cẩn thận với mấy cái đĩa HD made in VN

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tinhdhd

cách đây vài hôm em đã gà mua phải mấy cái đĩa này,với cái hộp bên ngoài gọi là "Hi Def" tại huỳnh thúc kháng,mua về xong thật thất vọng và chưa kể đến ko xem được,hình ảnh còn thua xa cái đĩa tàu,mà chạy đến 1/2 phim,bắt đầu chuyển lớp thì "ko xài được",5 đĩa mua về chỉ xem được 3 đĩa,tức tốc chạy ra mán vốn đổi đĩa thì cửa hàng khốn nạn ấy ko chịu cho đổi,tức 1 cái là lúc mua thì nói rất hay mà test rồi mới tức,thật nhiều lúc muốn xài hàng Vn của mình nhưng thất vọng quá,tức ko phải vì mất tiền mà tức vì chất lượng tồi,1 phần là em gà quá,mà đi đến đâu bọn bán hàng cứ kháo lên là bluray và HD mà toàn giá chỉ 60 nghìn,cứ lừa gạt những người nhẹ dạ cả tin

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: cẩn thận với mấy cái đĩa HD made in VN

Đĩa 290k còn là đĩa giả nữa là 60k :))

dinhvannam

cách đây vài hôm em đã gà mua phải mấy cái đĩa này,với cái hộp bên ngoài gọi là "Hi Def" tại huỳnh thúc kháng,mua về xong thật thất vọng và chưa kể đến ko xem được,hình ảnh còn thua xa cái đĩa tàu,mà chạy đến 1/2 phim,bắt đầu chuyển lớp thì "ko xài được",5 đĩa mua về chỉ xem được 3 đĩa,tức tốc chạy ra mán vốn đổi đĩa thì cửa hàng khốn nạn ấy ko chịu cho đổi,tức 1 cái là lúc mua thì nói rất hay mà test rồi mới tức,thật nhiều lúc muốn xài hàng Vn của mình nhưng thất vọng quá,tức ko phải vì mất tiền mà tức vì chất lượng tồi,1 phần là em gà quá,mà đi đến đâu bọn bán hàng cứ kháo lên là bluray và HD mà toàn giá chỉ 60 nghìn,cứ lừa gạt những người nhẹ dạ cả tin

Văn hóa mua bán VN mình là thế đó bác, không biết khi nảo khi nào mới văn minh được đây, chia buồn cùng bác ( tiền nào của đó - câu nói không sai trong mọi trường hợp )

7saigon5

- Tui chia xe noi buon nay!Nhung dung lo,Sap co cuoc thu nghiem download phim HD che tao ra dia hinh Bluray goi la BD5 va BD9 cho cac ban xem thu.Loai dia hinh nay dung cho may Bluray player va PS3 + Bluray rom cho may vi tinh.
Neu thanh cong thi cac bac khoi di dau mua cho ton cong con bi gat nua!
To se ghi ro chi tiet ve san pham moi online nay!Good news!!

Ciao cac bac!

superman

Văn hóa mua bán VN mình là thế đó bác, không biết khi nảo khi nào mới văn minh được đây, chia buồn cùng bác ( tiền nào của đó - câu nói không sai trong mọi trường hợp )

có sai 1 chút á bác,như plasma 42pv80h với con sony32s400a đều khoảng 11 mấy thì em hỏi bác trong trường hợp đó cóa coàn gọi là tiền nào của nấy ko 8-x8-x

dinhvannam

có sai 1 chút á bác,như plasma 42pv80h với con sony32s400a đều khoảng 11 mấy thì em hỏi bác trong trường hợp đó cóa coàn gọi là tiền nào của nấy ko 8-x8-x

Bác chưa hiểu hết nghĩa cấu TIỀN NÀO CỦA ĐÓ rồi.
Ví dụ bác đưa ra sai bét nhè luôn, ví vậy mới đúng nè bác cùng 1 model như 42PV80H nhưng 1 cái giá 12.950.000đ và một cái chỉ có 7 chai bác dám mua cái 7 chai không ? có vấn đề mới bán giá đó, chẳng ai dại đi bán đồ mới giá này đâu.

