Cấu hình xem phim HD-DVD và Bluray

James Vo

Member
Mình đang dự định down mấy phim HD-DVD và Bluray trên bit-hdtv ,nhưng từ đó tới giờ chưa bao giờ xem bluray và hd-dvd cả ,cùng lắm chỉ là 1080p rip mà thôi ,nên cũng không biết là mấy phim này coi bằng chương trình gì nữa và đuôi có phải là mkv không ? Với lại cho mình hỏi là cấu hình máy mình như sau :

intel core 2 dual E6320 1,86 Ghz ( 2 nhân )
ram 2 Ghz kingmax bus 800
seagate baracuda 80 Gb
graphic card : Geforce 8500 ( 256 Mb ,128 bit )

Cho mình hỏi với cấu hình nhiêu đó ,vậy thì xem phim HD-DVD hoặc Bluray được không ?
Mình cần tìm hiểu thêm để khỏi down cho mất công ,vừa tốn điện ,tốn thời gian và ratio nữa ,
thanks mọi người .

havu

Ðề: Cấu hình xem phim HD-DVD và Bluray

E2800 mà còn coi được, huống hồ gì E6xxx, quất láng đi e!!!

buihung

Administrator

Mấy phim đó không cần phần cứng cao để xem đâu nhưng bác đưa ra cấu hình ổ cứng có 80GB thì chứa phim Rip cũng chả ăn thua chứ nói gì đến HD, Bluray.

James Vo

Member

Bạn James Vo cho mình hỏi 1 câu là trước khi post bài này bạn chưa đọc Nội quy à:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=424
Lúc trước các mod hdvn cũng đã bỏ công Move khá nhiều topic của bạn qua mấy box khác đấy

À ,thật ra là mình vừa mới xem đó ,mình hứa là sẽ rút kinh nghiệm ,xin lỗi vì đã làm phiền mấy mod .

tui

Member

Cỡ nào cũng quất với cấu hình này. Cái này dạng là dư dả luôn.

Mấy phim đó không cần phần cứng cao để xem đâu nhưng bác đưa ra cấu hình ổ cứng có 80GB thì chứa phim Rip cũng chả ăn thua chứ nói gì đến HD, Bluray.
Ko cần phần cứng cao thì sao mà xem nổi
cái này đâu có như nhét đĩa DVD vô mà coi đâu bác[-X

James Vo

Member

Mấy bro cho mình hỏi thêm là với phim Bluray hoặc HD-DVD thì mình có thể chèn sub việt vào phim được không ( ý mình là dùng mkvmerge GUI ấy ) . Thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

James Vo

Member

Mấy bro cho mình hỏi thêm là với phim Bluray hoặc HD-DVD thì mình có thể chèn sub việt vào phim được không ( ý mình là dùng mkvmerge GUI ấy ) . Thanks

miễn là trên HDD thì chèn đc hết pác ạ
dùng thẳng direct vobsub của k lite cho nhanh pác:>

Bên trên