Chào các bác ở BH, bác nào có loa Z5500 hay dàn AIO của LG hay JVC cho em tới nghe thử với.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

DAIYOU

Active Member
Ðề: Chào các bác ở BH, bác nào có loa Z5500 hay dàn AIO của LG hay JVC cho em tới nghe thử với.

@daiyou, thấy bác có dàn HD mini cỏ đẹp quá. bác cho hỏi xíu là Kaiboer K200 phát film có bị trễ hay giựt ko, load nhanh ko, tại mình cũng đang tìm mua 1 em HD Player.[/QUOTE]

Cái em Kaiboer K200 này Load hơi lâu đấy,chừng 1 phút mới được xem,chạy nhanh qua 1đoạn cũng chậm ,vài giây đứng hình mới lên được.
Khi đã phát phim thì Ok không có gì phàn nàn ,hình ảnh đẹp ,chi tiết.
Cái phụ đề khi chép phim phải đổi sang UTF-8 nên hơi phiền ,mình xài quen rồi thì thấy tạm ổn.
Đầu HDP bây giờ nhiều lắm và rẻ hơn ,mua em này làm gì còn Model nữa.Cứ tìm em TVX hay Dune ,EGREAT.....

DAIYOU

Active Member
Ðề: Chào các bác ở BH, bác nào có loa Z5500 hay dàn AIO của LG hay JVC cho em tới nghe thử với.

bác nào muốn 1 dàn tốt.. vừa nghe nhạc.. vừa xem phim thì gặp mình.. Giá tham khảo từ 5Tr / dàn -> Unlimited...
Gồm Amli Giải mã DTS - Center - Front - Surround - Sub Điện .. Tất cả đồng bộ.. đồng hiệu... theo mình yếu tố này giúp dàn 5.1 hài hòa hơn....
Ai có nhu cầu, cứ báo mình biết. Mình sẽ setup nghe thử.. dc thì ôm nguyên một dàn về... còn muốn nâng cấp gì thì có luôn...
Dàn AIO rời thì ko nên.. chỉ 1 lý do. là AIO. chưa thấy cái loa nào ra hồn.... Ngay cả 390XP cũng dzi....
Mình cũng mới tập tành chơi.. nên có điều gì sai.. anh em cứ góp ý.. Chân Thành Cám Ơn.

Giá rẻ bất ngờ ! Vinh thử đề cử 1 bộ dàn tầm 5->7 tr có đủ Amli Giải mã DTS - Center - Front - Surround - Sub Điện ,xem có em nào đập chết được Denon 390Xp không cho anh em tham khảo thêm.

dogiabao

Member

Giá rẻ bất ngờ ! Vinh thử đề cử 1 bộ dàn tầm 5->7 tr có đủ Amli Giải mã DTS - Center - Front - Surround - Sub Điện ,xem có em nào đập chết được Denon 390Xp không cho anh em tham khảo thêm.

chết cũng vẫn lôm côm,rõ chán,kiểu nay nhà sản xuất sẽ ko sản xuất AIO nữa,và sẽ đề nghị CHÚ VINH LÀM GIÁM ĐỐC TIẾP THỊ CHO TRẦN BÁ THÔNG CAMPUCHIA

s2krazyellow

Well-Known Member

xem có em nào đập chết được Denon 390Xp không cho anh em tham khảo thêm.

Mình cũng có thể chỉ câm nín ko biết chuyện gì sảy ra.. tuy nhiên HDBH vẫn còn rất nhiều người đang học hỏi và tham khảo thêm. Nên mình cũng góp một vài lời "dành cho những người cần nghe." Nếu mình có lở miệng nói sai thì xin anh em cứ góp ý.... Theo em. ko cần dàn nào đập chết dàn nào... Bản thân nghe thấy hay, hài lòng và vừa ý là dc..
Mình đang có dự kiến
Onkyo DR2000 giá 1.500.000 Có luôn DVD Receiver DTS Giá Sách Tầm 90K Yên
Front - Surround Onkyo D-SX7 Giá 1Tr 4 cái. ( hoặc có thể nâng cấp 102AX và 1 cặp surround rẻ hơn. ) tầm 1.000.000 cho 102AX (ax có thể đánh luôn nhạc và phông tốt.. có bass khá mềm.) và surround tầm 300K onkyo có hệ thống phân tần tốt cho treb và mid tách bạch. vậy Loa tầm 1Tr đến 1.3Tr. trong khi giá sách cua 102AX là 48K yên. cặp còn lại bèo lắm cũng 15K yên.
Tính ra chưa tới 3 Triệu cho DVD. Receiver + 4 Loa. Phần Center và Sub khá quan trọng còn lại tùy theo túi tiền.. với center từ 1Tr đến 1.500.000 thì cũng khá ổn... Phần còn lại là sub. điện tầm 2trieu thì đả đánh hơn mấy dàn cỏ AIO rồi. còn nếu so sanh với dàn 390xp. đúng là thua cái sub.. uhm... thì 4Tr so với 11 triệu.. kiếm sub điện 4-6 trieu cũ, chẵng lẽ đánh ko lai sub 390xp sao?

