Cần tư vấn

Sau tầm 1-2 tuần nghiên cứu e dự định sẽ build như này để xem fim là chính màh hok bik ổn hok. Diện tích phòng em chừng 11-12m2
Tivi :42LN5120 ( Ban đầu e dự định lấy 42LS460 màh thấy mấy trung tâm điện máy đều cháy nên chọn 42LN5210 )
Loa :Logitech Z906 ( Cũng dự định sẽ lấy dàn AIO tầm 5-8tr nhưng thấy phí đầu DVD wa vì e hok hát KOK hay sử dụng đĩa nhạc fim )
HDP: Imax i348 ( HDP e chọn i348 vì e chỉ cần 1 đầu phát có thể thay thế PC thôi hok cần wifi hay 3D gì )

Mọi ng tư vấn luôn hộ e Harman Kardon SoundStick III có dùng nghe lossless dc hok ( chủ yếu thể loại nhạc nhẹ nhàng , nhạc hok lời ) Hoặc tư vấn dàn loa khác tầm 8tr.
Em cảm ơn trc :D

Ðề: Cần tư vấn

Sau tầm 1-2 tuần nghiên cứu e dự định sẽ build như này để xem fim là chính màh hok bik ổn hok. Diện tích phòng em chừng 11-12m2
Tivi :42LN5120 ( Ban đầu e dự định lấy 42LS460 màh thấy mấy trung tâm điện máy đều cháy nên chọn 42LN5210 )
Loa :Logitech Z906 ( Cũng dự định sẽ lấy dàn AIO tầm 5-8tr nhưng thấy phí đầu DVD wa vì e hok hát KOK hay sử dụng đĩa nhạc fim )
HDP: Imax i348 ( HDP e chọn i348 vì e chỉ cần 1 đầu phát có thể thay thế PC thôi hok cần wifi hay 3D gì )

Mọi ng tư vấn luôn hộ e Harman Kardon SoundStick III có dùng nghe lossless dc hok ( chủ yếu thể loại nhạc nhẹ nhàng , nhạc hok lời ) Hoặc tư vấn dàn loa khác tầm 8tr.
soundstick III nghe lossless tốt nha :D

sir_chung

Về loa sao bác không chọn onkyo ht-s4505 giá cũng tầm ấy mà ngon cả hình thức lẫn nội dung

meocon

Well-Known Member

Loa thì phòng anh vừa tầm nên chơi z906 là đúng hợp .
Imax i18D BH 2 năm , fw mới xem yotube , TV online . Bác chọn mẫu này là quá good

congcongdl

Xin các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm em về cách build Tivi + đầu HD tốt nhất. Nhu cầu giải trí của em là Full HD, 3D, Internet TV.
Bây h tivi nhiều tính năng quá không biết chọn như thế nào. Em định mua con Samsung Smart, LED, Full HD, 3D, Wifi. Thế thì đầu HD để làm gì? có bị thừa không?
Lựa chọn 1:
- Tivi full HD
- Đầu HD Android, wifi.
(kiểu này thì có xem dc film 3D không?)

Lựa chọn 2:
- Tivi full HD, 3D
- Đầu HD Android, wifi.

Lựa chọn 3:
-Tivi smart, Full HD, 3D, Wifi
(Kiểu này thì có cần đầu phát HD nữa không?)

Băn khoăn quá các bác ơi. Cụ thể đầu phát HD nó có những tính năng gì bổ sung cho tivi bình thường. Em mới vào nghề nên hỏi ngu ngơ các bác thông cảm nhé.
Các bác có lựa chọn nào khác không?
Mà tính năng Smart có thực sự hữu ích không? em muốn nghe nhạc online + xem video online phải có cái này à?

caphdmi

Xin các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm em về cách build Tivi + đầu HD tốt nhất. Nhu cầu giải trí của em là Full HD, 3D, Internet TV.
Bây h tivi nhiều tính năng quá không biết chọn như thế nào. Em định mua con Samsung Smart, LED, Full HD, 3D, Wifi. Thế thì đầu HD để làm gì? có bị thừa không?
Lựa chọn 1:
- Tivi full HD
- Đầu HD Android, wifi.
(kiểu này thì có xem dc film 3D không?)

Lựa chọn 2:
- Tivi full HD, 3D
- Đầu HD Android, wifi.

Lựa chọn 3:
-Tivi smart, Full HD, 3D, Wifi
(Kiểu này thì có cần đầu phát HD nữa không?)

Băn khoăn quá các bác ơi. Cụ thể đầu phát HD nó có những tính năng gì bổ sung cho tivi bình thường. Em mới vào nghề nên hỏi ngu ngơ các bác thông cảm nhé.
Các bác có lựa chọn nào khác không?
Mà tính năng Smart có thực sự hữu ích không? em muốn nghe nhạc online + xem video online phải có cái này à?

