Cấu hình này đã đủ để chạy HD mượt chưa ạ ?

konstantine

Tình hình là vừa mất lap , học cũng xong rồi nên cũng ko có nhu cầu gì nhiều , làm gì thì đã có netbook , giờ e muốn dựng 1 bộ desktop vừa đủ để xem HD thôi .
Các bác xem có chỗ nào thiếu thì giúp e với :X
1. AMD AlthonII x2 245
2. BIOSTAR TA785G3 HD
3. DDR3 2GB/1333 KINGMAX
4. HDD 320GB Samsung SATA
5. CoolerMaster eXtreme Power Plus 460W
6. LG W2053T LCD 20"
7. Case CM 360
E gà về máy tính nên cũng tìm hiểu kha khá , các bác thấy có chỗ nào chưa ổn thì cho e tí ý kiến nhé :X
Cảm ơn các bác nhiều !

pnp2k

Member
Ðề: Cấu hình này đã đủ để chạy HD mượt chưa ạ ?

Cấu hình này giống hệt bộ HTPC mình mới dựng, chỉ khác CPU của mình là AMD AthlonII X2 250 :)

Mobo + CPU + 2Gb RAM như của bạn là chạy HD mượt rồi, mình đã cài Win 7 + Media Centre + Shark007 codec pack xem 1080p ngon.

Mình cũng đã thử chạy Blu-ray trên Media Player Classic Home Cinema, mượt mà và âm thanh ổn (qua cổng HDMI on-board)

HDD 320Gd thì chỉ nên dùng để cài Win thôi, chạy cho nhanh. Lưu trữ phim/nhạc thì mua vài ổ 1T, 1.5T, 2T cắm thêm vào.

BIOSTAR TA785G3 HD là micro ATX form 24.5cm x 24.5cm nên bạn có thể tận dụng cắm vào cái case nào nhỏ và đẹp hơn (để cả đứng cả nằm được thì càng tốt), cho ra phòng khách làm HTPC vẫn gọn gàng và dễ nhìn.

Chúc vui..

konstantine

Mình cũng muốn tìm một cái case nhỏ gọn , nằm được thì tốt nhưng mà khó quá , cái đẹp thì ko đủ tầm với :">
CM 360 có lẽ là ổn nhất và phù hợp với nhu cầu :D

Cấu hình ngon rồi đó bạn, làm 1 bộ chiến 1080 đi ;)

doc_khach

Active Member

Dàn này chắc chiến 2 phim 1080p cùng lúc mà chẳng si nhê gì cả :D

chieng

Cho hỏi ké tí, Bro dùng cổng HDMI của main này có bị co hình không. Của mình kết nối ra tivi samsun 450 24 in nó bị co nhỏ lại, không làm cách nào cho đầy màn hình được?

pnp2k

Member

Cho hỏi ké tí, Bro dùng cổng HDMI của main này có bị co hình không. Của mình kết nối ra tivi samsun 450 24 in nó bị co nhỏ lại, không làm cách nào cho đầy màn hình được?

Mình nối HDMI ra cả màn hình 23" lẫn 40" đều full đầy, ko bị co gì cả. Bạn nhớ cài driver gốc và phần mềm điều khiển ATI Catalyst đi theo CD rồi thử lại các setting khác nhau. Nếu vẫn không được thì cài driver mới nhất ở đây (Win7): http://game.amd.com/us-en/drivers_catalyst.aspx?p=win7/windows-7-32bit
Nếu vẫn không được thì bạn kiểm tra lại screen size setting trên TV xem sao..

Bên trên