Tuy nhiên để tìm dc dàn full như vậy.. số lương rất có hạng.. Em hiện giờ có thể lên dc 1 dàn như vậy. ( anh em có thể qua tham khảo).. vì cũng ko có nhiều Receiver đánh hay và giá tốt... tính ra 150.000 Yên tương đương với 30tr thời đó.. Cũng ko phải là dàn bèo nhèo đâu... Em cũng ko rõ xem phim có hay nhiều hơn so với 390xp ko nhưng chắc chắn với amli và cặp loa 102ax đã cho dòng nhạc hay hơn 390xp rồi... vài dòng em học hỏi đc.. ai thấy em sai cứ giúp em biết.. để em còn học hỏi thêm về sau....

PS: em đang lên thêm dàn cỏ Yamaha xem kết quả thế nào.( tuy biết đánh nhạc chẳng ra gì đâu )
Receiver Yamaha 494 1Tr 8
Dàn Yamaha 160 - 6.1 2Tr 2
Tổng Cộng 4 Triệu cho dàn rời... + Đồng bộ Yamaha + sub điện cho diện tích 16m2

Chỉnh sửa lần cuối:

littleKFC

Member

ui ui .. lên đây thấy các bro show kiến thức em hoa cả mắt ra... em khoái câu của bác s2krazyellow .." ko cần dàn nào đập chết dàn nào... Bản thân nghe thấy hay, hài lòng và vừa ý là dc.." em còn gà, tai trâu.. cả đời chưa dc nghe bộ dàn rời nào lên đây thấy bác tư vấn thế thích thật.. bác thấy bộ bác vừa tư vấn ổn không bác ? nếu được em xin phiền bác 1 buổi cho em mở rộng tầm mắt + so sánh xem em nên mua z5500 hay dàn như bác.. cảm ơn bác nhiều .

minhthong1981

Active Member

ồ yeah, mình cũng đồng cảm như bạn KFC, đọc 1 hồi thấy thích dàn rời liền. Vậy nhà bác s2krazyellow ở đâu trong BH vậy, có thể cho mình 1h vào ngày cuối tuần để đến xem/nghe thử ko? mình đội ơn lắm lắm. hihi.

hoangtq

Well-Known Member

ồ yeah, mình cũng đồng cảm như bạn KFC, đọc 1 hồi thấy thích dàn rời liền. Vậy nhà bác s2krazyellow ở đâu trong BH vậy, có thể cho mình 1h vào ngày cuối tuần để đến xem/nghe thử ko? mình đội ơn lắm lắm. hihi.

Thích dàn rời thì fai xác định hướng và tổng mức đầu tư trước, chứ mua cho đủ bộ bèo bèo, lúc nâng cấp phải tiễn cả bộ bèo bèo đi luôn vì: rev xịn mà kéo cái loa đểu -> phí rev mà tiếng cũng chả hay, rev đểu mà kéo cái loa xịn thì cũng vứt, vì nó k đủ công lực để loa thể hiện.

Về cơ bản dàn rời là hay hơn dàn AIO, chỉ có một khác biệt nhỏ (mà không nhỏ), đó là phải chi nhiều xiền hơn ....:((

s2krazyellow

Well-Known Member

Hố Nai - Biên Hòa. Công Viên 30-4. Nhà Thờ Sặc.. Xin vui lòng gọi mình 60 phút trước khi đến....

tuanaiai

Active Member

Càng ngày càng căng thẳng nhỉ, chơi HD anh em chú trọng phần nghe % hơn phần nhìn quá, thôi mình xem phim câm cho êm chuyện :D

minhthong1981

Active Member

uh đúng rùi mà aTuấn, nghe phải chú trọng hơn chứ, nó tạo cảm giác hơn là xem hình. có nhiều khúc xúc động (đang xem 24h - 8 season) làm mình như muốn vỡ òa với nhân vật ở tầm âm thanh đủ lớn, nó mới đi vào lòng người, có được cảm giác hụt hẫng, cảm giác chết lặng, (hix, ko biết ghi sao). Còn ở âm thanh như mấy cái film chiếu trên ĐN, Bình Dương, gì mà chả thấy âm thanh nền đâu, toàn nghe tiếng thuyết minh nên ko đồng cảm hay nhập tâm vào câu truyện trong film.

