Cập nhật FW 4.4.2 Kitkat bản chính thức từ Minix cho X8H

dhruan

Member
Đã có bản rom 03 chính thức cho Neo X8H cách đây cả tuần rồi mà đến giờ này chưa thấy các thương gia nào phổ biến cho anh em X8H down về dùng
Link down đây các tín đồ X8H
http://minix.com.hk/firmware/X8_X8PLUS_X8H_003FW.rar
Bên trong file rar này có cả tool up rom mới nhất, các bác dùng tool này up rom nhé, tool cũ trước đây không còn up được nữa nhé.
Link gốc
http://www.minixforum.com/threads/official-003-firmware-via-minix-fota.4050/

BinhDa

Member
Ðề: Cập nhật FW 4.4.2 Kitkat bản chính thức từ Minix cho X8H

Mình cũng đang dùng dòng máy này và đã cập nhật qua FOTA lâu rồi bạn ạ. Thông thường, mình vẫn thường kiểm tra bản firmware hàng tuần thông qua tính năng "cập nhật không dây" trên X8H này.

hunsao

Member

Tôi cũng đang dùng x8h đây , nhưng không biết dùng máy tính để cập nhật .đành hóng Anh vu store hướng dẫn như cập nhật bản fw 002 thì mới úp được .

hunsao

Member

Nhiêt liệt cảm ơn ,nhưng vẫn ko làm được .đành để cuối tuần chờ con giai về up vậy . (Ko có máy tính & cũng chẳng biết dùng . Tiêng anh thì..mit cu tit.)

tienlequoc

Well-Known Member

Thiết bị smart mà hãng làm kiểu update ngu vãi. Thời buổi gì rồi mà còn update offical fw qua máy tính nhỉ? Người ko rành công nghệ đã mệt với android rồi còn mệt phần 2 với máy tính nữa.

trunghaitv

Thiết bị smart mà hãng làm kiểu update ngu vãi. Thời buổi gì rồi mà còn update offical fw qua máy tính nhỉ? Người ko rành công nghệ đã mệt với android rồi còn mệt phần 2 với máy tính nữa.

chính xác thời buổi này mà còn update qua máy tính , đang xài x8h cũng chả bênh cho các bạn minix được rõ lạc hậu . Chưa kể đang up mà bị cúp điện thì có thể thành cục gạch nữa =))

HieuHienSupport

Active Member

Tôi cũng đang dùng x8h đây , nhưng không biết dùng máy tính để cập nhật .đành hóng Anh vu store hướng dẫn như cập nhật bản fw 002 thì mới úp được .

Bác đang dùng Minix X8-H bản fw 002 phải không ạ? Nếu đang dùng bản đó thì bác cần update lên bản 002A này nhé, link tải: TẠI ĐÂY
Tải về, bỏ file đó vào thẻ nhớ và làm giống hệt như hướng dẫn nâng cấp lên fw 002 này ạ:
[video=youtube;jquxsGE0wZg]https://www.youtube.com/watch?v=jquxsGE0wZg[/video]

Sau khi lên được bản FW 002A thì bác vào trong ứng dụng, chọn ứng dụng System update, bấm vào đó để cập nhật lên bản 003 mới nhất nhé, cách làm dễ thôi, không cần phải dùng tới máy tính tí nào hết đâu ạ :) Chỉ trừ trường hợp mạng download gói update quá chậm thì mới cần phải tải file update bỏ vào thẻ nhớ để update hoặc bỏ qua máy tính để up thôi. Minix đưa ra nhiều lựa chọn update cho người dùng, rất tiện lợi nhé! Nếu không làm được ở bước nào bác cứ nói để bên cháu giúp cho ạ!

HieuHienSupport

Active Member

Hướng dẫn cho bạn đây:

B1: Tải công cụ USB_Burning_Tool_v2.0
Link download amlogic_tools
B2: Tải firmware Minix Neo X8H

- Gỉai nén phần mềm và cài vào máy tính, sau đó khởi động chương trình chọn ngôn ngữ tiếng anh cho dễ dùng các bạn nhé

B3: Chèn firmware Neo x8H file img vào chương trình

- Kiểm tra firware hợp lệ không

B4: Cấm cáp micro, ngu vào X8H nối cáp micro từ x8h với máy tính, 1 tay dùng kim ấn giữ chặt nút Recover, 1 tay bấm giữ nút nguồn 5s, khi nào phần mềm nhận thiết bị là ok. Sau đó bấm nút Start. đợi chạy đến 100% bấm refresh tháo cáp micro với máy tính. Bấm nguồn cho Neo x8H khởi động lại là bạn đã cài đặt thành công.

