Camera đồ chơi trẻ em chụp hình… như thật!

torune

Film critic
Hãng Bigshot mới đây vừa tung ra một bộ đồ chơi có một không hai, cho phép trẻ em tự mày mò lắp ráp ra một camera 3MP có thể chụp hình.

“Nội thất” của camera đồ chơi

Được biết, sản phẩm thiết kế để khuyến khích sự sáng tạo và niềm đam mê nhiếp ánh cũng như cung cấp thông tin căn bản về cơ chế hoạt động của một máy ảnh thực sự cho trẻ em. Món đồ chơi “độc lạ” này bao gồm các bộ phận được tháo rời và yêu cầu trẻ em lắp ráp đúng vị trí. Hướng dẫn lắp ráp cùng với giải thích nguyên lý hoạt động có thể được tìm thấy trên mạng. Sau khi lắp ráp mọi thứ hoàn chỉnh, các bé sẽ có một camera đầy đủ có thế chụp hình độ phân giải 3MP.

Đây là sản phẩm “vừa học vừa chơi” rất bổ ích

Bên cạnh đó, nhà sản xuất cung cấp một tính năng khá hấp dẫn có tên gọi “Swiss army lens” – cung cấp nhiều loại ống kích khác nhau (ống kính thường, panorama, 3D…) và cho phép trẻ em thay đổi chúng bằng việc xoay vòng ống kính.

Xoay vòng để đổi lens

Sản phẩm độc đáo này được tạo ra bởi giáo sư Shree Nayar đén từ Viện Khoa học máy tính ở đại học Comlumbia, được tài trợ bởi Google và Bộ phòng thủ Mỹ. Hiện camera tự ráp này đã có mặt ở Mỹ và dự kiến sẽ xuất hiện tại các trường học ở Ấn Độ, Nhật Bản và Việt Nam. Nguồn thu từ việc bán sản phẩm sẽ dùng để nâng cấp và cho ra các mẫu tiếp theo. Hãng Bigshot cũng hứa hẹn sẽ tung sản phảm ra bán đại trà. Mọi thông tin sẽ được cập nhật tại Bigshot: The Camera for Education.

Học sinh Việt Nam được chơi lắp ráp máy ảnh

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Camera đồ chơi trẻ em chụp hình… như thật!

Liệu cái factory có đặt bên china ko nhỉ

cuongch3

Member

Cái này mua lẻ giá tới 89USD, chất lượng ảnh chụp xem trên trang chủ chỉ tương đương ảnh của điện thoại thời chưa có smartphone. Tuy nhiên, để cho các tổ chức nước ngoài tài trợ cho các nước nghèo trong đó có Việt Nam dùng làm dụng cụ học tập cũng thú vị đấy.

Steiner

Member

Em nhớ không lầm thì mỹ đâu có cái bộ nào là bộ phòng thủ? Bộ quốc phòng thì em có nghe...

TCH

Member

Em nhớ không lầm thì mỹ đâu có cái bộ nào là bộ phòng thủ? Bộ quốc phòng thì em có nghe...
Mình nghi là google translate lắm đó, mình đọc đoạn đó cũng ngạc nhiên. Vì chẳng những Mỹ, mà chả nước nào có cái gọi là "Bộ phòng thủ" cả.

Stormhdvn

Well-Known Member

Mua cái này ở đâu thế nhỉ ?

sonroses

Member

Đúng bác ah, đây là giáo sư google dịch rồi, người post bài ko kiểm tra lại nên xảy ra Bộ Phòng Thủ :D.
Mình nghi là google translate lắm đó, mình đọc đoạn đó cũng ngạc nhiên. Vì chẳng những Mỹ, mà chả nước nào có cái gọi là "Bộ phòng thủ" cả.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Chắc được 1 lần ráp... rùi cũng mất hết các chi tiết thui!

Trò này rất sáng tạo và bổ ích. thế mới biết vì sao nước ngoài công nghệ luôn phát triển

bảng mạch mà để trẻ con chơi chắc 1 ngày mua 3 cái máy ảnh mất =))

Cái này để dành tặng Onafujiri “Fuji” Remet - Một cậu bé 3 tuổi người Nigeria đã khiến giới nhiếp ảnh giới phải kinh ngạc. Chắc sẽ hợp hơn!

mitsuho

Member

Liệu cái factory có đặt bên china ko nhỉ

bạn trở về thời kì đồ đá đi, đảm bảo không có hàng china.
Bạn thử đi xung quanh căn nhà bạn, cái nào là hàng made in china bạn vứt đi, trở về thời kì đồ đá.

nta139

Member

mặt sau trong suốt, như vậy vẫn thấy các phần cơ hoạt động.
cái này hình như quay tay để tạo ra điện thì phải!

friv1000new

nhìn cũng hấp dẫn nhưng thời nay dùng dtdd có vẻ tiệm lợi hơn!

hd360sg

hàng này vào tay các bé thì không quá nổi 1 ngày là banh tè le các bác à

thienseo1

đẹp thiệt...........................................

Di Oi Gi

đồ thiệt chứ đồ chơi gì, mua cho sinh viên thực tập có lý lắm chứ

Bên trên