Cần Tìm Chổ Bán Card Chuyển Jack 3,5 Ly Sang Optical

trungphong3003

Ðề: Cần Tìm Chổ Bán Card Chuyển Jack 3,5 Ly Sang Optical

haizzz cái hình bác đưa lên là dây optical > mini optical dùng cho laptop
bản thân CPU chưa có card có ngõ optical thì làm sao mà cấm vào
bác chủ phải mua 1 sound card có ngõ optical mới dùng đc

supham

Member

Rõ rang nhìn 2 đầu đều là optical hết thì làm sao đưa 3,5 zo được.

CuQuang9x

Active Member

Sao cứ phải phức tạp hóa vấn đề lên thế nhỉ, máy tính có card video thì cứ HDMI mà cắm cho nhanh, chuyển đổi mà làm gì :D

Khu Nhật tảo có 1 số tiệm bán cáp có bán cục chuyển đỗi đủ loại đó bác, từ coxial or optical ra av... tầm 500k (không biết có bị chém ko vì em trả giá bỏ đi 1 vòng rồi mà ko kêu em lại) xài adapter riêng nhỏ bằng 1/2 bao thuốc lá.

the sung

Member

qua các ý kiến các bác góp ý và theo ý kiến của em thì các bác phải xác định được bản chất của vấn đề khi mua hay đầu tư 1 cái gì đó.
jack 3.5 sử dụng cho tín hiệu analog còn optical sử dụng cho tín hiệu số. Hai loại tín hiệu này muốn đồng bộ với nhau phải có bộ xử lý riêng. Còn vấn đề dây chuyển các loại chân này sang chân kia thì phải theo nguyên tắc là "bản chất tín hiệu không thay đổi" hoặc chuyển thì nó lược bớt một số tín hiệu không cần dùng tới ( VD nhu HDMI sang DVI thì phần âm thanh không có).
Card chuyển tư optical sang 3,5 thì mình thấy có, còn ngược lại thì mình nghĩ không có.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Mình Đã Ghé Bên Nhà Cung Cấp T&H ở Nguyễn Thị Minh Khai - Thì họ bảo đã hết hàng

Mình đang xài con card sound SB Live ! 24 Bit Của Creantive [ Ko có cổng Out Optical + Coxial Mà chỉ xài jack 3.5 ly

Nay mình muốn mua 1card chuyển tù jack 3.5 ly Out ra coxial Hay Optical để tiện cắm Vào AVR

Bác nào biết còn chổ nào ở Tp : HCM còn hàng nầy KO ?

Xin Mách Mình Tiếng

Cảm ơn Các Bác
Ơ sao bác này lại làm ngược đời thế nhỉ

Bên trên