Và cái giá bác ví dụ 11 mấy cho 42PV80H thì không có đâu.

locke1602

Well-Known Member

- Tui chia xe noi buon nay!Nhung dung lo,Sap co cuoc thu nghiem download phim HD che tao ra dia hinh Bluray goi la BD5 va BD9 cho cac ban xem thu.Loai dia hinh nay dung cho may Bluray player va PS3 + Bluray rom cho may vi tinh.

Ciao cac bac!

Bác này từ hồi đầu đến giờ quảng cáo rất nhiều nhưng chưa thấy sản phẩm nào của bác cả DTS Vietnam, giờ đến Bluray5, Bluray9 Việt Nam. Em chưa hề nghe đến công nghệ này, chắc các bác mới phát minh, em cũng chờ sản phẩm của bác, hi vọng nó k phải là quảng cáo như mấy bộ DTS việt nam mà bác đã nói trước đây.

Và vui lòng gõ Tiếng Việt có dấu.

tinhdhd

e chẳng tiếc cho mấy cái đỉa này nhưng sẽ tiếc vì còn nhiều người tò mò không biết,thà rằng người tiêu dùng "ngu" không biết,nhưng là người biết 1 chút ít như anh em trong nhà chúng ta thì hẳn các bác cũng hiểu sự khó chịu khi là dân HD mà còn bị lừa,mong cho cái đĩa việt Nam nói chung tốt hơn và cái đĩa hắc đê hay bờ ray VN gì ấy tự nói thật mình là ai cho người tiêu dùng nuớc nhà

vkc

Well-Known Member

Ciao cac bac!

Bác download trên Net về là nguồn HD Rip rồi, nếu có chép ra BDs thì cũng đâu đạt chất lượng bluray đâu..Còn cái bác gọi là BD5 và BD9 cũng đâu có khác biệt gì về hình ảnh đâu..cái khác là "BD9" như kiểu bác gọi, được hiểu là đĩa 2 lớp.. đĩa Bluray 2 lớp dùng để chứa thêm âm thanh HD 7.1 vì âm thanh HD 7.1 cần dung lượng lớn để chứa trên đĩa.. công nghệ Bluray cũng có 2 loại là đĩa 1 lớp 25Gb và đìa 2 lớp chứa 50Gb nội dung

Thật tế thì mình cũng có người quen copy bluray rồi, do player của mình vùng A ( Mỹ ) còn đĩa của anh ta vùng B (Úc)..Muốn coi thì mình mua đĩa Bluray RW cho anh ta dùng phần mềm trên PC (phá phân vùng trên đĩa - Region code) cách này mình nghĩ chất lượng sau khi copy vẫn không đạt 100% như đĩa original đâu. Nhưng coi trên LCD 46" của mình thì thấy như nhau, chắc coi trên máy chiếu như bác Nam mới phân biệt nổi:D

Tuy nhiên đĩa Bluray blank mắc gần bằng đĩa gốc còn đĩa bluray rw thì mắc hơn đĩa gốc..đó là lý do chưa có đĩa bluray giả trên thị trường. Theo mình biết hiện tại công nghệ sx đĩa Bluray chỉ cho mấy hãng của Nhật và Mỹ sx ra thôi, khi nào anh Tàu được mua bản quyền công nghệ sx, sau đó sẽ có đĩa giá rẻ thì mới có vụ đĩa bluray copy cho chúng ta xem^:)^

mote

Đĩa BD5 hoặc BD9 mà bác 7saigon5 nói chính xác có tên là AVCHD, công nghệ dùng cho các máy ảnh của Sony/Panasonic sử dụng Codec H.264 có thể chép lên đĩa DVD5/9 bình thường và coi được trên tất cả các BD Player có hỗ trợ AVCHD. Mình cũng thường làm đĩa theo chuẩn này để xem trên PS3, hỗ trợ tốt phụ đề tiếng Việt.

