Cần giúp tư vấn mua TV 4k màn hình cong

Ðề: Cần giúp tư vấn mua TV 4k màn hình cong

theo em thấy thì dù samsung ghi là quad-core nhưng chưa chắc 2 tivi đã có cùng chip

anhnhan084

Member

Tuy màu sắc hình ảnh và 3D về con samsung này đúng như các bác nói nhưng về khoảng chơi game thì Lag 76.5 ms không phải là không mượt thì là gì?

codonviem

màu đen của dòng HU của samsung năm ngoái thì đen rất là sâu và mịn

đen mà mịn thì phải kể đến sony nhé =)), samsung được cái bão hoà màu với tương phản sặc sỡ thôi :D, bác quan trọng gì mấy cái màu đen :))

ncthanh

Tình hình là cuối năm ngoái mình có mua một em lg 65uc970 và lúc chiều vừa mua thêm một em ss 55 ju7000. Chưa biết chỉnh chọt gì em ss nhiều nhưng kết luận sơ bộ là hình ảnh ss 55ju7000 kém em lg 65 tương đối nhiều. Hy vọng vài hôm nữa chỉnh chọt tốt hơn thì hình em ss sẽ tốt hơn chứ thế này thì thất vọng quá

phuongtv_76

Well-Known Member

E LG này bác phải so găng với HU8500 trở lên chứ nhỉ???
Tình hình là cuối năm ngoái mình có mua một em lg 65uc970 và lúc chiều vừa mua thêm một em ss 55 ju7000. Chưa biết chỉnh chọt gì em ss nhiều nhưng kết luận sơ bộ là hình ảnh ss 55ju7000 kém em lg 65 tương đối nhiều. Hy vọng vài hôm nữa chỉnh chọt tốt hơn thì hình em ss sẽ tốt hơn chứ thế này thì thất vọng quá

ncthanh

2 con này nếu 55 inch thì giá cũng sàn sàn nhau mà nhỉ

Heugene

Member

đen mà mịn thì phải kể đến sony nhé =)), samsung được cái bão hoà màu với tương phản sặc sỡ thôi :D, bác quan trọng gì mấy cái màu đen :))

bác cứ đùa :)) sony của mấy dòng dưới thì còn có thể đen hơn, chứ so với con HU dòng cao cấp của samsung thì lại là chuyện khác...

các bác nói sao chứ em thầy con w950b sao so sánh được với con samsung hu8550, hở sáng tùm lum ấy chứ

gTrung

Member

sao bác lại so sánh với dòng ju của samsung? phải so với dòng js chứ bác...

anhnhan084

Member

2 con này nếu 55 inch thì giá cũng sàn sàn nhau mà nhỉ

tại nó khác dòng nhau nên bác so sánh vậy không chính xác lắm, thường thì các dòng thấp và trung của các hãng sony samsung thì đều kém khá rõ so với dòng cao cấp nhất

gTrung

Member

đương nhiên là em nói con w950b rồi, con samsung hu các bác trên đã đánh giá màu đen tốt rồi mà bác

con w950b mà cũng hở sáng hả bác? em chỉ nghe nói màu đen nó không tốt bằng samsung hu8500 thôi chứ

mà giờ tìm được mấy con samsung hu cũng hơi khó, giờ dòng js8500 thay cho hu8550 rồi

Bên trên