Cần tư vấn receiver nào ghép với Jamo S426HCS

cuong_tnt

Member
Chào cả nhà, tiểu đệ mới chập chững tập tành chơi HD nên không có nhiều kinh nghiệm, mong các cao thủ nào đã từng dùng qua con S426HCS thì cho đệ xin ý kiến nhé...đệ cảm ơn. Vì ngân sách hạn chế chỉ khoảng từ 5 triệu xuống (đệ cố hết sức rồi :(( ) mong các huynh đừng tư vấn kiểu cố thêm 1 tý...đệ không theo nổi đâu (sinh viên mà :p ) vì đệ còn đang ko có tiền để mua con sub nữa ^^!

hungteng

Member
Ðề: Cần tư vấn receiver nào ghép với Jamo S426HCS

Pioneer D6TX tầm 4.5tr đến 5tr, con này xem phim và nghe nhạc đều hay, nếu thiên về phim thì làm con Yamaha AX8 tầm 3,8tr cũng khá ngon

cuong_tnt

Member

Pioneer D6TX tầm 4.5tr đến 5tr, con này xem phim và nghe nhạc đều hay, nếu thiên về phim thì làm con Yamaha AX8 tầm 3,8tr cũng khá ngon

Không biết 2 con bác nêu là hàng 2nd hay brand new, và nơi nào ở hn bán vậy. Bác có thể nói cụ thể và chi tiết hơn 1 tý về nhóc đó ko. Xin cảm ơn!

cuong_tnt

Member

Đệ thấy có em Denon 1550 giá cũng tầm 3 củ ngon quá, không biết e nó sao nhỉ. Các huynh cho đệ ý kiến với.....

bmw252

Chơi tạm cũng được bác à. E này cũng có DTS rồi, hợp với bộ 426. Nếu ở HN, bác thử qua chỗ này xem sao: Điện máy Hải Thịnh . E thấy nhiều bác đánh giá khá OK. Tầm 5t thì chỉ dùng được hàng 2nd thôi, hàng mới bèo nhất cũng phải 8-9t.

cuong_tnt

Member

Nhân tiên đây các huynh cho đệ hỏi cái bộ S426 này so vơí cái kenwood LS V230-W thì như thế nào? Con nào xem phim đã hơn, vừa mới vác bộ S426 về mà thằng bạn nó cứ chê lên chê xuống, đệ cú quá mà chưa có thời gian để thử...huhu

ktypro

Active Member

tantanaudio.com bạn vào tham khảo nhiều 2nd phết.

bmw252

vào tantan thì nên trả giá nhiệt tình, giá hơi cứng :D

syntax211

Cho em hỏi em đinh kiêng bộ 5.1 jamo S426HCS nghe tạm cùng với đầu DVD 5.1, sau này em nâng cấp con Denon 1613 mới ra 4/2012 có hợp không các bác. Con jamo S426HCS công suất là 140 w, còn Denon 1613 công suất 120 x 5 trở kháng đều là 6 ôm.

cybersoft

Active Member

Mình đang xài con Jamo 426HCS này với Denon 591 khá tốt. Bạn có thể chon Denon 1612 cũng xấp xỉ em 591 này.

JESSIEBO

Active Member

Muốn receiver công suất lớn vừa tiền thì ONKYO 309, nghe nhạc hay hơn là PIoneer 521, hoặc xem phim khá là 1312

Mình đang dùng loa s426 nhưng lại ghep với receiver jbl nghe tiếng bass ra rất chắc nghe dtx phà phà

Bên trên