Hướng dẫn này là làm cho cái bản 001 từ cái đời nào rồi nha bác, đó chỉ là 1 cách nếu trường hợp ko có thẻ nhớ hoặc máy bị lỗi không vào được recovery mới cần dùng đến Tool đó thôi, còn lại thì 1 là update qua thẻ nhớ, 2 là tải về qua OTA luôn nhé, trước khi hướng dẫn cần hiểu rõ nha, không người ta làm theo sai là tiêu cái máy đó :D

chính xác thời buổi này mà còn update qua máy tính , đang xài x8h cũng chả bênh cho các bạn minix được rõ lạc hậu . Chưa kể đang up mà bị cúp điện thì có thể thành cục gạch nữa =))

Con nào đang update mà lỡ cúp điện chẳng gặp vấn đề hả bác? Update điện thoại qua OTA người ta còn khuyên phải nạp đầy pin rồi hãy update nữa mà. Mỗi phiên bản update có nhiều loại khác nhau, có cái nó chỉ chỉnh sửa một ít trong đó, có cái nó thay hầu như toàn bộ cốt lõi luôn, xóa hết data cũ đi, lỡ mà khi nó xóa đi rồi nhưng chưa cài phần cập nhật lên mà cúp điện cái thì sao đây?

Có ai dám đang update firmware mới và rút điện ra giữa chừng khi nó delete hết dữ liệu cũ đi ko?

HieuHienSupport

Active Member

Nhiêt liệt cảm ơn ,nhưng vẫn ko làm được .đành để cuối tuần chờ con giai về up vậy . (Ko có máy tính & cũng chẳng biết dùng . Tiêng anh thì..mit cu tit.)

Nếu vẫn cảm thấy chưa rõ thì bác VÀO ĐÂY và làm theo hướng dẫn của cháu nhé :D

hunsao

Member

Cảm ơn các bạn đã nhiệt tình giúp đỡ,chỉ dẫn .mình đang dùng fw002 28.11.2014 . nhưng mình tải fw002a. 24.12.2014 về up lại ra ngày 13.12.2014 là sao ? Nên không up được tự động được !. Mà tải fw003.rar ,không đề zip nên mình không dám up tiếp .

HieuHienSupport

Active Member

Cảm ơn các bạn đã nhiệt tình giúp đỡ,chỉ dẫn .mình đang dùng fw002 28.11.2014 . nhưng mình tải fw002a. 24.12.2014 về up lại ra ngày 13.12.2014 là sao ? Nên không up được tự động được !. Mà tải fw003.rar ,không đề zip nên mình không dám up tiếp .
Sau khi up lên bản 002a thì bác chỉ cần kết nối Wifi, vào phần System update, kiểm tra cập nhật là nó sẽ tự động tải về và cài cho bác lên 003 thôi ạ. Còn cái fw003.rar kia là dành cho trường hợp ai không có mạng, không tải được qua OTA thì mới dùng để up qua máy tính thôi :)

trunghaitv

Sau khi up lên bản 002a thì bác chỉ cần kết nối Wifi, vào phần System update, kiểm tra cập nhật là nó sẽ tự động tải về và cài cho bác lên 003 thôi ạ. Còn cái fw003.rar kia là dành cho trường hợp ai không có mạng, không tải được qua OTA thì mới dùng để up qua máy tính thôi :)

sao mình ko có báo no update , bên anhvustore thấy có bán con Measy B4A ko thấy có ăn ten wifi ko biết nó bắt sóng đc bao xa mà con này xài ngon = Q10 hay X8h plus không ?

HieuHienSupport

Active Member

sao mình ko có báo no update , bên anhvustore thấy có bán con Measy B4A ko thấy có ăn ten wifi ko biết nó bắt sóng đc bao xa mà con này xài ngon = Q10 hay X8h plus không ?

