Chảo vệ tinh K+ có dấu hiệu bị "găm" giá!

cuongcali

Ðề: Chảo vệ tinh K+ có dấu hiệu bị "găm" giá!

Hien dang minh dang co 01 bo K+ day du phu kien (goi Premium > 70 kenh, xem duoc hau nhu tat cac giai bong da Anh, TBN,Y...) gia ban 2,3 (chua co cong lap dat) . Vui long xin lien he: 01276138254
1tr cũng chả mua bác để lại mà dùng đi ạ :eek:3

dung1610

Member

Chắc ông này mua xe Vespa nó khuyến mại đấy mà. tôi mua cũng được khuyến mại nhưng đíu thèm lắp

ZhuLio

Các bác cứ ham của chùa, trong khi tất cả những thứ các bạn xem trên TH đều phải mua bản quyền phát sóng cả đó bạn.
Qui luật bây giờ còn vụ sài chùa nữa bạn ơi.
VD : hôm bữa có nghe của ông giám đốc HCTV có nói bản quyền phát sóng 1 bộ phim 45" mất 1000 - 2000 USD mà 1 kênh đó chỉ thu được 1 nghàn đồng trong 1 ngày thì các bạn thử tính đi.
Trong khi chưa kể tiền bảo dưỡng đường truyền về tới nhà bạn, tiền dt tổng đài, tiền điện,... vì vậy những kênh TH Hot thì phải có phí để bù qua chứ !

Với lại nhu cầu của mọi người khác nhau như em đây khoái xem Ngoại Hạng Anh đây.

tinlcd

Member

Hết tẩy chay hàng TQ giờ lại tới K+ các bác nhỉ? chả biết đâu mà lần, miệng thì nói tẩy chay, hazzzz chẳng biết sao cả?

leepham

Well-Known Member

Có bác nào bị tình trạng trời mưa chảo không thu được sóng ko :| Em mới dùng được vài tháng nay có lúc mưa là chết lun ko thu được sóng màn hình toàn là hột :(

NamBacvn

Có bác nào bị tình trạng trời mưa chảo không thu được sóng ko :| Em mới dùng được vài tháng nay có lúc mưa là chết lun ko thu được sóng màn hình toàn là hột :(

Chuyện bình thường mà bạn.
Truyền hình vệ tinh dùng 2 băng tần là C và Ku. Băng C thì chảo quá to so với nhà dân nên hầu hết các đài bây giờ dùng băng Ku (Cả K+ và VTC).
Băng Ku có ưu điểm là chảo thu nhỏ gọn nhưng có nhược điểm là suy hao tín hiệu rất mạnh khi có trời mưa.
Thế nên nếu mưa to thì cả K+ và VTC đều thua.

leepham

Well-Known Member

Chuyện bình thường mà bạn.
Truyền hình vệ tinh dùng 2 băng tần là C và Ku. Băng C thì chảo quá to so với nhà dân nên hầu hết các đài bây giờ dùng băng Ku (Cả K+ và VTC).
Băng Ku có ưu điểm là chảo thu nhỏ gọn nhưng có nhược điểm là suy hao tín hiệu rất mạnh khi có trời mưa.
Thế nên nếu mưa to thì cả K+ và VTC đều thua.

Tệ quá nhĩ ? Nhà em hồi kì mua chiếc xe nên nó khuyến mãi dùng K+ được 6 tháng hay 1 năm gì đấy quên rồi . Ban đầu thấy sài cũng ổn hình rõ và đẹp lắm . Mấy tháng trở lại đây thì mưa quá nên cũng ko thu được sóng . Em thấy có mấy cái loại chảo đen đen nhìn cứng cáp lắm xuất hiện trên thị trường rất lâu rồi không biết có bị tình trạng như trên ko ạh ?

NamBacvn

Mưa to thì vẫn suy hao hết tín hiệu thôi.
Ở châu âu thì chủ yếu là xứ hàn đới nên mưa nhỏ nên có thể xem TV được vì suy hao ít. VN mình xứ nhiệt đới nên mùa hè mưa to nhiều nên suy hao nhiều.

Bên trên