Cần tư vấn loa Evo2-50 và B&W 683

dtungcp

Active Member
-Đang dùng W9.6 + 2310 (nghe cũng thấy được :p)
-Nay muốn nâng lên Evo2-50 hoặc B&W 683 anh em nào đã biết được chất 2 con loa trên tư vấn giúp có lên mua hay ko ? =P~
- mục đính xem phim hành động và nghe nhạc nhẹ ,trữ tình ,nhạc trẻ,nhạc vàng lúc nào te te thì làm tý nhạc rap
- ampli theo 2 em nó loại nào là hợp nhất (~1500$ càng rẻ càng tốt)=P~=P~=P~

xin cam ơn

Thông số và giá shop của em nó đây:

Wharferdale EVo2- 50 Giá bán : $1.400

Đặc điểm kỹ thuật
Bass driver 1 x 170mm 3way
Mid Driver 1 x 170mm
Mid-range (dome) 1 x 25mm
Typical Distortion - to 300Hz <5%
Impedance (nominal) (compatible with 8Ohm amplifie 6 ohm
Frequency Response 30Hz - 28kHz
Sensitivity 89dB
Power handling 150wRMS
Dimensions 1160 x 229 x 400
Net Weight 25.6kg

~O)~O)~O)
B&W 683
Loa đứng, công suất 25-200W, độ nhạy 90 dB..
Giá : $1.290

Description:
3-way vented-box system

Drive units:
1x ø25mm (1 in) aluminium dome high-frequency

1x ø150mm (6 in) woven Kevlar® cone FST™ midrange

2x ø165mm (6.5 in) Aluminium/paper/Kevlar® cone bass

Frequency range:
-6dB at 30Hz and 50kHz

Frequency response:
38Hz - 22kHz ±3dB on reference axis

Dispersion:
Within 2dB of reference response

Horizontal: over 60º arc

Vertical: over 10º arc

Sensitivity:
90dB spl (2.83V, 1m)

Harmonic distortion:
2nd and 3rd harmonics (90dB, 1m)

<1% 90Hz - 22kHz

<0.5% 120Hz - 20kHz

Nominal impedance:
8Ω (minimum 3.0Ω)

Crossover frequencies:
350Hz, 4kHz

Crossover Filters:
1st Order – tweeter

2nd Order – midrange low pass

2nd Order – midrange high pass

3rd Order – bass

Amplifier power:
25W - 200W into 8Ω on unclipped programme Recommended

Max. impedance:
0.1Ω recommended cable

Dimensions(H x W x D):
985 x 198 x 340 mm (not including plinth or feet)

Net weight:
26kg

Chỉnh sửa lần cuối:

xicklo

Well-Known Member
Ðề: Cần tư vấn loa Evo2-50 và B&W 683

Cặm cụi đạp xích lô, nên chẳng dám mơ ước được sờ vào 2 em này. :D Nhưng cá nhân em thấy BW nhìn gấu hơn

dtungcp

Active Member

Mới bi giờ là Evo50 Signature nhe bác. Trong SG mời bác ghé em test nè, có 2310 test luôn :)

Tiếc quá lại ở tận Quảng Ninh - mấy hôm nữa lên Hà Nội anh em nào nhiệt tình đi text hộ thì tốt :-c(Chưa được nghe 2 em này lần nào lên rất cần anh em tư vấn )=D>

lehoang40

Hai cặp loa này con nào cũng ngon, nhưng AVR 2310 thì chắc kéo 2 em nó ì ạch.

Nghia_PMT

Well-Known Member

lên con Z-11 luôn bác chủ ơi, con này ngon ah

VAN_LOC

Well-Known Member

Lên thẳng 4810 lấy B&W làm Main còn Whafedale 9.6 làm sur

need_4_speed

Active Member

Em có cặp Wharfelde Evo 30, công suất 125W, nhưng kéo bằng Denon 1910 thấy không ưng ý, không biết có phải do receiver yếu không. Xem phim thì OK nhưng nghe nhạc thì chán như con gián. Bác nào đã từng chơi Evo 30, chia sẻ cho anh em chút ít kinh nghiệm đánh với ampli hoặc receiver nào thì hợp?

Nghe nhạc bằng Denon 3310 có khác 1910 không các bác, Sale bảo mạch stereo của 3310 riêng nên nghe nhạc hay hơn, chả biết tin được không. Nghe thử ở shop thì chắc khó mà phân biệt được, em thì cứ phải nghe tại nhà mới biết được :).

Chỉnh sửa lần cuối:

vietrung

Active Member

Em có cặp Wharfelde Evo 30, công suất 125W, nhưng kéo bằng Denon 1910 thấy không ưng ý, không biết có phải do receiver yếu không. Xem phim thì OK nhưng nghe nhạc thì chán như con gián. Bác nào đã từng chơi Evo 30, chia sẻ cho anh em chút ít kinh nghiệm đánh với ampli hoặc receiver nào thì hợp?

