Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

men0codon

Active Member
Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

vừa có hàng lại vài con, anh em quan tâm thì ủng hộ nhé
42LA6130
42LN6130

songcon2

Tình hình là vừa mới mua con TIVI LED SAMSUNG UA32F4100AR. Xài rất OK hình ảnh sáng đẹp, màu rất tươi.

Nhưng khi xem phim bằng HDD qua cổng USB phụ đề hơi nhỏ co cách nào chỉnh phụ đề cho to ra không các bác.

Em đã thử vào dùng remote vào mục Tools -> Cài đặt phụ đề nhưng không thấy mục chỉnh sửa kích cỡ của phụ đề.

Bác nào từng gặp trường hợp này xin giúp đỡ em ạ.

Chào các bác. Năm nay cuối năm em lại quyết định mua thêm tivi mới. Và quyết định của em là chuyển từ Sony sang dùng Samsung. Vì nghe nói có nhiều ứng dụng hay và chip xử lý nhanh hơn.

Và em quyết định model Samsung Series 8 - 55F8000 ngày 9/1/2014 - Sau khi bóc hộp và test tại nhà. Thì thật là buồn vì tivi em bị như này :

Em có gọi lên samsung trình bày về việc hở sáng + Ti vi bị 2 điểm chết màu trắng + cả xanh + Cả đỏ.

Thì nhận được câu trả lời KHÔNG PHẢI LỖI CỦA NHÀ SẢN XUẤT + KHÔNG PHẢI LỖI CỦA SAMSUNG

Em có hỏi bên samsung : Thể không phải lỗi nhà sản xuất + Không phải lỗi của samsung thể là NGƯỜI SỬ DỤNG À ??? Tôi mua hàng và mở hộp ra - thấy lỗi như vậy thì nói với khách hàng là Không phải lỗi samsung thì là gì ?

Vừa hở sáng và vừa điểm chết = Câu trả lời cuối cùng của SAMSUNG là TIVI LED ĐƯƠNG NHIÊN LÀ NHƯ VẬY - CŨNG KHÔNG PHẢI LỖI CỦA NHÀ SẢN XUẤT + SAMSUNG. ( Chắc mình chưa dùng tivi led bao giờ mà trả lời khách như vậy )

Sản phẩm cao cấp của samsung mà nhận đc câu trả lời như vậy ư ? Tôi rât thất vọng về câu trả lời này ( Không như SONY ) - Cuối cùng họ cử người đến chụp ảnh lỗi và đưa mình ký 1 tờ giấy gọi là đên giới thiệu sản phẩm + chức năng.

Các bác kinh nghiêm cho em ý kiến vụ này với.

neem

Chiều nay đã gọi đặt hàng bác con 42LA6200 giao chủ nhật (12/1), bác kèm thêm cho mình bộ Khung sát vách luôn nhé. Nhớ cho hóa đơn đầy đủ 2 món nha. Thank bác men0codon.

men0codon

Active Member
Ðề: Re: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Chiều nay đã gọi đặt hàng bác con 42LA6200 giao chủ nhật (12/1), bác kèm thêm cho mình bộ Khung sát vách luôn nhé. Nhớ cho hóa đơn đầy đủ 2 món nha. Thank bác men0codon.
đã giao hàng cho bạn , con 42LA6200 ( cùng với SONY 42W674 ) giá tăng lên từng ngày
42LA6200
KDL-42W674A

toanha

Em mới tậu một LG 42LN5400 giá 8t8, xem đẹp thôi rồi $-)!

meocon

Well-Known Member

Thật sự các app trên smart tv chẳng là gì , hồi xưa mua lầm , dùng chẳng dc , còn cái dc thì coi 1 phim đòi phí .

Thui Android box + TV thường là OK

binhminh_tk

sang không để sang năm mua hàng ngon hơn mà giá vẫn thế nhỉ, thiết bị điện tử ngày càng rẻ mà ở đây lại đắt , bó tay, chắc ép giá tết đây mà

TV samsung sao không thấy giảm giá? LG giảm thấy ham, rẻ hơn Samsung nhiều.