@s2krazyellow, cho mình số dt với. Cuối tuần này mình sẽ gọi. Thanks.

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanaiai

Active Member

uh đúng rùi mà aTuấn, nghe phải chú trọng hơn chứ, nó tạo cảm giác hơn là xem hình. có nhiều khúc xúc động (đang xem 24h - 8 season) làm mình như muốn vỡ òa với nhân vật ở tầm âm thanh đủ lớn, nó mới đi vào lòng người, có được cảm giác hụt hẫng, cảm giác chết lặng, (hix, ko biết ghi sao). Còn ở âm thanh như mấy cái film chiếu trên ĐN, Bình Dương, gì mà chả thấy âm thanh nền đâu, toàn nghe tiếng thuyết minh nên ko đồng cảm hay nhập tâm vào câu truyện trong film.

Hi, mình xem Phạm Công Cúc hoa đâu phải chuẩn HD, cũng no âm thanh DTS mà cả nhà đều nóng gan, cảm xúc dân trào, khóc òa ra hết ấy. Cho nên những vấn đề Âm Thanh và Hình Ảnh cần cao cấp, sắc sảo là theo hướng văn minh hiện đại, hoành tráng tùy người nào cần mà chọn. Còn xét về khía cạnh điện ảnh là do nội dung phim quyết định thôi, chứ phim nội dung dỏm cho dù có loa đài cỡ tầm hi-end cũng chẳng có làm cho phim hay hơn. Bởi thế các bác nên đánh giá khách quan, đừng nên lấy cái âm đề bẹp cái nhìn trong khi xem phim HD.

Vài dòng mạo muội :)

anbinhdo

Well-Known Member

Sao rồi Bác chủ thớt ,đã nghe được âm thanh rỉ rả của Em z5500 chưa vậy !

s2krazyellow

Well-Known Member

Bác Nói Phải.. Âm thanh quan trọng lắm...
Ví dụ : nhiều lúc ngồi vừa làm việc vừa nghe nhạc.. Thì đa số là nghe dc bài đầu. những bài sau, hầu như ko tham hưỡng dc. từ từ hết cd, tắt tiếng im lặng rồi mới hay.
Nhưng với một dàn khá ổn.. lắm lúc đang làm việc.. thì bị tiếng fát ra từ dàn có thể đánh thức sự đam mê tiềm ẩn về âm thanh. Đôi lúc cũng phải cắt ngang công việc một tí ít để dành cho âm hưỡng... Nhiều lúc khác đóng cửa nghe đĩa nhạc Guitar.. có người gỏ cửa chạy vào hỏi: " ai đang chơi guitar thùng hay vậy? oh!.. vậy mà cứ tưởng "... hahhaha... ko biết là thiệt hay đùa, nhưng cũng rất mát tai....
@minhthong1981: Xin vui lòng gọi: 0909.857000 - 09.27.28.4000 Vinh. Luôn welcome anh em HDBH...
Tuy nhiên phòng em nhỏ lắm 10m2. Mà chứa 1 đống đồ rồi.. nên chỉ có thể tiếp 3-4 người cùng 1 lúc thôi..
Bác Adrian - Phanvietchan - Trieuson - Synt-BH có thể chứng nhận điều trên em vừa nói....
Chân thành cảm ơn các bác đả đọc .. và chúc HDBH ngày một lớn mạnh...

trieuson

Member

Thích dàn rời thì fai xác định hướng và tổng mức đầu tư trước, chứ mua cho đủ bộ bèo bèo, lúc nâng cấp phải tiễn cả bộ bèo bèo đi luôn vì: rev xịn mà kéo cái loa đểu -> phí rev mà tiếng cũng chả hay, rev đểu mà kéo cái loa xịn thì cũng vứt, vì nó k đủ công lực để loa thể hiện.

