Castle Knight 2 - Uy lực của hiệp sĩ nước Anh

nguoivn02

Member
Mình đã sở hữu em này gần một năm nay mua tại Trương Lê, lúc AVR Onkyo 616 còn nóng hỏi. Castle Knight 2 + Onkyo 616 chơi Flac, Wav qua cổng USB thì hay khó tả lắm. Bản thâm em có có DAC luôn 24bit/192. Còn thích chơi mp3 có optimize music dù nghe mp3 cũng khá là thích thú ( đối với các lọai nhạc sôi động). Các bác chú ý nhé, dây loa quan trọng lắm...mình hiện chơi CAT6 Krone cho Bi-ware và Bi Amply, cảm nhận hài lòng nhất từ trước đến giờ.

liam nguyen

Ðề: Re: Castle Knight 2 - Uy lực của hiệp sĩ nước Anh

Mình đã sở hữu em này gần một năm nay mua tại Trương Lê, lúc AVR Onkyo 616 còn nóng hỏi. Castle Knight 2 + Onkyo 616 chơi Flac, Wav qua cổng USB thì hay khó tả lắm. Bản thâm em có có DAC luôn 24bit/192. Còn thích chơi mp3 có optimize music dù nghe mp3 cũng khá là thích thú ( đối với các lọai nhạc sôi động). Các bác chú ý nhé, dây loa quan trọng lắm...mình hiện chơi CAT6 Krone cho Bi-ware và Bi Amply, cảm nhận hài lòng nhất từ trước đến giờ.

Dậy là không chỉ có mình mình, bạn nghe nhạc chủ yếu hay phim chủ yếu với 616 và Knight 2? Mình đầu tư Knight 2 là làm Front ah

nguoivn02

Member
Mình phân ra 50/50 vì hiện tại có 2 con nhỏ... Knight 2 mình làm Font + Castle Classis. Nhưng khi nghe nhạc mình Off chế đổ Sub. Chỉ cho đánh Font thôi. Vì nhà chưa cách âm và chọn điểm ngọt để thưởng thức ( nhà cấp 4...) chuẩn bị ghé bác Minh rinh em Lincond C2 và em Surround Back để làm 5.1. Nếu chơi 7.1 không thể chơi Bi-ware và biamply mất đi nhạc tính, mình bỏ luôn phần em Zone 2....mình thấy hiện tại là hợp lý....

Hai Scm

Active Member

Sao bác không ghép 616 với loa cột nhỉ ?

Ðề: Castle Knight 2 - Uy lực của hiệp sĩ nước Anh

Nghe các bác tả thì chắc đây là bộ hoàn hảo để vừa phim vừa nhạc, nhạc cũng ko kém 2 kênh mấy

liam nguyen

Nghe các bác tả thì chắc đây là bộ hoàn hảo để vừa phim vừa nhạc, nhạc cũng ko kém 2 kênh mấy

Tùy người bác ơi ... âm thanh mà, cũng như món ăn thôi, kẻ khen ngon, người kiu cũng đc. E chỉ là cho anh em tham khảo thêm một sự lựa chọn về âm thanh thôi :D

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
nghe bác chủ ri viu hay quá ,chắc là mai em xuống trương lê múc luôn 2 cặp quá

gvnth

Active Member

Vấn đề là hay trong thời gian bao lâu đây. Hiện tại bác chủ hài lòng là hạnh phúc rồi. Hồi SV, mình hay nghe cái đài Aiwa có ổ đĩa CD, sang nhà hàng xóm gần chỗ thuê nhà có đôi loa California, amli Tiến Đạt sao mà hay thế, thời đó mà có HD chắc bài review của mình về bộ này phải hay hơn bác chủ :))

Mình cũng là người đang sử dụng kn2. Đối với con này thì "bookshelf + giá tiền" thì cũng là khá ngon rồi. Nhạc trẻ, nhạc vàng, classical, ballad, pop thì em này thể hiện tốt. Nhạc dance, rock ballad thì cũng tạm được, nhạc rock nặng thì kém hẵn. Mình đang sử dụng nó làm front với avr nghe cũng 7, 8 so với onkyo 9030 ===> cũng chưa bức xúc lắm để mua 2 kênh. Mình cũng đồng cảm với bài review của bạn liam nguyen.

P/s liam nguyen: mình không rành đồ 2hand cho lắm nên chắc để dành tiền mua mới thôi ;)) . Cứ em 9050 thẳng tiến

blessng78

Active Member

Thanks bác chủ đã review cho ae thêm thông tin. Cơ mà chưa thấy bác giới thiệu tổng thể hệ thống nhỉ. Cdp và dây nhợ ra sao?! Bác chủ yếu nghe cd or lossless?!

Bác có Totem rồi còn quan tâm mấy em này làm gì. Hàng anh Ba lắp ráp chắc bác cũng không khoái đâu hihi..:)

liam nguyen

Ðề: Re: Castle Knight 2 - Uy lực của hiệp sĩ nước Anh

Mình cũng là người đang sử dụng kn2. Đối với con này thì "bookshelf + giá tiền" thì cũng là khá ngon rồi. Nhạc trẻ, nhạc vàng, classical, ballad, pop thì em này thể hiện tốt. Nhạc dance, rock ballad thì cũng tạm được, nhạc rock nặng thì kém hẵn. Mình đang sử dụng nó làm front với avr nghe cũng 7, 8 so với onkyo 9030 ===> cũng chưa bức xúc lắm để mua 2 kênh. Mình cũng đồng cảm với bài review của bạn liam nguyen.