DELTATONI

Member

Hôm qua máu lên tới não thì em với bà xã cũng ra 1 vòng Nguyễn Kim, Thiên Hòa kiếm 1 con LED về cho bằng chị bằng em để thay thế con 21" CRT già nua. Lúc đầu định bụng là chỉ nhắm con Sony 40R452A nhưng sau đó chuyển sang SS 40F5501 rồi cuối cùng dừng lại ở SS 40F6300. Bên Nguyễn Kim giao hàng lúc tối muộn, xem lướt qua thì mọi vấn đề cũng ổn nhưng em chột để ý ở bốn góc màn hình đều có hiện tượng bị ám màu đen đen, nhất là khi chuyển tivi sang nền màu sáng (test thử vào Facebook màu xanh xanh thì cũng thấy 04 góc có hiện tượng tối). Cái này không rõ có phải bị hở sáng hay lỗi đèn nền không vậy các bác? Mặc dù đây là con LED thứ 2 (con đầu mua gửi về cho bố mẹ ở quê không dùng) nhưng em cũng hơi gà khoảng này, nhờ các bác chỉ giúp. Thanks

P/s: Bổ sung cái ảnh cho các bác dễ hình dung ợ

Chỉnh sửa lần cuối:

men0codon

Active Member

Em mới tậu một LG 42LN5400 giá 8t8, xem đẹp thôi rồi $-)!
con này trong tầm trung bình khá đó
sang không để sang năm mua hàng ngon hơn mà giá vẫn thế nhỉ, thiết bị điện tử ngày càng rẻ mà ở đây lại đắt , bó tay, chắc ép giá tết đây mà
thích là không chờ đợi bạn ạ , hàng tăng giá do nhiều nguyên nhân chứ không chỉ đơn thuần là bên bán muốn tăng lợi nhuận đâu
TV samsung sao không thấy giảm giá? LG giảm thấy ham, rẻ hơn Samsung nhiều.
Thật tình thì SAMSUNG năm nay lép vế hơn chút
Hôm qua máu lên tới não thì em với bà xã cũng ra 1 vòng Nguyễn Kim, Thiên Hòa kiếm 1 con LED về cho bằng chị bằng em để thay thế con 21" CRT già nua. Lúc đầu định bụng là chỉ nhắm con Sony 40R452A nhưng sau đó chuyển sang SS 40F5501 rồi cuối cùng dừng lại ở SS 40F6300. Bên Nguyễn Kim giao hàng lúc tối muộn, xem lướt qua thì mọi vấn đề cũng ổn nhưng em chột để ý ở bốn góc màn hình đều có hiện tượng bị ám màu đen đen, nhất là khi chuyển tivi sang nền màu sáng (test thử vào Facebook màu xanh xanh thì cũng thấy 04 góc có hiện tượng tối). Cái này không rõ có phải bị hở sáng hay lỗi đèn nền không vậy các bác? Mặc dù đây là con LED thứ 2 (con đầu mua gửi về cho bố mẹ ở quê không dùng) nhưng em cũng hơi gà khoảng này, nhờ các bác chỉ giúp. Thanks

P/s: Bổ sung cái ảnh cho các bác dễ hình dung ợ

hở sáng , căn bệnh thế kỷ bạn ạ

DELTATONI

Member

Nhưng khi test màn hình tối lại không thấy bác ơi. Chỉ thấy xuất hiện khi screen màu sáng thôi.

chào các bác tình hinh la e vừa quất con 43f4500 của a ss. các bác cho e hỏi ss bh điện tử thì có cần hóa đơn vat nữa k ?
do kết plasma quá. pana thì k còn nên kết duyên với a sam vậy.

huonglaichau3D

Re: Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Chào các bác, xin lỗi mọi người lâu lắm em mới quay lại vì mải vọc phá mấy con smart phone của nhà ông Sam.....

E cũng vừa mới mua con 47LA6200, cảm nhận ban đầu rất ok, các bác bên digicity nhiệt tình, có bác chủ là hơi khó tính :v, chờ e vọc hết máy rồi review cho các a ạ. Con này e mua về cắm anten của con CRT cũ nhà e cũng bắt đc 23 kênh rồi, vtc thì bắt đc nhiều lắm, nhiều kênh net như bắt qua chảo đầu an viên nhà cậu em vậy, nhưng có 1 điểu là xem tv thường nhiều lúc nó bị cắt hình kiểu như xem đĩa xước ngày xưa ấy, có a nào dùng rồi bị lỗi như e ko, e thì nghĩ do đường truyền, mai e lắp An Viên xem như thế nào!!!

Bên trên