Card màn hình ra đẹp hơn đầu HD

Xin tư vấn cho mình card màn hình nào trích xuất ra phim Hd thông qua cổng HDMI ra tivi LCD mà đẹp không thua gì mấy đầu HD,đang tìm hoài mà chẳng biết card nào, vì dùng trên vi tính thì dễ quản lý file hơn.Ai giúp được mình sẽ đãi 1 chầu cà phê tại cà phê Lossless.

jumpy

Well-Known Member
Ðề: Card màn hình ra đẹp hơn đầu HD

Em đang dùng con VGA ôm bô thôi mà xuất hình ra đã ăn đứt 2 đầu HD ở nhà (K500 và DNet R8300). Tuy nhiên vẫn phải có đầu HD ở nhà vì trong nhà còn có người già trẻ em, ai cũng sử dụng được.

Bác tìm đầu HD nào xuất hình ảnh đẹp ko thua gì VGA thì mới khó :D.
VGA thì cứ xịn mà chơi , chục chai thì HD càng đẹp ;)) , em đùa tí chứ xem HD thì chỉ cần 9500GT hay 9600GT là đủ , hoặc là ATI 5450/5570.
Hoặc bác chơi lên con Asus Sound XONAR HDAV1.3 DELUXE vừa âm thanh , vừa hình ảnh tuyệt cú mèo , chiến bluray nguyên gốc luôn :D.

earl_grey

Well-Known Member

Em cũng chưa thấy (hoặc đúng hơn là chưa cảm thấy) HDP nào xuất hình ảnh tốt hơn HTPC cả :D Khả năng sẽ không có ai rinh được chầu cà phê của bác. Hoặc nếu có thì là tất cả.

Soundcard thi mình đã dùng Onkyo rùi, nghe tuyệtt cú mèo, nghe Thử tại caphê Lossless 113Ngô Quyền sẽ biết.Bi giờ chỉ cần card màn hình thui, để chiếu phim Hd theo list, chứ dùng HDPlayer thì phải chỉnh suốt( sub,frame...). có gì anh em cho ý kiến về card màn hình

Em vừa sắm thằng ATI 5570 2.1m thay con onboard xem phim + chơi game đã lắm bác ạ, dòng ATI 5xxx còn pass-through được DTS MA và Dolby True HD qua HDMI vào receiver nữa chứ

Gcar

chỉ cần dòng Ati 5xxx, có pixel shader 2 và dùng cpu mạnh tí để xử lý hiệu ứng thì mấy con chíp sigma hay realtek gì đó của đầu HD phải chịu thua!

Sắm cái vga tiết kiệm điện, êm không quạt, có HDMI thì sẽ không bao giờ lạc hậu!

thdang

Member

Vậy cái Computer cùi bắp của em: Core 2 Duo 2,8Ghz, 4G RAM, VGA GTS 250 OC chắc làm HTPC okie, vì VGA của em có cổng HDMI, để kết nối với LCD LED của Sony xem thế nào..đỡ phải mua HDP

trandthuc

Member

Vậy cái Computer cùi bắp của em: Core 2 Duo 2,8Ghz, 4G RAM, VGA GTS 250 OC chắc làm HTPC okie, vì VGA của em có cổng HDMI, để kết nối với LCD LED của Sony xem thế nào..đỡ phải mua HDP

Con PC của bác chiến 1080 ngon lành, đầu tư thêm cái soungcard cho nó hoành tráng :)

dichtv

Member

Xem phim HD thì HD Player kém HTPC một chút, còn xem DVD thì HD Player và cả DVD Player không dám so với HTPC.

Bên trên