Lựa chọn 1: Xem 3D trên đầu android chỉ hỗ trợ ở mức 3D full hd đuôi mkv thôi, phụ đề còn chưa chuẩn.
Lựa chọn 2: Tivi 3D cũng chỉ phát 3D ở mức 3D full hd đuôi mkv thôi, ( tivi decode sẽ có file phát được có file ko phát được) bác cân nhắc khi mua
Lựa Chọn 3: 3D cũng chỉ dừng lại ở trên. smart là gì? nghĩa là tivi hoặc đầu android có thể duyệt web, nghe nhạc như ta mở PC vậy á :) Bác có cái laptop có hdmi thì cắm hdmi lên tivi xem phim cũng vậy thôi :) xem phim online quan trọng là chất lượng phim của web đó thui. phim của web chất lượng 240p 360p mà play lên tivi 1080p thì vỡ hình hết thui.

HD thì bác chơi 1080p chất lượng cũng ko thua bluray nhiều lắm, (đỡ tốn ổ cứng) còn Nếu đã chơi 3D rồi thì nên chơi phim định dạng 3D ISO Bluray + phụ đề rời .srt,(lâu lâu mới có phim hay mà) chất lượng phim 3D mới tốt được. Mà chơi được vậy chỉ có đầu HD mới play được thôi.

thanhle_uit

Tình hình là nhờ các cao thủ hướng dẫn cho em một chút xíu vần đề sau ạ.

hiện tại em có 1 cái tivi Sony 40EX430 và 1 dàn âm thanh Home Theatre DAV-TZ715

1. Em cắm cổng HDMI của TV vào đầu quay của dàn âm thanh thì trên màn hình tivi hiển thị chế độ âm thanh được kết nối dàn âm thanh bên ngoài, nhưng mà im re, không nghe được tivi qua dàn loa ngoài.

Các bác nào kết nối được vui lòng hướng dẫn em ết nối âm thanh tivi ra dàn loa ngoài với ạ.

2. Cho em hỏi là dàn âm thanh trên có chỉnh được Bass ko, do nhiều khi Bass nó lớn quá.

3. Hiện tại em rất rất ít hát karaoke nên em có kết nối hệ thống như sau: Đầu Ariang 6 số -> ampli ->đầu quay của dàn âm thanh -> loa của dàn Home Theatre đó. => Vậy có ảnh hưởng gì đến dàn loa không ạ, do em rất rất ít khi hát, thậm chỉ cả vài tháng hát 1 lần, nên ko muốn đầu tư dàn Karaoke, chỉ tận dụng. Vậy có nên hay không ạ.

Thanks các bác tư vấn !

congcongdl

Lựa chọn 1: Xem 3D trên đầu android chỉ hỗ trợ ở mức 3D full hd đuôi mkv thôi, phụ đề còn chưa chuẩn.
Lựa chọn 2: Tivi 3D cũng chỉ phát 3D ở mức 3D full hd đuôi mkv thôi, ( tivi decode sẽ có file phát được có file ko phát được) bác cân nhắc khi mua
Lựa Chọn 3: 3D cũng chỉ dừng lại ở trên. smart là gì? nghĩa là tivi hoặc đầu android có thể duyệt web, nghe nhạc như ta mở PC vậy á :) Bác có cái laptop có hdmi thì cắm hdmi lên tivi xem phim cũng vậy thôi :) xem phim online quan trọng là chất lượng phim của web đó thui. phim của web chất lượng 240p 360p mà play lên tivi 1080p thì vỡ hình hết thui.

HD thì bác chơi 1080p chất lượng cũng ko thua bluray nhiều lắm, (đỡ tốn ổ cứng) còn Nếu đã chơi 3D rồi thì nên chơi phim định dạng 3D ISO Bluray + phụ đề rời .srt,(lâu lâu mới có phim hay mà) chất lượng phim 3D mới tốt được. Mà chơi được vậy chỉ có đầu HD mới play được thôi.

Thank bác nhé. Thế đầu HD có wifi rồi thì mình ko cần tivi có tính năng wifi nữa nhỉ. Mà nghe bảo wifi của tivi tốc độ chậm.

congcongdl

tivi full hd không có 3D sẵn, mình dùng đầu HD phát thì có xem được 3D ko các bác.

Muoi_hd360sg

Re: Ðề: Cần tư vấn

Có rất nhiều mậu loa và đầu để bác tham khảo về chất lượng và giá cả chỉ trong tầm kinh phí bác dự toán.Chúc bác sớm có được dàn home theater như ý.

Bên trên