Về cơ bản dàn rời là hay hơn dàn AIO, chỉ có một khác biệt nhỏ (mà không nhỏ), đó là phải chi nhiều xiền hơn ....:((

Dù chơi dàn rời hay dàn AIO thì sau khi ta nâng cấp thì phải lỗ là chuyện thường tình mà vì cái tiền lỗ là tiền ta đã sử dụng nó. Kết luận "Đường nào cũng về Rome hết", do vậy không nên lo lắng khi chơi dàn rời hay dàn AIO, cứ thế mà chơi cho nó vô tư sau này nâng cấp thì gả nó đi lo gì, cái gì cũng có giá của nó hết nên chả cần phải lăn tăn làm gì.

anbinhdo

Well-Known Member

Nói chung là mình thấy ưng cái ý của mình là hay lắm rồi...còn nâng cấp hay thay mới thì tùy theo khả năng và nhu cầu của bản thân thôi. Chà chủ đề này khác với Bác Chủ thớt mà thấy cũng sôi nổi quả nhẩy..chắc phải ghé thăm vài lần nữa :>

s2krazyellow

Well-Known Member

Dù chơi dàn rời hay dàn AIO thì sau khi ta nâng cấp thì phải lỗ là chuyện thường tình mà vì cái tiền lỗ là tiền ta đã sử dụng nó.

Bác Triệu Sơn nói phải. Đó là luật sống của tự nhiên.... Nhưng một mặc khác..... nếu mua dc giá rẻ hơn so với thị trường thì.. rất tốt .
Ví dụ. Sony 777 của bác triêusơn.. nếu mua dc giá 6-7 triệu.. thì sau này bán sẽ ko lỗ... 1 bác ở Dỉ An mua dc Yamaha A1 giá 7Tr thì về sau bán cũng ko lỗ.. nhiều khi lại dc lời tí tí đằng khác....
Vì vậy.. Muốn chơi HD.. các bác cứ từ từ.. kết quả sẻ rất tốt.. còn máu quá.. thì có ngày thành xương khô....
Cứ tìm hàng tốt.. hàng khũng mà mua.. rồi mua lên từ từ....
Trên là ý kiến của riêng em... Mong các bác góp ý....

trieuson

Member

ok giải thích nhé.trung sẽ lấy z5500 còn vinh sẽ lấy bộ onkyo gì đó của vinh.nếu hay hơn trung tang vinh bộ z5500 còn nếu ko hay và hoành tráng hon bộ z5500 nữa thì đừng tư vấn tầm bậy.nói thật trung cá với tất cả anh em box biên hòa này vinh chưa bao giờ set up chuẩn 1 bộ z5500 và cũng chưa bao giờ mua nó về chơi và để bán lên mới có cái kiểu phân tích theo kiểu tốt cho những thứ vinh đang có,và đang bán như thế.nó hay nó sẽ hay,chưa biết nói chưa biết,đừng nói lung tung,nếu vinh có z5500 và set up đaàng hoàng thì lại nói khác ngay.bởi vậy anh mới nói chú lôm côm

Không nhất thiết phải có và sở hữu mới phát biểu được nó hay hay là nó dở, tôi cũng được nghe tham chiếu bộ z5500 của bạn bè cũng nhiều, phải nói bộ này cũng rất đáng tiền đó, có thể nói là rất xuất sắc trong tầm giá.

minhthong1981

Active Member

z5500 sao thấy cái cục sub nhỏ thế nhỉ, âm trầm nó phát ra ntn các bác (vì mình chưa được dịp nghe thử con này).
Hôm qua ghé siêu thị ĐM Phan Khang (ngay quảng trường) thấy mấy dàn LG toàn > 7tr, có mang USB với âm thanh DTS + movie sample ra thử thì cái thì ko nhận USB, cái thì nhận nhưng ko thấy được file âm thanh DTS + movie (mkv). Cái đọc được thì ko phát được file DTS (ko thấy chữ dts đỏ lên). Nói chung là phải gặp bác Vinh xem bộ rời ra sao thôi.

ngoài ra trong đó thấy có con samsung plasma 42 C430 bán có 8,5tr, hình ảnh cũng thấy đẹp. Đang compare nó với Pana 42x20v (bán KM 8,9 - giá thực 9,9tr). mà sao con Pana 42A20v bán giá KM là 9,9tr nhỉ (giá thực là 12tr), cao hơn nhiều so với x20.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên