Card màn hình chỉ có cổng VGA có nối được với TV có cổng component không

duachuot

Chào các bac, thấy các bác giới thiệu HD hay quá, tôi đã download về dùng thử trên máy tính thì thấy mê rồi và định nối vào TV để xem, thấy cửa hàng bán bảo có cái dây chuyển 1 đầu cắm vào cổng VGA của PC, một đầu ra component để nối vào TV tôi đã mua về cắm thử, loay hoay mãi chả thấy hình đâu cả. Bác nào biết cho em hỏi : Dùng dây chuyển như vậy có được không hay bắt buộc phải có thay card màn hình mới? Hiện giờ em đang dùng tạm máy cũ nên không muốn thay card màn hình, đợi mua máy mới cả thể. Card màn hình của em la ATI Radeon Xpress 200 Series.

quanghaiphong

Well-Known Member
Ðề: Card màn hình chỉ có cổng VGA có nối được với TV có cổng component không

em cũng chưa dùng như của pác bao giờ cả,nhưng em nghĩ chắc a nối bằng niềm tin mất,

duachuot

Tôi muốn nối cổng Component của TV với cổng VGA của PC bằng cáp chuyển VGA to Component bán tái các cửa hàng bán PC được không?

quanghaiphong

Well-Known Member

Tôi muốn nối cổng Component của TV với cổng VGA của PC bằng cáp chuyển VGA to Component bán tái các cửa hàng bán PC được không?
pác đã thử rồi đấy thôi

MrBo682

Well-Known Member

kết nối được mà xấu lắm,bác ra Nhật Tảo( nếu ở Sài gòn) mua sợi VGA xin tầm 30k nối vào là cực ngon rồi

Thế Anh

TV của bác này ko có cổng VGA. Đấy mới là vấn đề.

Khả năng là TV của bác ko lên đc độ phân giải 720p. Có chuyển ra Component thì chất lượng cũng kém đi rất nhiều.

Chơi HD, ĐK đầu tiên là TV phải có độ phân giải tối thiểu 720p. Bác hãy nâng cấp TV nhé

Khả năng bác này đấu vào tivi CRT nên mới dùng cổng component. Tốt nhất là ko nên đấu làm gì

duachuot

Cảm ơn các bác đã cho ý kiến nhe. Phải nói rõ thêm TV của tôi đang dùng là Samsung slimfit multi HD , hỗ trợ 1080i, 720p cũng đáng để dùng thử chứ nhỉ. Lúc mua bọn nó nối tín hiệu HD vào cũng không kém LCD quá nhiều đâu.

Thế Anh

Nó hỗ trợ 720p. Nhưng làm sao mà đưa được 720p vào. Đó mới là 1 vấn đề

Đưa qua Component, kiểu gì cũng chỉ được 480p là kịch.

lyhung

Nhân tiện cho tui hỏi luôn,tui co laptop Acer 5050,có cổng ra VGA (tui thường nối với projector) và cổng TV-out,xin cho hỏi tui có thể nối với TV CRT Sony 29" được kg (chỉ cần ra hình và tiếng thôi,kg cần lên tới 720p,vì là CRT mà)?Chổ nào bán dây nối này?
Cám ơn

Sang box mua bán có đấy, hoặc google rất nhiều

Thế Anh

Nhân tiện cho tui hỏi luôn,tui co laptop Acer 5050,có cổng ra VGA (tui thường nối với projector) và cổng TV-out,xin cho hỏi tui có thể nối với TV CRT Sony 29" được kg (chỉ cần ra hình và tiếng thôi,kg cần lên tới 720p,vì là CRT mà)?Chổ nào bán dây nối này?
Cám ơn

Sợi này gọi là sợi S-Video. Ra chợ điện tử có mà đầy :rolleyes:

Bên trên