Cần tư vấn mua tivi Led sony EX410 42 inch hay Samsung D5500 40 inch!!

manhhung1206

Ðề: Cần tư vấn mua tivi Led sony EX410 42 inch hay Samsung D5500 40 inch!!

Dùng có quảng cáo thì cũng nên chọn dòng khác của sony chứ. bác chỉ cho chủ top chọn dòng này thị có khác gì...........<:p
Chủ topic hỏi có 2 dòng với khả năng có hạn. Mình chỉ tư vấn dựa trên những thông tin có sẵn đó. Chứ nếu đc phép mình sẽ tư vấn khách sài Model HX925... ^ ^
Thân!

mrgior

Member

Mình vừa lấy 1 con EX410 của SONY ... cắm USB vào, đọc được hết tất cả các file ( mkv, MP4, Avi, ... ) phê lòi :D
Nhưng mà xem truyền hình cap của HN thì hơi nhiễu + mờ I-)

dualshock

Member

SONY đi bác , chất lượng hình ảnh và độ bền vô đối trong tầm tiền .... Tivi thì cứ SONY mà " Múc " thôi bác à .... Đừng bận tâm làm gì . SONY thì chất lượng từ xưa tới giờ vô đối rồi , không có hãng nào qua được đâu bác ơi . Nói tóm lại bác muốn mua tivi thì cứ " SONY " mà múc ... Biết bao nhiêu người muốn có 1 con SONY ở nhà mà không có cơ hội , bác có điều kiện cứ múc cho em , khỏi phải phân vân về chất lượng âm thanh , công nghệ , độ nét hình ảnh cả về THC lẫn HD nhé .:D

Bác ra chiêu rất là kín ! ^^

honolulu13

Well-Known Member

các bác cho mình hỏi em ex710 của sony cắm đc USB (ổ cứng kiểu USB di động, 120GB) không ạ? và định dạng là loại nào có thể xem đc? có cần copy vào thư mục cố định gì không? Mua năm nay rồi mà em cứ dùng qua cổng HDMI của laptop thôi. hic.

SS đi bác ak SS đọc file trên USB rất tốt cả phụ đề nữa
SN chỉ có model BX420 là đọc tất cả các định dang thôi còn mấy model kia chỉ đọc AVI vaMP4 thôi
hơn nữa là EX410 ko có Internet, D5500 thì có
nét như SN là ngày xưa rồi, Bác cứ mua theo nhu cầu sử dụng thôi

gokilu

Member

SS đi bác ak SS đọc file trên USB rất tốt cả phụ đề nữa
SN chỉ có model BX420 là đọc tất cả các định dang thôi còn mấy model kia chỉ đọc AVI vaMP4 thôi
hơn nữa là EX410 ko có Internet, D5500 thì có
nét như SN là ngày xưa rồi, Bác cứ mua theo nhu cầu sử dụng thôi
Bác đã dùng chưa mà biết Sony chỉ có dòng BX420 là đọc được. EX cũng đọc được mkv nhé.
Nói chung cứ chọn Sony thôi.

Bác đã dùng chưa mà biết Sony chỉ có dòng BX420 là đọc được. EX cũng đọc được mkv nhé.
Nói chung cứ chọn Sony thôi.

Bác cứ đến ST điện máy nào hỏi xem, có phải BX420 đọc tất cả các định dang video, còn các model khác thì rất kém ko?
còn nữa EX410 là dong LED thấp nhất của SN vừa ít tính năng, ko có internet
D5500 là dong LED tầm trung của SS rồi đầy đủ tính năng

truonghd

Well-Known Member

Mua đi rồi sẽ hiểu :D .........

mua đi rồi sẽ hiểu hay là hối hận vậy bác, bậy giờ làm gì còn khái niệm SONY là nhất nữa thì coi hd chi nữa, ra của hàng coi con nào đẹp quất thôi, tivi mà bác đòi hỏi âm thanh nó hay thì bác mua mấy con TCR hồi xưa đó , bảo đảm âm thanh ăn đứt mấy con này

mua đi rồi sẽ hiểu hay là hối hận vậy bác, bậy giờ làm gì còn khái niệm SONY là nhất nữa thì coi hd chi nữa, ra của hàng coi con nào đẹp quất thôi, tivi mà bác đòi hỏi âm thanh nó hay thì bác mua mấy con TCR hồi xưa đó , bảo đảm âm thanh ăn đứt mấy con này

Hahaha ............. Chứ giờ phải comment ra sao ?

Như bác từng là nạn nhân thì bác hiểu :D còn mấy cụ " Đời đầu " nhà ta thì ( Mua đi rồi sẽ hiểu ) ....

Vả lại nếu comment mà đụng chạm tới Idol sẽ bị ăn gạch ngay .... Nên cách tốt nhất giờ .... Ai mà nhờ góp ý , thấy chữ SONY 1 cái ... Em tập đu mây bẻ gió cho nó lẹ việc :D

Mất công làm mất lòng Fan Hâm mộ SUPER Tivi SONY nữa (ngại lắm) .... Nên cứ ca tụng " lung tung " cho những ai chưa hiểu về LCD hoặc LED SONY bán tại VN mua đi rồi sẽ hiểu là vậy

P/s : Hên cho bác là cửa hàng nó cho đổi đấy , vả lại bác cũng chịu chơi đổi qua thương hiệu khác :D .... Nếu không thì .... Bác cũng nên như em giờ nè , cứ " 1 vote cho SONY :D " cho mấy người đó mua đại cho rồi ...

