuối cùng là rước em Marantz MM7025 2 Channel Power Amplifier http://www.dientutieudung.vn/o-nha/nghe-nhin/hi-end/5154/bo-ba-da-kenh-roi-cua-marantz.dttd
Đánh giá chung khi nghe nhạc(so sánh khi nghe 3310 và khi có thêm MM7025):lấy 3310 làm pre có con pow tiến Bass nghe tròn và gọn gàng hơn,lúc trước nghe 3310 tiếng hơn rền và nhũng,lời ca và các âm thanh nhạc cụ tách bạch hơn...e chủ yếu nghe nhạc vàng(PBN,ASIA..),nhẹ nhàng (Test Quang lê,Như Quỳnh,Mai thiên Vân,Lệ Quyên, yao shiting...) Nói chung là khi nghe nhạc hay hơn hẳn khi nghe với 3310(Nghe lúc trước thấy thiếu thiếu),với tầm giá 800 đồng thì đáng để các bác nào đang quan tâm tìm pow cho AVR,nói vậy k biết có quá lố k mong các bác ném nhẹ tay:)):)):)) Kính các bác

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Cảm nhận Marantz MM7025 2 Channel Power Amplifier

Cho thêm tí ảnh ọt thực tế cho nó sung đi a :))

SonyNguyen

Active Member

Làm biếng quá Bác Nghĩa ơi,với lại chưa post anh trên diễn đàn này Bao giờ. hình nó y choang ở link trên đó,con này được cái mặt mũi đẹp trai hơn con Nad 275BEE có đèn xanh xanh cũng hay

Chúc mừng bác chủ có pow khủng
Thêm ít tiền làm luôn em 7055 thì mát trời mây nhỉ bác chủ.

Nghia_PMT

Well-Known Member

7055 thì chênh bao nhiêu tiền so với 7025 các bác nhỉ?

VAN_LOC

Well-Known Member

Chênh nhau 400 obama .
images

Nghia_PMT

Well-Known Member

Cũng ít nhỉ, gặp e là e fang luôn con 7055 :D, mà tầm này thì có nhiều lựa chọn khác hay hơn nhỉ ;))

lehoang40

Chúc mừng Long đã có được một dàn ưng ý, bây giờ yên tâm mà thưởng thức và...dành thóc để nâng cấp tập 2........:)

Nghia_PMT

Well-Known Member

nâng nữa thì lên đầu 8 và lên luôn pow khác a.Linh nhỉ :)), con đường chông gai lại lồ lộ ra nữa rồi. E thì an phận 683 khi nào khỏe thì thêm pow rồi đến máy chiếu và cuối cùng là Sub Vel nữa là xong dứt nghiệp :(

leepham

Well-Known Member

Không biết mấy con Pow của Marantz & Emotiva con nào hợp hơn với B&W nữa bác nào thử nghe qua 2 Pow này rùi cho Reivew đi :D
Bề ngoài nhìn thằng nào cũng hầm hố như nhau , trông đã mắt quá :))

Nghia_PMT

Well-Known Member

Emo e nghe rồi mà lee, marantz thì bass mềm ngọt ngào cho nhạc nhẹ trữ tình

leepham

Well-Known Member

Không biết có chỗ nào nghe thử con Marantz này hem :D
Bữa qua bác cuga nhưng thử hòa tấu và phim ko àh :D
Bác cuga ít nghe nhạc có lời ;)) nên tai trâu e không quen lắm

lehoang40

Không biết mấy con Pow của Marantz & Emotiva con nào hợp hơn với B&W nữa bác nào thử nghe qua 2 Pow này rùi cho Reivew đi :D
Bề ngoài nhìn thằng nào cũng hầm hố như nhau , trông đã mắt quá :))

Con Pow Marantz thích hợp cho nhạc vàng thôi bác leepham ơi, ấm áp, bass vừa phải, trung âm tròn trịa, đem con Pow này mà chơi nhạc Country, Jazz, Blue, new age, dance.. là không đúng sở trường...:)

lamvituong

nâng nữa thì lên đầu 8 và lên luôn pow khác a.Linh nhỉ :)), con đường chông gai lại lồ lộ ra nữa rồi. E thì an phận 683 khi nào khỏe thì thêm pow rồi đến máy chiếu và cuối cùng là Sub Vel nữa là xong dứt nghiệp :(

Thật không đó bác, mình ko tin .... :))

leepham

Well-Known Member

Nguyên văn bởi Nghia_PMT Xem bài viết
nâng nữa thì lên đầu 8 và lên luôn pow khác a.Linh nhỉ , con đường chông gai lại lồ lộ ra nữa rồi. E thì an phận 683 khi nào khỏe thì thêm pow rồi đến máy chiếu và cuối cùng là Sub Vel nữa là xong dứt nghiệp
Câu này e thấy nhiều bác đi trước nói lắm rồi :(
Nói trước bước không qua đấy a :( Không khéo sang năm người nó khỏe khỏe lại làm luôn đầu 8 thì khổ :))

SonyNguyen

Active Member

Emo e nghe rồi mà lee, marantz thì bass mềm ngọt ngào cho nhạc nhẹ trữ tình

Con Pow Marantz thích hợp cho nhạc vàng thôi bác leepham ơi, ấm áp, bass vừa phải, trung âm tròn trịa, đem con Pow này mà chơi nhạc Country, Jazz, Blue, new age, dance.. là không đúng sở trường...:)
Chính xác bác nào chơi nhạc mạnh thì con này k ổn rồi

Chưa an phận được đâu Bác Nghĩa ơi,Bữa đi kiếm pow mới nghe 804s mà tê tái rồi,trong đầu bây giờ vẫn còn tơ tưởng đây lại phải lập kế hoạch dài hạn rồi bác ơi

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bởi thế tốt nhất an phận đóng cửa ở nhà tự sướng với đồ mình có đừng đi linh tinh rồi lại tơ tưởng đâm ra ...... X_X

SonyNguyen

Active Member

Bởi thế tốt nhất an phận đóng cửa ở nhà tự sướng với đồ mình có đừng đi linh tinh rồi lại tơ tưởng đâm ra ...... X_X

Đúng vậy tốt nhất đừng đi nghe nhiều bộ đẳng cấp hơn của mình rồi lại sinh tật đứng núi này trông núi nọ. Nếu co đi nghe thì nghe hẳn kharma cho nó quá tầm luôn khỏi dám tơ tưởng.(Chứ 804 s thì dám mơ tưởng vì có thể thành hiện thực được mới chết:)):)):)))

Chỉnh sửa lần cuối:

nghia303

Well-Known Member

Thích thì mua thấy thua thì mua tiếp he :)):)):))

Bên trên