Thế Anh

Lừa được mấy người nhẹ dạ, ham rẻ và mù thông tin thôi.

Anh em mình trao đổi với nhau thường xuyên trên diễn đàn thì ko phải lo bị lừa đâu

nham18

Member

Ciao cac bac!

Nhắc nhở bạn 1 lần nữa khá nhiều bài viết của bạn đều gõ tiếng Việt ko dấu, đề nghị bạn tôn trọng người đọc 1 chút. Còn 1 vấn đề nữa là hdvn ko hề ủng hộ việc công khai buôn bán các sản phẩm có liên quan đến vấn đề bản quyền trên forum. Nếu bạn còn tiếp tục quảng bá cho sản phẩm của bạn hoặc đưa những đường link có tính chất quảng cáo vào bài viết mình sẽ có biện pháp can thiệp.
Thân, BQT ./.

tinhdhd

-Cam on ban da nhac nho nhung toi kg quen xai Viet key,Neu ban khong thich cai kieu nay thi toi xin bo HD Viet Nam ok?

- Viec post links phim HD cua cac thanh vien khac deu vi pham ban quyen quoc te do ban co biet khong?

Chao ban!

ấy ấy các bác thương em 1 chút,không khéo đục nồi canh cho cả nhà mất vui,lụât đi đâu cũng TV hết bác à,bác talk việc post link vi phạm bản quyền là bác đụng cái tổ ong vò vẻ nhà này á,việc em đã ủng hộ cái đĩa HD made in VN là 1 minh chứng về cái chất lượng đáng để nói rồi,tất nhiên em vẫn thường ủng hộ những cái đĩa bản quyền vì e biết như thế mấy anh producer còn có cơm mà anh còn làm nghệ thuật cho chúng em enjoy,nhưng nếu bác là 1 đầu tàu hàng VN chất lượng cao thì xin tiếp thu ý kiến này như 1 khán giả

NEW_MEM

Member

Xin chia buồn cùng bác !

motsachhanoi

-Cam on ban da nhac nho nhung toi kg quen xai Viet key,Neu ban khong thich cai kieu nay thi toi xin bo HD Viet Nam ok?

- Viec post links phim HD cua cac thanh vien khac deu vi pham ban quyen quoc te do ban co biet khong?

Chao ban!

Bó tay với ông này. ông không quen xài Vietkey để gõ chữ có dấu thì ông xài phần mềm unikey cũng được chứ sao. Đã tham gia sân chơi chung thì phải tôn trọng các quy tắc mà mọi người thừa nhận chứ!

duongbaba

Active Member

Chao ban!

Em này lên đường là cái chắc. Ở nhà có ức chế gì không mà vào đây nặng nề thế? :D

orlagu

Theo nick mà phán, dễ ức chế đến 34 năm rồi chứ chả đùa ;))...

Chỉnh sửa lần cuối:

Rep331987

Chao ban!

Ông nói post links phim HD là vi phạm bản quyền quốc tế cơ à:D, Vậy cho hỏi viêc ông định làm BD5 hay BD9 gì đó<:p có vi phạm hok ta=D>
Bày đặt hù dọa anh em trong hội à cái ông sài gòn chế độ cũ:-@

tinhdhd

Ông nói post links phim HD là vi phạm bản quyền quốc tế cơ à:D, Vậy cho hỏi viêc ông định làm BD5 hay BD9 gì đó<:p có vi phạm hok ta=D>
Bày đặt hù dọa anh em trong hội à cái ông sài gòn chế độ cũ:-@

1 con ong vò vẽ bay ra rồi nè...kakaka^:)^

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên