Cháo chửi, bún mắng...Hà Nội

Jackson

Active Member
Ðề: Cháo chửi, bún mắng...Hà Nội

... bún mắng ở ngô sỹ liên, nhưng đến bâyh đã biến, không baoh ghé qua đấy nữa.

Bác nói đến con mẹ này em mới nhớ khoảng 5, 6 năm trước hồi còn đang yêu, mẹ cháu có dẫn em đến quán này 1 lần ở ngay mặt chợ xanh Ngô Sĩ Liên. M* nó, em mới đang loay hoay dựng con xe ghẻ thì đã nghe nó chửi đổng mà chả thèm ngẩng mặt lên nhìn. Em nóng người + với sĩ diện (thật ra em cũng ko biết ở quán này nó có phong tục chửi khách cho ngon miệng) nên em đã chửi nó luôn. Lúc nó ngẩng mặt lên thấy cái đầu trọc hếu của em chắc nản nên lảng sang con bé giúp việc đang rửa bát cằn nhằn gì đấy :D Nói thật, hôm đấy cũng lấy đc tí điểm với mẹ cháu vì mẹ cháu vốn dĩ cũng khoái những ai phong cách bộ đội quân khu :D Nhưng giờ nghĩ lại cũng hơi niều ạ vì đất ấy các bác sống lâu ở HN biết đấy, phức tạp lắm ạ :D

Hạnh Mèo

Bác nói đến con mẹ này em mới nhớ khoảng 5, 6 năm trước hồi còn đang yêu, mẹ cháu có dẫn em đến quán này 1 lần ở ngay mặt chợ xanh Ngô Sĩ Liên. M* nó, em mới đang loay hoay dựng con xe ghẻ thì đã nghe nó chửi đổng mà chả thèm ngẩng mặt lên nhìn. Em nóng người + với sĩ diện (thật ra em cũng ko biết ở quán này nó có phong tục chửi khách cho ngon miệng) nên em đã chửi nó luôn. Lúc nó ngẩng mặt lên thấy cái đầu trọc hếu của em chắc nản nên lảng sang con bé giúp việc đang rửa bát cằn nhằn gì đấy :D Nói thật, hôm đấy cũng lấy đc tí điểm với mẹ cháu vì mẹ cháu vốn dĩ cũng khoái những ai phong cách bộ đội quân khu :D Nhưng giờ nghĩ lại cũng hơi niều ạ vì đất ấy các bác sống lâu ở HN biết đấy, phức tạp lắm ạ :D

Con mụ đấy cứng phết đấy bác ạ, cần thiết nó chạy đi gọi thằng con nó ra luôn chứ không sợ đâu

thedeath

Active Member

bác cũng "niều" thật, con mẹ đó nó hú người ra xúc bác thì có mang vạ. :))

ACRYAN HDVN

đợt rồi công tác ra HN, cũng chuẩn bị sẵn tâm lý : đồ ăn bị chém, không hợp khẩu vị ,..
Nhưng may mình có thổ địa đi cùng nên: đồ ăn cũng khá ngon ( quan điểm của mình là đến thưởng thức thức ăn tại địa phương chứ ko theo khẩu vị của mình) & chắc do đi đúng quán nên không gặp những trường hợp trên.
Bí quyết của mình khi ra HN: vào siêu thị mua đồ, nhờ người quen mua hộ, tuyệt đối không mở miệng ( biết mình dân Nam tránh bị chém ~X( --> vụ này có thật ^:)^ )

vip_pro_1702

Phong cahcs phục vụ ở HN không bằng trong Nam. Nhưng mà mình chưa bao h gặp phải những quán ntn. Có lẽ may mắn :D
Mấy cái quán này cũng chỉ là thiểu số thôi. Và có lẽ chỉ ở trung tâm thành phố mới có. Chứ các bác ra khỏi trung tâm thì gần như k tồn tại những quán kiểu này

RoadStar

Member

Cháo chửi, bún mắng ở Hà Nội là có nhưng cũng chỉ có 2 cái quán đấy thôi. Mà " đặc sản " chửi, mắng... ở đấy thì như là cách " thể hiện " (em không bít dùng từ gì cho hợp) để rồi "tiếng" đồn xa. Mà không phải ai ăn ở đấy cũng là thích hay cam chịu đâu, có người đến đấy để xem chửi cho biết, có người nghe thấy có quán như thế không tin đến xem có đúng không, có những người vì tò mò, có những khách vãng lai tình cờ ghé qua...
KHông phải đa số các quán hàng ở Hà Nội đều như thế, nhiều nơi phục vụ rất tốt.
Quán Thanh Còi ở Tĩnh Gia - Thanh Hoá (trên trục Quốc lộ I) em đã ăn rồi. Công nhận phong cách phục vụ nhiệt tình và đồ ăn khá ngon. Khi các bác vào được chủ quán tư vấn chọn đồ ăn, đến mức hợp lý thì chủ quán khuyên không nên gọi thêm nữa sẽ lãng phí không ăn hết

Bên trên