CẦN CÁC BÁC CÓ KINH NGHIỆM VÀ AM HIỂU TƯ VẤN dàn HT

duy1308

em mới tham gia diễn đàn hd nhưng hiễn nay em chưa biết 1 thông tin gì về hd nên nhờ các bác tư vấn
hiện nay em muốn tậu 1 dàn hd tại gia để xem phim nghe ca nhạc vvv vậy thì cho em hỏi để tậu được 1 dàn hd thì em phải mua những thứ gì và cho em biết giá cả luôn các bác cho em hỏi thêm là dàn xem phim hd có coi được phim 3d ko và nếu muốn coi phim 3d thì phải cần thêm những thứ gì

Tieubaocaca

Active Member
Ðề: CẦN CÁC BÁC CÓ KINH NGHIỆM VÀ AM HIỂU TƯ VẤN

Tớ không có kinh nghiệm và am hiểu nên không thể tư vấn cho bạn được:D

Mình chỉ có suy nghĩ là các bạn trước khi hỏi liệu có nên đọc 1 số bài đã được dán sticky chăng?

hungtute

Tớ không có kinh nghiệm và am hiểu nên không thể tư vấn cho bạn được:D

Mình chỉ có suy nghĩ là các bạn trước khi hỏi liệu có nên đọc 1 số bài đã được dán sticky chăng?

bác này biết mà còn nói thế làm gì, chỉ dẫn cho ngta mất gì đâu

xitrum8x

Active Member

em mới tham gia diễn đàn hd nhưng hiễn nay em chưa biết 1 thông tin gì về hd nên nhờ các bác tư vấn
hiện nay em muốn tậu 1 dàn hd tại gia để xem phim nghe ca nhạc vvv vậy thì cho em hỏi để tậu được 1 dàn hd thì em phải mua những thứ gì và cho em biết giá cả luôn các bác cho em hỏi thêm là dàn xem phim hd có coi được phim 3d ko và nếu muốn coi phim 3d thì phải cần thêm những thứ gì

Bác cho AE biết ngân sách cụ thể đi, họ sẽ tư vấn cho bác rất nhiệt tình.

duy1308

Bác cho AE biết ngân sách cụ thể đi, họ sẽ tư vấn cho bác rất nhiệt tình.

ngân sách của em vào khoảng tầm 20t ( không tính tivi) và máy vi tính

Chỉnh sửa lần cuối:

xitrum8x

Active Member

Hiện tại mình đang xem HD bằng các thiết bị sau :
DENON DHT 390xp, hệ thống xem phim tại gia 5.1 DTS ( giá 10t )
HD player N1 ( giá 3t2 ), có thể xem = PC nếu cấu hình tốt ( tham khảo thêm trên 4R )
HDD 1.5tb để lưu phim và nhạc ( giá 2t9 )
Xem 3D bằng kính giấy 50k, kính nhựa 120k + nguồn phim 3D.
Chỉ vậy thôi đó bạn...

camry2006

Member

ngân sách của em vào khoảng tầm 20t ( không tính tivi) và máy vi tính

Một bộ HD setup nhanh như sau:
- Nếu chơi bằng đầu HD thì gồm: HD Player (>= 2,5tr) + HDD (lưu phim, giá 1,5T 2,5trieu) + Bộ Logitech Z5500 (thấp nhất 6,5tr), hoành tráng chơi Sony HT-DDW7500 (gần 14tr). Thêm tý dây nhợ nữa.
Vậy là xong.

duy1308

em cám ơn các bác nhiều nhưng các bác cho em hỏi thêm là coi bằng pc với đầu hd thì cái nào coi tiện hơn và đầu hd có đọc dc các loại đĩa 3d không

xitrum8x

Active Member

em cám ơn các bác nhiều nhưng các bác cho em hỏi thêm là coi bằng pc với đầu hd thì cái nào coi tiện hơn và đầu hd có đọc dc các loại đĩa 3d không

Mỗi thiết bị đều có ưu điểm của nó, HDP thì khởi động nhanh, ko cần tinh chỉnh nhiều, gọn nhẹ. HTPC thì vừa xem phim vừa download phim khác, có thể nâng cấp thêm về sau này.
3D tại gia thì bạn đừng kỳ vọng nhiều quá, xem cho biết và mang tính chất tham khảo thôi.

nemesistan

Active Member

Sorry cac bro vi go bang iTouch chua len 4.0 nen ko co dau, minh cung moi buoc chan vao vu nghe nhin nay, co le van chua the coi la HD duoc vi cai bo minh dang dung van chi la hifi thoi. Dau HD player A.C.PlayON!HD nhung lai di kem voi bo Amply Sansui VS555 chang co ty HD nao, TV cung moi chi la cai LG LH20R phan giai 1366x768 nghia la tuong duong voi 720p, khi ma the gioi da len toi 1080p tu bao doi nay roi. Noi chung nhu bac chu, voi 20T thi co nhieu cai de dau tu day. TV bac co roi, the nen co le lam mot bo HD player cua HDX-BD 1, di kem voi Receive cua Denon (ko biet serie nao hay vi ko co tien de choi nhung Denon lq nhat trong san pham nghe nhin thong dung). Kiem mot bo loa jamo de danh voi con Recieve do nua. Voi 20T thi chac chi choi duoc do second hand. Minh chi biet co vay thoi, bac nao pro thi cho them bac ay thong tin.

duy1308

Mỗi thiết bị đều có ưu điểm của nó, HDP thì khởi động nhanh, ko cần tinh chỉnh nhiều, gọn nhẹ. HTPC thì vừa xem phim vừa download phim khác, có thể nâng cấp thêm về sau này.
3D tại gia thì bạn đừng kỳ vọng nhiều quá, xem cho biết và mang tính chất tham khảo thôi.

nếu muốn coi được 3d thì phải lcd 3d phải ko bác hay chỉ cần mua lcd hd là được rồi

xitrum8x

Active Member

nếu muốn coi được 3d thì phải lcd 3d phải ko bác hay chỉ cần mua lcd hd là được rồi

Bạn chỉ cần 1 TV LCD thông thường là có thể xem 3D với phim chuẩn 3D+ kính phân cực ( thường là red-cyan ). --> giá thành tương đối.
Hiện nay theo mình biết thì thị trường đã có loại LCD 3D, đơn cử là TV SAMSUNG LED UE46C8000X . Hình ảnh 3D thể hiện trên chiếc LCD của Samsung TV này cho phép chuyển hình ảnh 2D thông thường thành hình ảnh 3 chiều đồng thời phải kết hợp kính trập động của Samsung dùng để xem hình ảnh 3 chiều trên TV 3D.---> Giá thành cao.

Bên trên