Chất lượng đầu thu AVG tháng 1/2013

petiteLoan

Ðề: Chất lượng đầu thu AVG tháng 1/2013

mình cung đang muốn lắp avg nhưng thấy nhiều loại đầu thu wa' ko bit thế nào...?, nhà mình ở ha noi ko biết lắp dtt có tốt ko?

DTT: đầu thu đặt trong nhà, ko sợ thời tiết như chảo nhé ^^

trong Hà Nội thì lắp DTT là chuẩn rồi.

Re: Ðề: Chất lượng đầu thu AVG tháng 1/2013

chỉnh chế độ HDMI từ 720 lên 1080 như nào vậy các bác

vubang

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Chất lượng đầu thu AVG tháng 1/2013

Là đầu thu này đây ạ, đầu thu của mình cũng giống giống của chủ thớt và tình trạng cũng giống luôn, xem kênh VTV3 là rõ nhất, nếu để chế độ 1080 thì nó hơi khựng khựng khung hình, còn nếu trả về thấp hơn thì nó mượt mà hơn

Cái đầu thu mới này bị lỗi này, hôm bữa mua thêm 1 cái mà nhân viên test mãi không được, lôi cái thứ hai ra cũng vậy cuối cùng lấy cái cũ loại cuối năm 2012. Mấy hôm sau ra mua thêm 1 cái nữa cho người nhà hỏi cái mới này test được chưa thì nhân viên bưu điện bảo lô hàng này bị lỗi.

thangtram13

Re: Ðề: Re: Ðề: Chất lượng đầu thu AVG tháng 1/2013

Cái đầu thu mới này bị lỗi này, hôm bữa mua thêm 1 cái mà nhân viên test mãi không được, lôi cái thứ hai ra cũng vậy cuối cùng lấy cái cũ loại cuối năm 2012. Mấy hôm sau ra mua thêm 1 cái nữa cho người nhà hỏi cái mới này test được chưa thì nhân viên bưu điện bảo lô hàng này bị lỗi.

Vậy tính ra đầu Zimwell dùng tốt và ổn định hơn các bác nhỉ!

Re: Ðề: Re: Ðề: Chất lượng đầu thu AVG tháng 1/2013

Kỳ vậy ta. Mình lắp cho nhiều khách hàng loại đầu thu mới này rồi. Chạy ầm ầm mà. Giao diện mượt mà hơn loại cũ nữa

ZhuLio

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chất lượng đầu thu AVG tháng 1/2013

Đầu mới hình ảnh mượt hơn đầu cũ còn độ nhạy sóng thì kém hơn chút

thangtram13

Nếu hình ảnh vài kênh SD trên đầu thu DTH gói HD bị mờ, là do lỗi nguồn phát hay do đầu thu vậy các bác. có ai bị như mình kg?

petiteLoan

đầu thu mới có tình trang màn hình đen, bắt lên hình em nó giựt kinh hoàng ! mới đầu tưởng lỗi dây HDMI, phải nhờ mấy sư phụ mới fix dc, ko phải 1 mình em bị như vậy đâu

louisluong

Active Member

làm cách nào để xem đc các kênh VTC nhỉ , em bật mà nó ko lên ?

ZhuLio

để xem được VTC thì cứ đưa angten lên cao là thu được bác àh

ZhuLio

bác ở khu vực nào vậy bác? thường thì đặt angten cao hơn so với mặt đất 5-6m là ok. Còn tùy khu vực nữa nhé bác

gacon_vn

Active Member

Mình cũng gặp lỗi như bạn chủ, xem mấy kênh HD nhất là HBO và Star Movie xem giật và nhức mắt lắm khi những cảnh có lia máy quay. Mấy người nhà cứ than phiền bảo độ nét cao gì mà xem chóng mặt thế :(.
Với lỗi này thì do đài phát hay đầu AVG ? liệu gọi điện lên tổng đài có được hỗ trợ gì ko.
CN vừa rồi nv của AVG đến đổi cho mình 1 cái đầu mới nhưng sau khi xem vẫn thế, chất lượng hình ảnh vẫn vậy. Xem mấy kênh HD những cảnh lia máy nhanh hình đi giật giật xem nhức mắt lắm. Chính nv AVG ngồi chỉnh rồi mà vẫn vậy, kết luận phần nhiều là do nội dung phát của nhà đài AVG, bực mình lại nhờ hàng xóm test lại VTC HD thì rõ ràng hình ảnh ko bị hiện tượng như vậy (chưa nói thêm là VTC HD sáng hơn). Nếu AVG ko cải thiện chắc phải bỏ AVG thôi chứ xem vậy rẻ hơn tý mà chóng mặt chả muốn xem :(

trannguyenhien

Active Member
báo cáo các bác nhà em moi lắp AVG được mấy hnay rồi.hơn rất nhiều lần MY TV chỉnh set topbox nên chế độ 1080j chinh tivi hình ảnh ở chế độ chuẩn xem rrất nuột.nhưng có một nhược điểm là chuyển kênh hơi chậm.cường độ 70-80 chất lượng 90 .bổ xung thêm mấy kênh bóng trực tiếp nữa thì quá hay.

petiteLoan

Ðề: Re: Chất lượng đầu thu AVG tháng 1/2013

báo cáo các bác nhà em moi lắp AVG được mấy hnay rồi.hơn rất nhiều lần MY TV chỉnh set topbox nên chế độ 1080j chinh tivi hình ảnh ở chế độ chuẩn xem rrất nuột.nhưng có một nhược điểm là chuyển kênh hơi chậm.cường độ 70-80 chất lượng 90 .bổ xung thêm mấy kênh bóng trực tiếp nữa thì quá hay.

like. like chữ "hay hơn rất nhiều lần" --> đây là cảm nhận thực sự của khách hàng, nghe vậy dân sale mình thấy vui lắm ^^

ZhuLio

Đi dây angten được mà bác :D

Bên trên