cần tư vấn về việc lựa chọn chip core 2 dual và core 2 quad

nhờ các bác giúp dùm em, em thấy hiệu năng giữa hai con chip này đều xen xen giống nhau nhờ các bác phân biệt giúp em với điều kiện là dùng để load game mạnh và có hiệu năng sử dụng được bộ nguồn 330w cũ của em xim cám ơn[-O<[-O<

Ðề: cần tư vấn về việc lựa chọn chip core 2 dual và core 2 quad

core 2 dual E8400 vs core 2 quad Q8400

maybach63

Active Member

Cứ Core 2 Quad mà chơi bác ạ, 4 nhân hơn 2 nhân là cái chắc rồi,mình đang muốn đổi con E7500 lên con Q8400 đây!:D

Tieubaocaca

Active Member

nhờ các bác giúp dùm em, em thấy hiệu năng giữa hai con chip này đều xen xen giống nhau nhờ các bác phân biệt giúp em với điều kiện là dùng để load game mạnh và có hiệu năng sử dụng được bộ nguồn 330w cũ của em xim cám ơn[-O<[-O<

Giống là giống thế nào? 1 chú là dual, 1 chú là quard mà:D

Công suất của CPU bây giờ nếu không phải là chip chuyên dụng thì không quá 130W đâu nên với nguồn 330W thì lắp chip nào cũng được.

Ngày xưa tớ dùng con vostro 200 nguồn có 160W mà dùng tẹt tèn ten:D

HD Beginner

Chơi Game mà dùng nguồn 330W lại cũ nữa thì cân sao được CPU x4 và Card khủng được.

Chưa kể hàng tá quạt nữa chứ..

có ai cho em sự so sánh giữa quad core xeon và core 2 quad ko?

earl_grey

Well-Known Member

Hình như bác nâng cấp máy cũ phải không. Vậy thì bác nên cho mọi người cấu hình chi tiết các linh kiện khác để mọi người chỉ mặt được một con hợp lý nhất. Chứ so cơ bản thì Quad Core chắc chắn hơn Dual Core rồi.

Haixq

Nếu nhu cầu game là chính, thì chỉ cần con E84. Q cũng chả hơn là bao trong game, còn nếu rende, làm film ảnh gì đó mới cần Q.
Nhiều bạn bảo sẽ có PM dùng đa nhân, chờ đến 2-3 năm nay vẫn thế, vả lại lượng người dùng đa số vẫn CPU 2 nhân. Các nhà viết PM chưa điên để soạn cho người số ít.

manhthang

Huyền Thoại

Nếu nhu cầu game là chính, thì chỉ cần con E84. Q cũng chả hơn là bao trong game, còn nếu rende, làm film ảnh gì đó mới cần Q.
Nhiều bạn bảo sẽ có PM dùng đa nhân, chờ đến 2-3 năm nay vẫn thế, vả lại lượng người dùng đa số vẫn CPU 2 nhân. Các nhà viết PM chưa điên để soạn cho người số ít.

Có chơi game thì mới cần Q, game bây giờ hỗ trợ 4 nhân, thậm chí 8 nhân nhiều rồi.

Ezio

Member

Có chơi game thì mới cần Q, game bây giờ hỗ trợ 4 nhân, thậm chí 8 nhân nhiều rồi.

1số game như GTA IV thôi còn hầu hết là 2 nhân nên c2d xung cao là đủ, c2q game ko nhiều game có thể tận dụng hết sức mạnh đâu :">

// Con cpu nào 8 nhân ấy nhỉ =D ( ko tính dual cpu)

Haixq

Mình không chơi game mấy, nhưng bạn này chắc càng không chơi rồi.
@ chủ thớt có thể tìm hiểu vấn đề này rõ hơn ở VOZ hoặc XtremeVN.

Bên trên