Cần em server cho việc lưu trữ phim và hình ảnh

PSVITA

Member
gọi cho vài nơi cung cấp server, hosting, VPS…nghe mấy em tư vấn xong rối loạn hết cả đầu k biết chọn cái nào cho hợp đây. :-??

Mình chỉ muốn lưu trữ film ảnh, hình ảnh của gia đình thôi. Máy tính, ổ cứng thì chịu không nổi. Cho tớ xin cao kiến của mọi người với

sua

nếu thế thì con Gen8 có vẻ đáp ứng tốt nhỉ nhưng nó không tặng kèm ổ cứng :(

sua

nếu chỉ lưu trữ thôi thì khỏi mua thêm cái switch cũng được,để tiền đó sắm 1 em 2tb nữa dự trữ

sua

em tình cờ xem con Microserver Gen8 này bên AVnet các bác ạ, dáng bên ngoài đúng là kích thước nó nhỏ như tờ A4 ấy mà hình như nó chạy Pentium không phải Celeron
em này được cái kích thước ngon lành, chạy êm ái mà không biết nó có nóng không nữa thấy hơi nhỏ

saleoffmy

Ðề: Cần em server cho việc lưu trữ phim và hình ảnh

Ơ, ở đây cũng có thớt về Microserver nữa à? Mình copy & paste lại bài review của mình trên Tinhte nhé

Phần cứng:

Microserver G7
2 x 1TB
Card HDMI ASUS (HD545 thì phải)

OS + Phần mềm:

Windows 8;
XBMC để chơi film, nhạc;
IDM và bitTorrent để download
Syntoy: để backup giữ liệu từ laptop vào Microserver.

Nhận xét:

Điểm (+):
Thiết kế: Rất phù hợp với dân chơi HD nhà ta, nhất là khoản 4 ổ cứng đằng trước, rút ra rút vào thoải con gà mái.
Đa dụng: Có thể vừa dùng làm HD Player bằng cách cái XBMC; Vừa làm NAS; Vừa cài Torrent, IDM để download film, music thoải mái. Cái này khác với Bufallo hoặc QNAP nhá.
Tốn ít điện, chạy êm: Con này công suất chạy bình thường chỉ từ 30-40W thôi. Vậy nếu bật cả ngày mất 2 "ký" điện là cùng. Nữa đêm bật máy lên mà gần như không thấy tiếng động gì.

Điểm (-)
CPU: thế hệ trước chạy AMD dual-core trong khi dân nhà ta thì có thành kiến AMD mà. THế hệ Gen8 này vừa vào đọc spec thì thấy đã chuyển sang Intel rồi ==> HP chịu khó update nhỉ?
GPU & Audio: Vì HP thiết kế con này để làm Server nên họ không quan tâm đến GPU và card sound gì cả ==> Khắc phục bằng cách mua một card màn hình có hỗ trợ HDMI là ổn.
Ít khe PCI: Con này hình như chỉ có 2 khe PCI thôi. Cắm cha cái card HDMI của ASUS xong chỉ còn 1. Nhưng mà đến giờ này vẫn chưa biết cắm gì vào cái PCI còn lại...hihi.

nikenneu

Ðề: Cần em server cho việc lưu trữ phim và hình ảnh

gọi cho vài nơi cung cấp server, hosting, VPS…nghe mấy em tư vấn xong rối loạn hết cả đầu k biết chọn cái nào cho hợp đây. :-??

Mình chỉ muốn lưu trữ film ảnh, hình ảnh của gia đình thôi. Máy tính, ổ cứng thì chịu không nổi. Cho tớ xin cao kiến của mọi người với
Bác dùng NAS của buffalo. Dạng lưu trữ như Server, tiêu thụ rất ít điện, hoạt động bền bỉ, ổn định. Thiết lập truy cập mạng LAN tại nhà cho nhiều thiết bị (đầu HD, điện thoại, TV ... qua giao thức DLNA) và tự động đồng bộ dữ liệu (ảnh, phim ..) của điện thoại như kiểu dropbox, truy cập dữ liệu qua web đc.
Bác tham khảo : Synology 213+ và WD Red: Sự kết hợp cho hệ thống lưu trữ gia đình, văn phòng nhỏ

Bên trên