2310 kéo còn chưa thấm tháp gì đâu bác, nói chi 1910 :)

Nghia_PMT

Well-Known Member

Con 33 ngoài công cuất lớn hơn con 19 còn có chế độ All 24 Processing nên nghe nhạc Stereo hay hơn con 19 và 23

lehoang40

Với warfedale 30 thì 1910 kéo không nổi là đúng rồi, ít ra thì phải đến 3310. Nhưng nghe nhạc bằng Receiver đa kênh thì dần dần cũng sẽ thấy thiếu thiếu bác ạ, muốn nghe hay cần bổ sung 1 power 2 kênh thôi.

xitrum8x

Active Member

Nhưng nghe nhạc bằng Receiver đa kênh thì dần dần cũng sẽ thấy thiếu thiếu bác ạ, muốn nghe hay cần bổ sung 1 power 2 kênh thôi.

Nếu đúng như vậy thì mình có cần phải chọn loa phối ghép cho phù hợp với AVR ko anh ? Hay là pow 2 kênh sẽ bổ sung thêm những khiếm khuyết của AVR+loa đã phù hợp ???

lehoang40

Nếu đúng như vậy thì mình có cần phải chọn loa phối ghép cho phù hợp với AVR ko anh ? Hay là pow 2 kênh sẽ bổ sung thêm những khiếm khuyết của AVR+loa đã phù hợp ???

Chọn loa trước, căn cứ vào chất âm, công suất của loa sẽ chọn power sau.

vietrung

Active Member

AX5Ai cập bến chưa bác, định chọn loa gì cho em nó vậy :)

xitrum8x

Active Member

AX5Ai cập bến chưa bác, định chọn loa gì cho em nó vậy :)

Khoảng 10/8 bác ạ, mấy ngày nay nôn quá trời. Đang phân vân RX6 và B&W 684, để vác ra TN test rồi em quyết luôn bác ạ.
Bác Trung cho em hỏi con này đánh bi-amp được ko ạ, ít tài liệu về em nó quá.

onggia

Well-Known Member

Bác chủ khi nào lên HN em dẫn đi nghe 1 vòng rùi quyết định vì trong tầm tiền này cũng ko thiếu loa nghe được ko nhất thiết phải là 2 em bác chọn đâu ạ.

vietrung

Active Member

Khoảng 10/8 bác ạ, mấy ngày nay nôn quá trời. Đang phân vân RX6 và B&W 684, để vác ra TN test rồi em quyết luôn bác ạ.

mình nghĩ bác chọn RX6 sẽ hợp hơn 684 đấy, bác cứ vác AX5Ai ra TN thử đi, hôm trước thử 1019 của bác rồng trắng với RX6 thấy dải trung rất hợp nhưng hơi sáng vì 1019 và RX6 đều thiên sáng, bass ko trội lắm. Mình nghĩ dòng pi cũ chất tiếng trầm ấm phối với RX6 thiên sáng sẽ rất hợp!!!

Mình chưa xem kỹ spec của AX5Ai nên ko biết là có đấu bi-amp dc hay ko!!! Bác PM cho bác vinagoh xin tài liệu về AX5Ai thử, bác ấy sưu tầm tài liệu của các dòng pi cũ hơi bị nhiều đấy :D

Chỉnh sửa lần cuối:

xitrum8x

Active Member

Ok, thanks bác. KHi nào em ra TN gọi bác nhờ bác thẩm âm giùm nhé.

dtungcp

Active Member

Bác chủ khi nào lên HN em dẫn đi nghe 1 vòng rùi quyết định vì trong tầm tiền này cũng ko thiếu loa nghe được ko nhất thiết phải là 2 em bác chọn đâu ạ.

Cảm ơn onggia nhé :-j khi nào lên sẽ :-c:-c:-c

vinagoh

Well-Known Member

mình nghĩ bác chọn RX6 sẽ hợp hơn 684 đấy, bác cứ vác AX5Ai ra TN thử đi, hôm trước thử 1019 của bác rồng trắng với RX6 thấy dải trung rất hợp nhưng hơi sáng vì 1019 và RX6 đều thiên sáng, bass ko trội lắm. Mình nghĩ dòng pi cũ chất tiếng trầm ấm phối với RX6 thiên sáng sẽ rất hợp!!!

Mình chưa xem kỹ spec của AX5Ai nên ko biết là có đấu bi-amp dc hay ko!!! Bác PM cho bác vinagoh xin tài liệu về AX5Ai thử, bác ấy sưu tầm tài liệu của các dòng pi cũ hơi bị nhiều đấy :D

Con AX5Ai này đánh bi-amp ngon lành bác xitrum ơi, chất âm và cs cũng khá nữa, có cả ngõ iLink nữa đấy.

Tranh thủ em nó chưa về đến bác đọc manual của nó trc đi nhé.

http://www.pioneer.co.uk/uk/products/archive/VSX-AX5Ai-S/index.html

http://www.pioneer.co.uk/uk/products/archive/VSX-AX5Ai-S/media.html

Bên trên