Chào đón sự xuất hiện của VTV6 HD

quanglh73bg

Active Member
Ðề: Chào đón sự xuất hiện của VTV6 HD

Size to thì nó đẹp ,thu sóng nét hơn à bác mà giá cao hơn vậy.750k hay 700k giá đẹp đó.

Mình đã nhìn thấy nó đâu, Bác Tuấn bảo cũng như nhau thôi, chỉ khác nhau hình thức bên ngoài và phần mềm. Mình đã chuyển tiền, chỉ chờ nhận hàng thôi.

ptt0903939220

Mình đã nhìn thấy nó đâu, Bác Tuấn bảo cũng như nhau thôi, chỉ khác nhau hình thức bên ngoài và phần mềm. Mình đã chuyển tiền, chỉ chờ nhận hàng thôi.

đã chuyển hàng cho bác.bưu điện báo thứ 2 này bác nhận được.phí bưu điện đã đươc parapol tuấn tú thanh toán hy vọng bác nhận được hàng sớm và khu vực bác có sóng của vtv hd để trải nghiệm.

boy_hn

Active Member

Khi nào nhận được hàng bác test thử xong cho em chiêm ngưỡng ít hình nhé.em thank bác nhiều

quanglh73bg

Active Member

9h sáng nay nhận được hàng của bác Tuấn gửi ra. Chiều đi làm về thử vào cái TV của đứa nhỏ, cái dàn ăng ten cũ (chữ A), sau khi dò thấy sóng của VTC là mạnh nhất (vạch cường độ và chất lượng full), sóng của vtv chất lượng hơi kém (khoảng 3-4 vạch) nhưng vẫn xem được, sóng của avg yếu nhất . Tuy nhiên khi mình lấy tín hiệu từ đường loop out của đầu kts Hàn quốc HUMAX ACE-T cũ của mình thì chất lượng sóng của VTV và AVG tăng khá mạnh (full vạch), thu rất ổn định. Có lẽ phải thay cái ăng ten khác thôi.

boy_hn

Active Member

9h sáng nay nhận được hàng của bác Tuấn gửi ra. Chiều đi làm về thử vào cái TV của đứa nhỏ, cái dàn ăng ten cũ (chữ A), sau khi dò thấy sóng của VTC là mạnh nhất (vạch cường độ và chất lượng full), sóng của vtv chất lượng hơi kém (khoảng 3-4 vạch) nhưng vẫn xem được, sóng của avg yếu nhất . Tuy nhiên khi mình lấy tín hiệu từ đường loop out của đầu kts Hàn quốc HUMAX ACE-T cũ của mình thì chất lượng sóng của VTV và AVG tăng khá mạnh (full vạch), thu rất ổn định. Có lẽ phải thay cái ăng ten khác thôi.

Chúc mừng bác nhé.hình ảnh các kênh đẹp chu bác.vtv3 và vtv6 HD xem nét không bác

quanglh73bg

Active Member

Chúc mừng bác nhé.hình ảnh các kênh đẹp chu bác.vtv3 và vtv6 HD xem nét không bác
VTV3HD và VTV6HD xem khá đẹp khi chương trình được p-hát đúng chuẩn hd ( VD thể thao 365o cafe sáng...), các chwowng trình khác xem nhỉnh hơn một chút so với sd. Mau sắc tươi, sáng hơn so với thu qua vệ tinh (K+, VTC).

boy_hn

Active Member

VTV3HD và VTV6HD xem khá đẹp khi chương trình được p-hát đúng chuẩn hd ( VD thể thao 365o cafe sáng...), các chwowng trình khác xem nhỉnh hơn một chút so với sd. Mau sắc tươi, sáng hơn so với thu qua vệ tinh (K+, VTC).