P/s liam nguyen: mình không rành đồ 2hand cho lắm nên chắc để dành tiền mua mới thôi ;)) . Cứ em 9050 thẳng tiến

Hỹ Hỹ, Được như bác thì sướng, khi nào bác có 9050 nhớ làm cái review cho máu, cơ mà em thấy Castle phang Rock nặng ( metal ) cũng không đến nỗi tồi, tuy có thua các hãng khác. Em một thời Rocker mà nên các kiểu nặng em cũng đã lấy ra hành hạ thằng Knight này hơ hơ nhưng thực là đây không phải thế mạnh của e nó.

liam nguyen

nghe bác chủ ri viu hay quá ,chắc là mai em xuống trương lê múc luôn 2 cặp quá
2 cặp bộ bác định vừa làm Front vừa làm Surround hả?

Vấn đề là hay trong thời gian bao lâu đây. Hiện tại bác chủ hài lòng là hạnh phúc rồi. Hồi SV, mình hay nghe cái đài Aiwa có ổ đĩa CD, sang nhà hàng xóm gần chỗ thuê nhà có đôi loa California, amli Tiến Đạt sao mà hay thế, thời đó mà có HD chắc bài review của mình về bộ này phải hay hơn bác chủ :))

Em cũng nghĩ chắc vài năm sau e lại tìm đến thằng khác =)) nhưng tạm thời e đã nghe qua nhiều và ưng ý với Castle, các dòng cao cấp hơn, em chưa có cơ hội để thử nên tạm nhìn quanh các thương hiệu trung cấp để tìm niềm vui, và sẽ ráng hạnh phúc hết cỡ với niềm vui này trước lúc cưới :D

welldone

Well-Known Member

Bác có Totem rồi còn quan tâm mấy em này làm gì. Hàng anh Ba lắp ráp chắc bác cũng không khoái đâu hihi..:)

Dù em ko xài, nhưng có thêm thông tin vẫn tốt mà bác. Mà quả thật em khá kỵ hàng anh 3.... Anw, ae có nhiêu chơi nhiêu, thấy vui là ngon rùi!

blessng78

Active Member

Dù em ko xài, nhưng có thêm thông tin vẫn tốt mà bác. Mà quả thật em khá kỵ hàng anh 3.... Anw, ae có nhiêu chơi nhiêu, thấy vui là ngon rùi!
Chính xác là có nhiều chơi nhiều. ý em nói giống như chơi game, nếu bác lên level 5 rồi thì level 1 chẳng còn hứng thú gì nữa :D
Nhưng quả thật Castle cũng là dòng loa trung tính, đều giải & nghe rất khá trong tầm tiền..

liam nguyen

Chính xác là có nhiều chơi nhiều. ý em nói giống như chơi game, nếu bác lên level 5 rồi thì level 1 chẳng còn hứng thú gì nữa :D
Nhưng quả thật Castle cũng là dòng loa trung tính, đều giải & nghe rất khá trong tầm tiền..

Bác nói đúng, em thấy thường những dòng này ai đã ưa thì khó bỏ, còn ai k mấy cảm tình sẽ chẳng bao giờ đụng đến :D
Nó không giống những òng loa phổ thông hơn.

taitrau2012

Re: Ðề: Castle Knight 2 - Uy lực của hiệp sĩ nước Anh

Bác nói đúng, em thấy thường những dòng này ai đã ưa thì khó bỏ, còn ai k mấy cảm tình sẽ chẳng bao giờ đụng đến :D
Nó không giống những òng loa phổ thông hơn.
Nếu không nhầm, đôi loa này em có nghe tại Hà nôi AV Show 2012, ấn tượng thoáng qua ( Hôm đó có nhiều thứ để xem, nghe ạ)là chú này bé con mà kêu rất to, bass khá uy lực. Thực ra em cũng chết mê chết mệt Castle nhưng là Castle của anh Beckham đẹp zai cơ. Em suýt chút đã sở hữu em Castle chester bãi vì dù đã trả sát giá bán tới mức chỉ bớt vài trăm tiền xe cho em ấy về ( Phần vì trong túi chỉ mang có nhiêu đó, phần vì ức thằng cha chủ shop rắn quá nên ko đặt tiền hoặc gọi cứu trợ) để mấy hôm sau em tiếc hùi hụt vì đã bị ai rước đi mất. Em cũng nghe qua cặp Castle Avon, cả 2 cặp đều được oánh với Denon ( Em chả nhớ mã hiệu chắc cũng thuộc dòng thuốc người mua). Ấn tượng là cả hai cặp này, tiếng khá mộc mạc, mềm mãi, chứ không om xòm như những đôi ( Cùng tầm tiền thôi ạ không em bị ném chít. Đôi Castle chester e trả 9 triện chưa bán, Avon 16 triện ko dám trả) Castle khi đã được gả bán cho Anh Ba.

Nghe Bác cơ ngợi em nó làm mình thèm quá hôm nào thử chạy qua nghe thử phát đã. Thanks bác

Bên trên