Bác đang dùng bản ngày bao nhiêu? Thường em cập nhật cho khách hàng lên bản ngày 002A rồi vào phần System update là có bản mới tải về rồi tự động cài đặt lên 003 đó bác. Làm theo thông tin của Minix đây:

Prerequisite for receiving this update:
1.) Updated to firmware 002A we released before:
http://minixforum.com/threads/official-002a-firmware.2413/
2.) Updated to "20141224" firmware from 002A via MINIX FOTA
3.) No rooting has been done
4.) Check for update using this app: "System update"

Measy B4A dùng rất tốt bác ạ :) Chất lượng tốt + giá tốt, chip mới AMLogic S812 hỗ trợ H265. Ăng-ten Wifi bên trong nên có yếu hơn loại ăng-ten ngoài một chút, bác có thể xem bài Reviews của nó TẠI ĐÂY hoặc TẠI ĐÂY, và đây là bài "Mổ xẻ bên nội thất bên trong Measy B4A"

hunsao

Member

Mình đọc kỹ & up 2 lần rồi , mà vẫn báo No update . fW ngày 13.12.2014 có phải là 002A không ? (Mạng vnpt quang 16mgb .wifi thì kịch kim .)

HieuHienSupport

Active Member

Mình đọc kỹ & up 2 lần rồi , mà vẫn báo No update . fW ngày 13.12.2014 có phải là 002A không ? (Mạng vnpt quang 16mgb .wifi thì kịch kim .)

Hiện em không có con X8-H ở đây nên không thử được, làm lâu rồi nên không nhớ :) 13.12.2014 là 002A, sau đó nếu trên ứng dụng System update không check thấy gì thì bác vào phần Setting rồi check update trong đó thử có gì không ạ. Như Minix nó ghi là từ 002A up lên bản ngày 24.12.2014, sau đó rồi mở ứng dụng System update và cập nhật lên 003 đó bác, làm lâu rồi nên em cũng quên cái trình tự, bác làm được thì báo em biết với để em sửa lại cái hướng dẫn nha.

trunghaitv

Hiện em không có con X8-H ở đây nên không thử được, làm lâu rồi nên không nhớ :) 13.12.2014 là 002A, sau đó nếu trên ứng dụng System update không check thấy gì thì bác vào phần Setting rồi check update trong đó thử có gì không ạ. Như Minix nó ghi là từ 002A up lên bản ngày 24.12.2014, sau đó rồi mở ứng dụng System update và cập nhật lên 003 đó bác, làm lâu rồi nên em cũng quên cái trình tự, bác làm được thì báo em biết với để em sửa lại cái hướng dẫn nha.

FW 24/12/2014 cũng ko có update OTA đc , toàn báo no update thôi ( ko có root )

hunsao

Member

Mình cũng vậy .

drboombaypham

Bác tìm cái app màu xanh có chữ minix nằm trong vòng tròn, vào app đó mới update được chứ system update trong settings ko có update được đâu. Bác làm thử chắc chắn được^^

hunsao

Member

Nhiệt liệt cảm ơn hieuhiensup & mọi người ! Mình làm đc rồi , thật tuyêt vời . Vẫn ở phần setting nha .

trunghaitv

Bác tìm cái app màu xanh có chữ minix nằm trong vòng tròn, vào app đó mới update được chứ system update trong settings ko có update được đâu. Bác làm thử chắc chắn được^^

làm đc rồi , cứ tưởng nằm trong phần cũ thanks bro

thaovjp89

Well-Known Member

Em thì vẫn khoái update Offline hơn, mấy cái OTA dở bỏ xừ, Update FOTA mà ko ưng í, ko giải quyết đc vấn đề, muốn quay lại OS cũ hơn thì đương nhiên là phải máy tính hay thẻ nhớ rồi
Còn ở đây với Neo X8H, ko cần nhì nhằng như vậy đâu các bác, chịu khó đọc bào viết hướng dẫn. Load luôn 1 bản Rom mới nhất về up cho nó, còn để xuất hiện được app System Update cũng vẫn cần trải qua 1 bản Rom có hỗ trợ OTA nữa nhé

Bên trên