Ngoài SONY họ đâu giám đầu tư vô các hãng khác đâu :D

Chỉnh sửa lần cuối:

truonghd

Well-Known Member

Như bác từng là nạn nhân thì bác hiểu :D còn mấy cụ " Đời đầu " nhà ta thì ( Mua đi rồi sẽ hiểu ) ....

Vả lại nếu comment mà đụng chạm tới Idol sẽ bị ăn gạch ngay .... Nên cách tốt nhất giờ .... Ai mà nhờ góp ý , thấy chữ SONY 1 cái ... Em tập đu mây bẻ gió cho nó lẹ việc :D

Mất công làm mất lòng Fan Hâm mộ SUPER Tivi SONY nữa (ngại lắm) .... Nên cứ ca tụng " lung tung " cho những ai chưa hiểu về LCD hoặc LED SONY bán tại VN mua đi rồi sẽ hiểu là vậy

P/s : Hên cho bác là cửa hàng nó cho đổi đấy , vả lại bác cũng chịu chơi đổi qua thương hiệu khác :D .... Nếu không thì .... Bác cũng nên như em giờ nè , cứ " 1 vote cho SONY :D " cho mấy người đó mua đại cho rồi ...

Họ đâu cho đổi bác, e bán lại lỗ hết 5t á, tiéc lắm mà cũng phải chịu thôi, giờ đổi qua Ss và đang tạm hài lòng với nó rồi, nhiều bác còn tư vấn tầm tiền này quất con Pana..., đã nói là ra ngoài coi con nào đuọc la quất thôi, nếu tiền ít mà muốn tivi to và xem thc và hd đẹp thì tìm Platma mà chơi, bảo đản chơi Platma là hết muốn coi Lcd luôn, sau này có nâng cấp thì chỉ qua Led thôi, mà chắc gì hình ảnh Led qua được Platma

dualshock

Member

Họ đâu cho đổi bác, e bán lại lỗ hết 5t á, tiéc lắm mà cũng phải chịu thôi, giờ đổi qua Ss và đang tạm hài lòng với nó rồi, nhiều bác còn tư vấn tầm tiền này quất con Pana..., đã nói là ra ngoài coi con nào đuọc la quất thôi, nếu tiền ít mà muốn tivi to và xem thc và hd đẹp thì tìm Platma mà chơi, bảo đản chơi Platma là hết muốn coi Lcd luôn, sau này có nâng cấp thì chỉ qua Led thôi, mà chắc gì hình ảnh Led qua được Platma

Các bác đang nói đến vụ gì vậy ?

muaxabeng

thấy các bác bàn luận mà chưa đâu vào đâu cả
tóm lại bác nào có kinh nghiệm hay hiểu về 2 con này rồi chia sẻ cho e với, e cũng đang lăn tăn 2 con này

hoai_trangoc

Active Member

Hà nội chỗ nào bán em này rẻ các bác nhỉ. em cũng đang định quất 1 iem

huykjm

Member

ghét cái thái độ của ông trungakira. comment lung tung chằng giải quyết j, chỉ tổ gây ức chế cho mấy ông fan SONY. Chủ theath nhờ tư vấn thì ông tư vấn cái nào ông thấy ngon thấy hay , không tư vấn thì thôi. Thớt nào cũng thấy vào nói đểu SONY. Rỗi hơi ah

Hum nay mới đọc. Like mạnh bác trungakira lun.
Hàng Sony có mấy cái được lắm nha:
1. Sắp xài panel AUO, Chimei. Hàng Tàu nhưng mà vô địch thế giới
2. Công ty giảm quy mô (do lỗ) => Sẽ tập trung hơn cho chất lượng.
3. Ở VN, Sony là vô địch (giống Honda, Toy). Để trong nhà hiệu khác, người ta ko thấy đẳng cấp của cái TV.
4. Sony ở Jp ko dc oánh giá cao lắm, nên nó sẽ tập trung vô VN => Nhờ đó hàng Sony sẽ tốt nhất.

Vote cho Sony, nhà vô địch của VN.

melshy

nghe quảng cáo thì con này đọc được ổ cứng với nhiều định dạng MKV, AVI hay MP4....ko biết có phải ko nữa hixxx mới mua về hôm qua, chưa có thời gian để thử

HitDat

Member

ghét cái thái độ của ông trungakira. comment lung tung chằng giải quyết j, chỉ tổ gây ức chế cho mấy ông fan SONY. Chủ theath nhờ tư vấn thì ông tư vấn cái nào ông thấy ngon thấy hay , không tư vấn thì thôi. Thớt nào cũng thấy vào nói đểu SONY. Rỗi hơi ah

Ông ấy nói làm mình cứ tưởng thật, newbie vào nhờ tư vấn mà gặp thể loại này thì nguy quá :D

huynhlamlong

Cãi nhau mấy con Sony hay Samsung làm gì. Công nghệ là như nhau, chỉ có khác chất lượng âm thanh, hình ảnh, hỗ trợ thiết bị ngoại vi. Tiền nào của đó. Mua sắm theo nhu cầu và tài chính của mình là OK rồi mấy bác ơi

Bên trên