Card sounds x fi elite pro va loa edifier 5.1 DA5000 pro làm sao cho ra mâ thanh DTS và dolby

pippothinh

Em mới mua card sounds x fi elite pro va loa edifier 5.1 DA5000 pro
Em muốn nối 2 cái lại để cho ra âm thanh DTS va dolby 5.1 được không?
Loa em không có cổng optical va coixal thì làm sao
Em đả nối hết dây cho ra 5 loa rồi.
Giúp em với ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

đây là hình có DTS:

Còn đây là cai của em:

Xin giúp em , em còn gà lắm thanks

hunghugo

Member
Ðề: Card sounds x fi elite pro va loa edifier 5.1 DA5000 pro làm sao cho ra mâ thanh DTS và dolby

Phương Án 1 >> Loa Của Bạn Có Cổng [ Optical + Coxial ] Không ? Còn Nữa Card Sound Có Cổng [ Optical + coxial ] Không ? Nếu Có Thì Bạn Cứ Mua 1 Sợi Cáp 1Trong 2 Cổng Đó Cắm Vào Là OK Thôi
Còn Nếu Loa + Sound Card Ko Có Thì Dùng Phương Àn 2

Phương Án : Mua 1 Con [ AV Revicever Yamaha Hay Denon ] Là Giải Quyết Mọi Vấn Đề

Chúc Bạn Thành Công

dylan

Member
Ðề: Card sounds x fi elite pro va loa edifier 5.1 DA5000 pro làm sao cho ra mâ thanh DTS và dolby

Em mới mua card sounds x fi elite pro va loa edifier 5.1 DA5000 pro
Em muốn nối 2 cái lại để cho ra âm thanh DTS va dolby 5.1 được không?
Loa em không có cổng optical va coixal thì làm sao
Em đả nối hết dây cho ra 5 loa rồi.
Giúp em với ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

đây là hình có DTS:

Còn đây là cai của em:

Xin giúp em , em còn gà lắm thanks

mình xem trên web thì loa này ko có optical in, nên ko thể config như hình bạn post.
vì bạn mua card Elite pro nên mua thêm AVR nữa thì phí cái card xịn nên hiện giờ mình thấy chỉ có 1 cách là bạn xài win XP rồi tìm file unlock DTS+ Dolby trên card elite pro (hiện giờ chỉ unlock trên win xp, vista thì mình chưa thấy ai làm được)

pippothinh

mình xem trên web thì loa này ko có optical in, nên ko thể config như hình bạn post.
vì bạn mua card Elite pro nên mua thêm AVR nữa thì phí cái card xịn nên hiện giờ mình thấy chỉ có 1 cách là bạn xài win XP rồi tìm file unlock DTS+ Dolby trên card elite pro (hiện giờ chỉ unlock trên win xp, vista thì mình chưa thấy ai làm được)

Mình đang xài win xp nè bạn có bết file unlock DTS va dolby sao không chỉ mình với cám ơn nhiều nhiều:D:D:D:D

superman

loa DA5000 có cổng analog 5.1 á sao ko tận dụng nó gắn vào sound card,còn nếu ko thì mua cái DDTS 100 của creative

vtlam

Active Member

Unlock DTS/Dolby cũng thế thôi, nó chỉ hiện logo lên cho bác nhìn sướng mắt chứ nghe vẫn thế cả.
Nếu bác thích unlock thì:
1- Cắm dây analog vào 3 lỗ trên sound card: Front, Center/Sub, Rear vào loa DA5000
2- Cài driver 2.18.004 (bản mới nhất chưa unlock được logo)
3- Down bộ unlock về copy vào C:\Windows\System32\data, rồi khởi động lại máy là OK

bố xung:
Diễn đàn không up được file, bác PM cho địa chỉ email tôi gửi cho bác nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

pippothinh

Unlock DTS/Dolby cũng thế thôi, nó chỉ hiện logo lên cho bác nhìn sướng mắt chứ nghe vẫn thế cả.
Nếu bác thích unlock thì:
1- Cắm dây analog vào 3 lỗ trên sound card: Front, Center/Sub, Rear vào loa DA5000
2- Cài driver 2.18.004 (bản mới nhất chưa unlock được logo)
3- Down bộ unlock về copy vào C:\Windows\System32\data, rồi khởi động lại máy là OK

bố xung:
Diễn đàn không up được file, bác PM cho địa chỉ email tôi gửi cho bác nhé

dạ em cám ơn bác nhiều .
thi em xài analog không à bác ơi
bác cho em xin cái driver (mà không có logo buồn quá ) :((
dù sao cũng thank bác
yahoo em : [email protected]

Bên trên