Thế thì ngon quá rồi.bác ở bắc giang à.không biết hưng yên liệu có sóng không bác nhỉ

quanglh73bg

Active Member

Thế thì ngon quá rồi.bác ở bắc giang à.không biết hưng yên liệu có sóng không bác nhỉ
Theo mình được biết bán kính phủ sóng kts của VTV khoảng 50 - 60km, với điều kiện không có vật cản. Với khoảng cách này 50 - 60km phải có ăng ten ngoài trời UHF mới có thể thu được.

ptt0903939220

vtv3 hd và vtv6 hd hiện nay gặp mấy trương trình trực tiếp bây giờ cũng toàn hd xem rõ nét đã con mắt.được thêm ưu điểm là sóng mặt đất mưa gió cũng không lo mất sóng.nói chung hiện nay sóng mặt đất rất chuẩn chứ o như hồi vtc mới phát sóng.đặc biệt với sóng hd của vtv mà không sở hữu cái đầu thu dvbt2-hd để xem miễn phí thì thật là uổng công cho vtv đầu tư biết bao nhiêu tiền bạc để phát sóng hd

phamtug

Active Member

vtv3 hd và vtv6 hd hiện nay gặp mấy trương trình trực tiếp bây giờ cũng toàn hd xem rõ nét đã con mắt.được thêm ưu điểm là sóng mặt đất mưa gió cũng không lo mất sóng.nói chung hiện nay sóng mặt đất rất chuẩn chứ o như hồi vtc mới phát sóng.đặc biệt với sóng hd của vtv mà không sở hữu cái đầu thu dvbt2-hd để xem miễn phí thì thật là uổng công cho vtv đầu tư biết bao nhiêu tiền bạc để phát sóng hd

chuẩn đó bác nhà e có vtvcab HD r nên k cần mua bộ thu í nữa phải nói dạo này vtv3 làm nhiều chương trình HD hẳn lên xem rất đã mắt còn vtv6 hãn mới mẻ nên còn ít

boy_hn

Active Member

Nge mấy bác nói mà thèm kiểu này em phải ra chợ trời mua mấy được.để lắp ở quán cho khách uống bia xem và phòng lúc mưa gió k+ sịt không xem được.chứ nhiều khi mưa to có k+ mà không xem được bực lắm

ptt0903939220

Nge mấy bác nói mà thèm kiểu này em phải ra chợ trời mua mấy được.để lắp ở quán cho khách uống bia xem và phòng lúc mưa gió k+ sịt không xem được.chứ nhiều khi mưa to có k+ mà không xem được bực lắm
hàng dvb-t2 đang hiếm nên bác ra chợ trời cẩn thận kẻo mua lầm cai dvb-t1 nhé.

vulinh68

Member

Có phải tỉnh nào cũng có sóng đâu bác? Bác có danh sách các tỉnh có sóng của VTV không, nếu tỉnh mình có mình sẽ mua ủng hộ bác 3 cái ngay.

Transformer

Member

Nhà em dùng đầu VTC HD2 bắt đc VTV3|HD nhưng ko xem đc (bị khóa mã), để sáng em dò VTV6|HD thử xem.

vo7210

Well-Known Member

Nay mới biết bác bán quán nhé ! Thế mà cứ than. Dùng K+HD phục vụ khách là đúng rồi còn gì nữa .

boy_hn

Active Member

Nay mới biết bác bán quán nhé ! Thế mà cứ than. Dùng K+HD phục vụ khách là đúng rồi còn gì nữa .

Ông bà ở nhà bán quán bia bác à.chứ e có bán đâu.em đi làm ở hà nội suốt thỉnh thoảng về thì xem thôi.chủ yếu ông bà ở nhà xem là chính

Transformer

Member

Tình hình là sáng em dò kênh V6 HD nhưng ko đc (nhập đúng TP, FEC,...), lên lyngsat thì thấy 2 kênh V3 HD và V6 HD phát trên band C, nhà em dùng chảo Ku của VTC đành ngậm ngùi vậy :(

Bên trên