Chào các bác ở BH, bác nào có loa Z5500 hay dàn AIO của LG hay JVC cho em tới nghe thử với.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tumi

Member
Ðề: Chào các bác ở BH, bác nào có loa Z5500 hay dàn AIO của LG hay JVC cho em tới nghe thử với.

@dogiabao: Bạn hỏi tôi về kỹ thuật, tôi thú nhận rằng mình không am tường nhiều về lãnh vực Bạn hỏi nên có giới thiệu Bạn đến site thegioinghenhin. Ở đó có nhiều lời khuyên của các chuyên gia mà những ai yêu thích audio video có thể quan tâm. Chỉ riêng setup thiết bị thôi là chưa đủ. Nào là phải setup phòng nghe, luyện nghe để trở thành người nghe giỏi...v..v. Nhận thấy mình không có nhiều khả năng và thì giờ cho lãnh vực này, tôi mượn tạm vài ý cũng của các chuyên gia trên thế giới về AV dành cho những newbie như Bạn minhthong1981 (Bạn ấy tự nhận là newbie) đừng lo mình sẽ không thể nghe hay đc nếu tài chính có hạn.
Tôi không phủ nhận những giá trị vật chất của các thiết bị hi-fi, hi-end cùng những công nghệ mới đã đem cảm xúc của người nghe lên tầm cao hơn. Chỉ có điều là cố gắng đầu tư thiết bị trong khả năng ngân quỹ cho phép và biết điểm dừng của mình.
Tôi đã 50 tuổi, nên về mặt kỹ thuật sẽ không được như các bạn trẻ nhanh nhẹn trong thời buổi thông tin này. Chỉ có những cảm xúc chia sẻ với Bạn và minhthong1981.
Tôi đc bạn minhthong1981 cám ơn, còn Bạn thì không. Qua đó tôi biết mình đã làm phiền Bạn và thành thật xin lỗi về điều đó. Tôi hứa sẽ không làm phiền Bạn nữa. Bạn cứ yên tâm. Chào Bạn.

tommyvu

Ðề: Chào các bác ở BH, bác nào có loa Z5500 hay dàn AIO của LG hay JVC cho em tới nghe thử với.

Có lẽ topic này tới đây nên dừng, nhờ MOD Tuan close lại vì có lẽ Chủ thớt cũng đã thông suốt rồi .... theo tôi chuyện bên lề nên dành sang topic khác (qua HDVIETNAM) !!!! ai Theo dõi hết topic này mới thấy các ae đi quá xa theo phản xạ....HD, Audio. Hãy " Chí công, vô tư" để HDBH lớn mạnh và mình còn có hứng thú viết vài bài chém gió chơi ,,, thank all.
PS: bữa nào gặp lại Bác Chinh off tí nhỉ ????
Chú V, Chú T còn trẻ, kiến thức dồi dào nên lập 1 cái ô vuông cho 2 chú ấy tỉ thí ???

hoangtq

Well-Known Member

Em cũng có cùng ý kiến là nên đóng topic này tại đây

dogiabao

Member

Tôi đã 50 tuổi, nên về mặt kỹ thuật sẽ không được như các bạn trẻ nhanh nhẹn trong thời buổi thông tin này. Chỉ có những cảm xúc chia sẻ với Bạn và minhthong1981.
Tôi đc bạn minhthong1981 cám ơn, còn Bạn thì không. Qua đó tôi biết mình đã làm phiền Bạn và thành thật xin lỗi về điều đó. Tôi hứa sẽ không làm phiền Bạn nữa. Bạn cứ yên tâm. Chào Bạn.
thứ nhất chú đưa thế giới nghe nhìn vào đây
thứ hai cháu cũng muốn đóng topic này vì cháu cũng biết chú lớn tuổi
thứ ba chú nhì nhận lời cám ơn của mọi người ko chon lọc và có khi người ta tôn trong chú vì chú lớn tuổi và chưa chắc chú đã đúng
điều thứ tư cháu muốn nói với chú muốn con cháu nể và phục chú phải có tư cách ko phải vì lời cám ơn sáo rỗng
VÀ ĐIỀU CUỐI CÙNG CHÁU MUỐN ĐÓNG TOPIC NÀY LẠI VÌ CHÁU NGHĨ CHÚ LÀ CHA VÀ CHÚ CỦA CHÁU,VÀ CHÁU CŨNG KO MUỐN ANH EM MẤT TIỀN VÌ NHỮNG ĐIỀU KO ĐÁNG PHẢI MẤT TIỀN MONG CHÚ THÔNG CẢM.CHÁU NÓI ĐIỀU NÀY Ở ĐÂY CHẮC NHIỀU ANH EM HIỂU.CÁM ƠN CHÚ DÙ CHÚ CÓ ĐÚNG HAY SAI

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

dogiabao

Member

OUT DELETE..................

hoangtq

Well-Known Member

@dogiabao: theo tớ thì T nên edit lại bài chút xíu, anh em chơi vui là chính -> k nên để mất hòa khí, tình đoàn kết.

minhthong1981

Active Member

ngẫm lại thì sao kì vậy nhỉ, mình thấy 2 bác Vinh và bác Tumi tư vấn hay chia sẻ có gì sai đâu mà hết đợt này đến đợt khác bác dogiabao phản ứng gay gắt vậy nhỉ, nói sao mới vừa ý bác dogiabao đây. Hay là 2 bác này nói sai thiệt mà mình chưa đủ trình độ để hiểu cái sai đó.
Đọc mấy dòng thứ nhất, thứ hai, thứ ba,.... của bác dogiabao ở trên thiệt là thấy buồn, chắc bác Tumi buồn lắm. Mình có nhiều điều muốn nói nhưng thôi, lại sợ mất hòa khí giữa anh em HDBH, (ko phải sợ mất lòng với bác dogiabao nhé, mình thì ko cần bác dogiabao nữa rùi vì mình thấy dù bác ấy đúng nhưng cách bác xử sự thì ko hay)

@tuanaiai, có gì bác close topic này lại luôn nhé. Có gì lăn tăn mình sẽ Open new topic.

Cám ơn mọi người về những lời tư vấn rất có ích cho mình (chết, lại ghi sáo rỗng rùi, hehe)

tuanaiai

Active Member

THAY MẶT BAN ĐIỀU HÀNH HD BIEN HOA, MÌNH CHÚC ANH EM DỒI DÀO SỨC KHỎE, VÀ NHỮNG DÒNG CHỮ BÊN TRÊN MÌNH SẼ VẼ LÊN CÁT, ĐỂ CHO SÓNG BIỂN CUỐN THEO.
VÀ MÌNH SẼ KHẮC LÊN ĐÁ " NHIỄU ĐIỀU PHỦ LẤY GIÁ GƯƠNG NGƯỜI TRONG MỘT NƯỚC PHẢI THƯƠNG NHAU CÙNG"

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên