card VGA ASUS EAH4350 SILENT/DI/512MD2(LP) ngõ HDMI không xuất ra tiếng

dhruan

Member
Mình đang sử dụng VGA ASUS EAH4350 SILENT/DI/512M cho con HTPC, nhưng ngõ HDMI không xuất ra tiếng, bạn nào biết chỉ giúp.
Trong phần Spect có nói cổng HDMI xuất được audio. các bác tham khảo giúp mnh có đúng vậy không.

Specifications
PRODUCT FEATURES:Low profile design with low profile bracket bundled for your mini PC0db noise to offer a silent environmentNative HDMI output support for high quality audio and video enjoymentATI Radeon HD4350 GPUPCI Express 2.0 supportATI Software CrossFire supportUnified Video Decoder (UVD) for Blu-ray and HD DVDASUS Splendid: watching movies on PC is as good as on top-of-the-line consumer televisionASUS Smart Doctor: your intelligent hardware protection and overclocking toolFull support for Microsoft DirectX10.1 and Shader Model 4.1 enables stunning and complex special effectsOpenGL 2.0 supportFull HD support: let you get smooth, high quality HD video playback at full HD 1080p from most PC or free up the CPU

Video Output
Max Resolution (external) 2560 x 1600
Max Resolution Details DVI: 2560 x 1600 / VGA: 2048 x 1536
API Supported OpenGL 2.0, DirectX 10.1
Digital Video Standard Digital Visual Interface (DVI), High-Definition Multimedia Interface (HDMI)
HDCP compatible Yes

cảm ơn các bác đ4 hướng dẫn.

Ðề: card VGA ASUS EAH4350 SILENT/DI/512MD2(LP) ngõ HDMI không xuất ra tiếng

bạn phải nối cáp từ main lên card màn hình thì mới xuất ra tiếng. Tên main bạn tìm chổ cắm cho chữ S/PDIF out.

dhruan

Member

bạn phải nối cáp từ main lên card màn hình thì mới xuất ra tiếng. Tên main bạn tìm chổ cắm cho chữ S/PDIF out.

trên main có cổng S/PDIF out, nhưng trên VGA không thấy cổng S/PDIF in, vậy nếu card VGA xịn hơn như ASUS 5670 cũng phải cắm như vậy hả bạn

dhruan

Member

mà sao con VGA này xuất hình ra TV qua HDMI xấu quá, quá xấu cho dù mình chỉnh đúng độ phân giải màn hình rồi, mình dùng LCD pana 32LX8

trên card mình thấy co chổ cắm mà

bạn co xài receiver không? main bạn xài loại gì. Mình để lại cổng out S/PDIF cho.

nhthang_hdn

Phải ATI 5xxx trở lên mới có thể bitstream HD Audio được chứ các bác!

dhruan

Member

quá đã mình đã setup được VGA EAH4350 silent xuấ HDMI ra hình và tiếng luôn, DTS ngon lành, âm thanh ầm ầm như HD player. quá đã, tưởng mua lầm card, ai ngờ lại xuất được tiếng mà chẳng c6a2n cắm thêm dây nào từ main tới card VGA cả.

datbayern

Bạn làm cách nào vậy,con sapphire 3850 của mình cũng vậy,chỉ hiện video k có audio khi cắm HDMI.

dhruan

Member

Bạn làm cách nào vậy,con sapphire 3850 của mình cũng vậy,chỉ hiện video k có audio khi cắm HDMI.

- thứ nhất, xóa rồi cài lại driver của card, trong khi cài bạn sẽ nhìn thấy nó cài AMD Ati Audio for HDMI.
- thứ hai cài MPC-HC và FFDshow audio mới nhất
- thứ ba cài DirectX End-User Runtime Web Installer

ghim dây HDMI vào Receiver, restart lại máy sẽ nghe được âm thanh khởi động của Window là OK 50%

sau đó setup ffdshow theo bài này
http://www.mediasmartserver.net/201...bitstreaming-with-your-windows-7-htpc-part-i/
trong đây có đính kèm các file nêu trên để download về.

chúc bạn thành công

À quên nữa bạn xem kỹ lại các chức năng của card này có hổ trợ audio không nha

Bên trên